1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sắp toi rồi !!!!! Đối Mặt với Phụ Huynh ? ( Nhờ tư Vấn tình huống mới P/S - trang 5 )

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kesitinh007, 18/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngongochanchan

ngongochanchan Thành viên mới

Chuyện này còn gì mà tư vấn nữa,giai chưa vợ giái chưa chồng ,có lòng thì đến được với nhau.Theo dõi bài viết thì cu chủ topic cũng là người tử tế ,chờ vài năm nữa sản xuất cho nhà nước thêm vài ba mạng người,bà mẹ cũng quá tâm lí còn gì ,tuổi của chú cũng thừa hiểu phải ứng xử như thế nào cho hợp lí
  2. kesitinh007

kesitinh007 Thành viên quen thuộc

vàng : hic , mình là mình cũng có quan điểm y như vậy ạ ! @ gia đình đều bít rùi thì nó như kiểu ràng buộc lắm ạ ! Sau này có giận nhau , cãi nhau ... cũng mệt mà rách việc lắm !
  3. kesitinh007

Nói thật là Cáo nhà mình cũng tương đối đanh đá Đặc biệt là cái giọng nói rất nghe cứ lanh lảnh , hic hic ...
    Nhưng mà về khoản nấu nướng thì ok lắm !
    Cáo nhà mình cũng giản dị , rất hiếm khi makeup nên về giao diện có lẽ cũng ok !
    Riêng khoản giao tiếp với người nhớn thì kô bít sẽ thế nào ?
    Hy vọng là đỡ đc !
  4. kesitinh007

Kô đến mức như các hạ nói ạ !
    Bà già mình ghe ghớm nhưng em đâu fải loại đàn ông nhu nhược ! Quyết định là do mình cả !
    Đó chỉ là 1 yếu tố mình đưa ra để mọi người có thông tin tư vấn cho mình thôi !
  5. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Em nghĩ cái vụ đưa người yêu về nhà ra mắt nó cũng đơn giản thôi mà, chẳng cần chuẩn bị gì cho nhiều nhặn chỉ cần có 1 bữa cơm gia đình đầm ấm thế là OK. Trong lúc ăn uống hỏi chuyện nó cũng dễ hơn, sau bữa cơm cô con dâu hụt liệu mà rửa bát. Rửa bát xong thì gọt hoa quả, mời 2 bác, he he....mờ có lấy hay không là do mìn, phụ huynh chỉ là thứ yếu mờ thoai cho nên bác lăn tăn làm gì.
  6. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Chẹp, bác Thuận cứ coi việc này cũng bình thường thôi đi. Một hôm nào đó mọi ng` vui vẻ rảnh rỗi, đủ mặt nhị vị, bắn tin rồi đưa ẻm về nhà, cùng nấu nướng buôn chuyện, cùng ăn chơi. Nếu bác quyết tâm "fải cưới" thì mới sợ, nhỡ đâu mếch lòng thì toi; chứ bác cũng chưa xác định j (cũng đúng, mới có 2 tháng, xác định cái jề ) thì chả có j fải lo cả
    Bác cũng làm cuộc tư tưởng với bg, quán triệt xem mình đang ở vị trí nào. Mấy vụ ý tứ thì chắc em nào cũng biết, huấn luyện thêm cho ẻm vụ nếu fụ huynh hỏi "2 đứa định thế nào" là xong Đây ko fải đưa về ra mắt rồi tháng sau cưới, chỉ là bg về thăm nhà làm quen thôi, bác nhở
    Còn bên gđ ẻm, thì bác cứ làm tròn bổn phận của một "bạn trai", lễ fép, nghiêm túc, biết dừng đúng lúc thì dù có cưới hay ko cũng chả mang tội đâu
  7. kesitinh007

Ah quên kô nói rõ ! Nếu chỉ đơn giản là về nhà chơi thì đúng là chả có gì to tát lắm ạ !
    Chả là mẹ Cáo muốn ngô ra ngô , khoai ra khoai ... Nhà mình và nhà cáo thì cũng tương đối gần nhau , ông bà ngoại Cáo và ông bà nội mình thậm chí còn có mối thâm giao ( cái này mới bít hôm nói chuyện cả bà ngoại Cáo ) ----> có thể bố mẹ mình và mẹ Cáo cũng bít nhau ròi !
    Hôm qua mẹ Cáo cũng có nói 1 câu là :
    - Cháu fải đưa cái Cáo về nhà xin fép gia đình , nói chuyện đàng hoàng ...xem ý kiến bố mẹ cháu thế nào ? nếu bố mẹ cháu kô thik , kô đồng ý thì cháu cũng lên ít lui tới ! ... blah blah
    Mà vụ gặp mẹt này mình cứ có cảm giác chưa ổn !
    Có lẽ tối nay hoặc tối mai mình đưa Cáo về nhà chơi thôi ! Cơm nước có lẽ để lần 2 ( chủ nhật tuần sau là đẹp nhỉ ? )
  8. phicong123

phicong123 Thành viên mới

Chủ topic chắc mới tý tuổi đầu
  9. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

oài
    sao bác nói vậy
    em thấy anh Thuận nên làm sao đó để mẹ anh và chị nhà có thiện cảm với nhau , chứ ko có thiện cảm thì khó sốg lắm
    mẹ em kể ngày xưa bà nội em ko thik mẹ em , thik bố em cưới người khác vậy là ngày nào bố em cũg mag cơm ra cửa hàg cho bà em , ko có kết quả vậy là bố em ngày nào cũg đi làm về tắm rửa ăn xog là đến nhà ông ngoại em ngồi đến 11h luôn , bà nội em chắc sợ mất con nên cho cưới nhưg cũg hàh mẹ em ghê ghớm lắm
  10. Hôm qua em trằn trọc mãi mà không ngủ được. Cứ mong tin chờ tin bác Thuận nhà ta thôi. Rồi nghĩ quẩn luôn! Hôm qua, em tưởng tượng ra tình huống: (để em kễ đâu đuôi luôn nhỉ)
    20h bác T đứng trươc của nhà mà mãi không dám vào. Mẹ cáo thấy liền quát ngay: "
    Thằng nào rình rập gì nhà bà thế, có cút đi ngay không, bà gọi công an tới gô cổ bây giờ,....."
    Bác T hoảng quá, định bỏ "gái" chạy lấy ngưòi (là quay đầu bỏ chạy đấy ạ ). Nhưng không may Cáo thấy gọi lại (cáo này thông minh ghê ). Bác T bèn phải dắt xe vào nhà. Lí nhí nói: "Dạ cháu chào bác ạ!"
    .......... ( dài dòng lắm, thôi em kể đoạn chính luôn vậy!
    )
    Bác gái: (tỏ vẻ thông cảm, hối lối): bác là bác thông cảm cho hai đứa lắm! Đang cao trào thế mà lại bị bác làm phiền. Bác thành thật xin lỗi! Nhưng lần sau có làm thế thì nhớ đóng của kĩ lại. Chứ đang lúc nào trào thế mà.......ăn trộm vào nhà viếng đồ thì không nói làm gì! (nhà bác ko thiếu của ) chứ lỡ hàng xóm trông thấy thì sao? Bức xúc rồi gây gỗ mất tình đoàn kết làng xóm (xóm văn hóa mà li! ) Bác là bác bị nhiều lần rồi nên bác biết..(kinh nghiệm phết nhở!
    Bác T: (ngơ ngác)
    .........
    Bác gái: Mà hai đứa định khi nào cưói đây? Mau mau tổ chức đi! Lớn cả rồi! Bác cho không mày con gái bác đây! Mà thấy vui vui, có khi bác còn khuyến mãi mày thêm! (Kiểu như mua comdom trúng nhà ấy )! Thôi, cưới nhanh đi nhé!
    ...............
    Em đùa chút để bà con giảm stress! Bác T đừng giận !
    Thôi, góp ý giùm bác vậy (lấy công chuộc tội): Em cũng suy nghĩ như bác Nam đó, nếu bác thương người ta thật lòng thì tiếp tục, còn không thì té ngay, đừng làm người ta khổ mà tội nghiệp (dạo này em thành tâm hướng phật ) (nói là nói thế thôi, chứ bố đứa nào biết sau này ra làm sao, ko yêu nữa thì cưới bằng niềm tin à)
    Theo em thì bác gái cũng chỉ muốn thăm dò xem bác thế nào thôi, có thật lòng và ý định lâu dài hay không? Bác cũng tỏ rõ quan điểm của mình, là gia đình gia giáo nên ko muốn bị điều tiếng gì với hàng xóm! (cái này quan trọng nè, làm gì thì khuất mắt đê, đừng để ai thấy mà bác phiền lòng!)
    Còn vụ dẫn về nhà: em thấy bác phải làm rồi, nếu như có ý định nghiêm túc với em ấy. Cùng là hàng xóm với nhau rồi nên cũng đỡ hơn. Thông báo trước với bố mẹ là con dắt người yêu về giới thiệu! Rồi lựa ngày cuối tuần đông đủ dắt về nhà giới thiệu! Cũng nên bàn với em ấy trước để chuẩn bị tâm lý cho em ấy lấy lòng bố mẹ. Ví dụ như tính cách, sở thích......(nhất là với mẹ, hai người hợp rơ nhau thì nói chuyện bóng đá vietnam hay thời sự nước mĩ cũng hay) ! Rồi thế thôi!
    Em nghĩ bác dắt bạn gái về nhà (khi bác đã đủ tuồi và có công việc đàng hoàng) thì bố mẹ cũng chẳng nói gì nhiều đâu! Có khi còn vui nữa là đằng khác (thằng con mình nó lớn rồi đấy bà, con trai ông biết suy nghĩ rồi đó,....)! Có nói thì cũng chỉ nói vài ba điều thôi (nếu như thấy ko vừa mắt) như là nó thế này, thế kia! Nhưng nếu bác nghiêm túc với em ấy thì em chắc bác sẽ làm cho bố mẹ bác ok thôi!
    Chứ bác đừng nghĩ tới là hai bên bắt cưới xin gì lúc này, không có chuyện đó đâu, mặc dù có thể muốn thế)! Chỉ là xin phép để hai đứa bắt đầu tìm hiểu thôi! Thời đại này rồi chứ đâu phải hồi xưa nữa đâu! Cưới hay không là việc của 2 đứa. Chỉ cần đừng làm ảnh hường xấu tới bố mẹ là đc! Thế thôi!