1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sắp đến 14/2 rồi mua quà gì tặng người yêu nhỉ các bạn?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nhatha2607, 02/01/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Nhiều người nghĩ trai tặng gái thì dễ và nhiều đồ nhưng nói thế chưa chắc đã phải thế , chỉ nên tặng khi biết sở thích cũng như nhãn hiệu người kia yêu thích . Ko nên áp đặt sở thích của mình cho người khác

Cá nhân mình cũng đánh giá cao chuyện : quà tặng nhau là ở tấm lòng chứ ko phải hình thức như bạn vicodo nói . Đôi lúc đi sắm đồ thấy cái gì hay hay đẹp đẹp là mua thêm để tặng bạn bè , người thân mà ko nhân dịp nào , có 1 người mình quen cũng có thói quen thế , hoặc đôi lúc đi mua đồ được tặng thêm đồ khuyến mãi mà ko xài tới thì tặng lại cho ng khác . Nhưng chuyện tặng vào ngày lễ thì mình nghĩ cũng nên có , nó ko phải là áp đặt mà đó thể hiện sự quan tâm - đôi lúc 1 bông hoa , 1 tấm thiệp hay đơn giản đôi găng tay cũng khiến ngta vui vẻ .
  2. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tặng quà 14/2 ? Vậy chắc là yêu nhau rồi nhỉ ?

Có người nói , tặng quà nhau chủ yếu là ở tấm lòng , còn tặng quà gì cũng được ! Tôi phản đối lại ý kiến này . Cái câu " tặng quà gì cũng được " theo tôi nó mang ý nghĩa tặng một vật gì đó sơ sài , qua quýt cho xong việc , nó phủ định đi cái " tấm lòng " của người tặng . Tôi không tin là một ai đó yêu tôi thật lòng mà họ lại không biết được sở thích của tôi là gì , không biết được màu sắc tôi thích là gì , không biết được thói quen của tôi là gì v..vv để rồi toàn tâm toàn ý lựa chọn một món quà phù hợp với tôi .

Tôi thì khác , chỉ cần đấy là bạn thân của tôi ( người yêu thì ở một tầm cao khác ) , tôi đều nắm bắt được rõ sở thích của họ , thói quen của họ . Và từ đó , tôi có thể chọn cho họ những món quà vừa ý họ . Và cái sự chân thành nó thể hiện qua cái việc mình tỉ mỉ lựa chọn quà cho họ vào những dịp đặc biệt . ( Như là chủ Top , lập hẳn một Topic để hỏi về quà tặng ;)) ) .

Trừ khi chơi với nhau thật lâu , và tôi hiểu rõ người ta là một người vụng về , không khéo léo thì vào những dịp đặc biệt , họ tặng quà cho tôi thế nào cũng được . Nhưng những người này tôi hay xếp vào danh sách bạn bè hoặc anh em .

Có một bạn gợi ý rất hay là " nấu một bữa cho zai " . Ừ thì bây giờ chủ Top không biết nấu món gì , còn chủ Top có chân thành hay không là thể hiện qua việc chủ Top tỉ mỉ học một vài món ngon rồi nấu cho zai nhân ngày 14/2 . Còn nếu chủ Top đã chẳng coi trọng gì zai , thì đến ngày đấy , cứ canh rau muốn với trứng luộc mà nấu ;)) . Khổ nỗi , khi đã yêu nhau thì nước sôi cũng ngọt , làm gì mà chẳng được , mấy ai đủ tỉnh táo để nhận ra .
  3. phonglantim011

phonglantim011 Thành viên mới

thường 14/2 tặng áo cặp cũng dc đó
  4. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Quà 14/2 nếu muốn mua tặng vải áo dài cho người yêu giá từ 200 000/1 mảnh trở lên thì liên lạc với áo dài Minh Đức ở 41 Đặng Tiến Đông nhé http://www.flickr.com/photos/aodaiminhduc/

Quà tết nếu muốn mua tặng mẹ, chị em gái thì cũng liên lạc luôn địa chỉ trên nhé, vải nhung cho mẹ chỉ có từ 900 000/ 1mảnh trở lên https://www.facebook.com/cauvongad
  5. nghiengngo

nghiengngo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

****** ddeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee, đảm bảo hok đụng hàng nhen
  6. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

kỳ nghỉ xa với mình có lẽ là món quà không tồi >:D<
  7. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

Coi người yêu thích gì thì tặng đó. Có gì khó đâu.

Chuyện cười:

Trước đám giỗ chồng 1 ngày, con dâu hỏi mẹ chồng nên cúng gì trong ngày giỗ. Bà già trả lời: "Con coi hồi còn sống chồng con thích gì thì cúng món ấy." Đến ngày giỗ, bà già ngạc nhiên khi không nghe động dao động thớt gì, lọ mọ đến bàn thờ kiểm tra. Nghễnh ngãng lại thong manh, bà sờ lên bàn thờ (hơi cao): Con dâu tệ thiệt, cúng chồng đầu heo mà không cạo lông.
  8. k_ngan124

Mỗi người 1 quan niệm mà, tớ thì phiên phiến đơn giản . Thật tình nếu tới ngày lễ tết gì mà cần tặng quà ai đó tớ thường hỏi : a/c thích e tặng gì ? . Lựa chọn trong đám đồ họ thích . Tới dịp họ tặng mình ( cũng biết chắc chắn ) thì nói luôn món đồ mình thích đc tặng , họ ko có thời gian mà có lòng tặng thì chả sao , đưa tiền để tớ đi mua luôn cũng đc ( với bạn bè người quen cũng thế . Nhưng về sau bị kì thị với tính cách đó nhiều quá nên bjo giống mọi người - lặng lặng tặng chẳng cần biết họ thích hay ko ) . Gần đây nhất chị đồng nghiệp mừng tân gia thì hỏi luôn : nhà chị còn thiếu gì ko ? e mừng hiện vật trong khoảng abc đồng . Chị ý bảo thiêu bộ nồi , tra google rùi tặng thôi . Chị ý bảo chẳng biết thì chuyển khoản cho chị ý số tiền tương đương để chị ý tự đi mua . Nhưng mà may bạn thedoem ko phải bạn của Chjp chứ ko chắc đánh giá Chjp dữ lắm :))
  9. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tôi cảm thấy ( cảm thấy thôi nhé ) , bạn là người sống xởi lởi , ruột để ngoài da ... có cái gì đấy rất là vô tư . Nhưng không phải vô tư theo kiểu trẻ con , vì trẻ con là vô tâm rồi , không phải vô tư .

Tuy nhiên , bạn chưa để ý kĩ bài của tôi . Có một đoạn là :
    " Trừ khi chơi với nhau thật lâu , và tôi hiểu rõ người ta là một người vụng về , không khéo léo thì vào những dịp đặc biệt , họ tặng quà cho tôi thế nào cũng được . Nhưng những người này tôi hay xếp vào danh sách bạn bè hoặc anh em . "

Mình cũng xếp bạn vào nhóm này luôn , nhưng không phải với lý do là vụng về , không khéo . Mà lý do là ... tính cách rất vô tư ;))

Mình nói ngoài lề một chút . Nếu là một người bạn thân của mình ( hoặc người yêu ) , mình không cần phải hỏi người ta về món quà người ta thích , vậy mà mình cũng đoán được suy nghĩ , đoán được xem họ thích cái gì nhất để chọn một cái thật tốt cho họ . Nếu làm được thế , họ sẽ rất bất ngờ , và họ sẽ cảm động hơn khi biết được sự chân thành và thật lòng của mình trong mối quan hệ với họ . Dù sao thì mình vẫn thích ghi điểm tuyệt đối hơn .

Làm như vậy , không chỉ chứng minh được cho người ta thấy mình thật lòng với họ , mà mình còn chứng minh cho họ thấy , mình là một người biết quan tâm , có sự sâu sắc và tinh tế . Mình nghĩ , là một người đàn ông thì rất cần tới điều này .
    Còn làm theo cách của bạn Chip ( gọi là Chip hay là Ngân ??? ) thì chỉ cho người ta thấy mình thật lòng ( theo cách nghĩ thật lòng là quan trọng , còn quà cáp không là vấn đề ) , nhưng chưa cho người ta thấy được cái đẹp khác của mình . Hehe
  10. k_ngan124

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    ^ ^ , gọi tớ là gì cũng đc . Chẳng qua là 1 cái tên