1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sắp qua Queensland, cần giúp đỡ

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi myspace2009, 19/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. myspace2009

myspace2009 Thành viên mới

Sắp qua Queensland, cần giúp đỡ

Tôi sắp qua Úc học, sẽ học tại đại học Queensland, muốn hỏi xem ở UQ có nhiều người nhà mình không ạ? mùa này qua đó thời tiết thế nào và cần phải chuẩn bị những gì? đi lại, ăn uống ra sao ạ? quần áo, dày dép nên đem theo những gì. Những gì cần thiết phải đem theo, cái gì thì qua đó mua sắm sau.
    Cám ơn các anh chị đã quan tâm tư vấn ạ.
  2. DTUAN2

DTUAN2 Thành viên mới

Mình học ở QUT tháng 9 này sang.Cùng là ng việt ở Birsbane cả. Mình cũng muốn làm quen với mọi người mong được giúp đỡ
  3. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

UQ thì ít người việt lắm, QUT thì nhiều hơn UQ , còn đông nhất thì ở Griffith :D, bạn gái nào sắp qua cần giúp đỡ thì kêu mình nhá, ở Brisbane luôn :D
  4. metavana

metavana Thành viên tích cực

aladdihn nói hơi bị ngược, UQ đông đảo sv việt nam, hầu hết các anh chị đi học bổng nếu đến queesland thì đều chọn UQ. Griffith ngày càng đông vì marketing mạnh ở thị trg việt nam, hầu hết agent nào ở vn đều có làm ăn với griffith. QUT là ít ng việt nhất, đi học suốt hiếm khi gặp đc ai nói tiếng việt, có 2 ng học chung lớp nhưng là local ở đây gùi.
  5. myspace2009

myspace2009 Thành viên mới

Cảm ơn các bạn. Cho tôi hỏi, tôi chỉ qua UQ từ tháng 7/2009 đến 01/2010 thì cầm phải đem theo áo rét thế nào? nghe nói mùa này bắt đầu lạnh, phải mang áo rét rồi phải ko?
  6. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

Ế, có cu em học bên UQ bảo chả gặp người Việt mình bao giờ, chả hỉu thế nào, Met đang học QUT đúng ko, Met có biết cách nào xin bọn trường cấp Concession card cho mấy Sv học English ko ?
  7. metavana

metavana Thành viên tích cực

cả trường rộng thế khả năng gặp là khó lắm, phải đi BBQ hay họp mặt gì đó thì mới thấy đc sự đông đảo của sv việt nam ở UQ
    Uhm, mình đang học bên QUT, ko thể xin đc trg nó cấp cho cái logo QR đó khi đang học anh văn đâu.
    Có 1 cách thế này là in cái logo đó ra gùi dán lên thẻ sv
  8. aladdinhn

aladdinhn Thành viên mới

Có cái card printer nào để in được mấy cái logo đấy lên thẻ ko nhỉ, vì dán là biết ngay, bọn bus driver nó mà check, thì nó miết kỹ lắm =))
  9. ClimateKool

ClimateKool Thành viên mới

Metavana học bên QUT lâu chưa? Đúng là bên QUT ít người Việt, bên UQ có cả hội sv đông đảo bên đó. Làm sao có thể dán cái logo QR đc vậy? Nhìn fake vậy nó bắt đó. Cách đơn giản là có người nào đang học uni nhờ họ làm cái thẻ khác rồi cầm mà xài, khỏi sợ bị phát hiện, thực tế bọn Úc nó cũng chẳng phân biệt mặt mũi dân Châu Á đâu, vice versa.
    Cheers.
  10. hania1010

hania1010 Thành viên mới

đáng nhẽ tháng này tớ nhập học rồi, hix bị chậm giấy tờ chắc tháng sau mới sang dc, các bạn có kn j khi chuẩn bị sang và lúc mới sang share cho tớ với nhá