1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sắp chiếu bộ phim kinh điển về Mozart!

Chủ đề trong 'Nhạc cổ điển' bởi Afo_Rhapsody, 05/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Afo_Rhapsody

Afo_Rhapsody Thành viên mới

Sắp chiếu bộ phim kinh điển về Mozart!

Vào ngày Thứ hai 8-9-2003 tới đây tại Fansland Cinema trình chiếu, bộ phim:
    Amadeus (Nhạc sĩ Mozart)​
    Đạo diễn Milos Forman.
    Phim đã đoạt 8 giải Oscar 1984. Kể về cuộc đời của nhạc sĩ Thiên tài Mozart từ khi còn trẻ đến lúc mất.
    Đó là một bộ phim hay và vô cùng xúc động. Âm nhạc trong phim thì ...không thể tưởng tượng nổi, hay tuyệt vời...đúng các bản Concerto nổi tiếng nhất của Mozart, rồi đến đoạn Nhạc sĩ cùng các nhạc công tập vở nhạc kịch Figaro... âm nhạc nổi lên. Nói chung tất cả phần âm nhạc trong phim là chủ đạo xen lẫn những phần kể về cuộc đời nhạc sĩ, bị một nguời nhạc sĩ cung đình khác là Salieri hãm hại như thế nào...Quả thật đây là một kiệt tác ÂM NHẠC và ĐIỆN ẢNH kết hợp rất đáng để chúng ta xem nhất là những ai yêu mến nhạc sĩ Mozart.
    Phim dài 180 phút, giờ chiếu 19h30''.
  2. Duo_bt

Duo_bt Thành viên mới

Mình tuy chưa xem phim này, xong đã được nghe nói đến nó rất nhiều! Ai cũng khuyên là nên xem nếu có dịp.
    Vậy giờ mình cũng góp thêm lời khuyên mọi người hãy nhân cơ hội này mà thưởng thực một kiệt tác điện ảnh!!!
    Duo_bt[​IMG]
  3. anny86lqd

anny86lqd Thành viên mới

Trùng hợp ghê, em cũng vừa xem phim này bằng đĩa laser .Tuy nhiên đang xem giữa chừng thì cái đĩa bị teo,hic hic,nhưng mà hình như diễn viên đóng Mozart ko giống lắm .Với lại em ko tượng tượng là Mozart lại có nụ cười hơi bị thô lỗ như trong phim
    Nếu hỏi rằng :Em yêu ai ?
    Thì em rằng em yêu ba nè
    Thì em rằng em yêu má nè
    .........................................
  4. Afo_Rhapsody

Hớ hớ hớ...
    Trong phim Mozart cười thế! Thật không thể tin nổi nhưng có lẽ thiên tài trời phú cho cái này lại lấy đi cái khác. Lại có câu của đạo Phật: "Tâm xà khẩu Phật, khẩu xà tâm Phật". Chắc nhạc sĩ Mozart là như vậy. Tôi chỉ quan tâm đến âm nhạc trong phim. Trời ơi , nghe hay và xúc động vô cùng. Xem một lần là nhớ suốt đời.
  5. mawng

mawng Thành viên mới

Các bác nên xem đi, em xem khoảng chục lần rồi vẫn thấy phê. Mà khổ cái không tìm được bản requiem cho ra hồn, bác nào có share đê...
  6. dr_aibolit

dr_aibolit Thành viên quen thuộc

Ghét nhất thái độ mụ vợ của Mozart
    Được dr_aibolit sửa chữa / chuyển vào 20:05 ngày 09/09/2003
  7. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

em xem phim đó rồi, cứ tưởng là người ta làm sai nội dung. Thật sự em tưởng bác Mozart hay lắm cơ, ai ngờ ... thô lỗ quá hic
  8. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

quên mất, những ai ko đi rạp xem thì thuê đĩa đi, em thuê đĩa ngoài hàng bản đẹp, chất lượng rất tốt
  9. Afo_Rhapsody

alicela ơi làm ơn chỉ hộ địa chỉ thuê băng đi. Mình tìm ở HN mà ko thấy. Sắp tới mình chuyển nhà rồi. Sợ không được xem lại.
    Lịch sử được tạo nên bởi có những người dám đứng lên làm những việc chưa ai từng làm.
  10. mawng

mawng Thành viên mới

Bạn ra chợ giời mua DVD mà xem cho đỡ phí phim . To alicela, mình thấy hình ảnh Mozart trong phim hay đấy chứ, tuy cũng hơi bất ngờ.
    Được mawng sửa chữa / chuyển vào 01:35 ngày 11/09/2003