1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sắp triển lãm cuốn sách Thư pháp Tuyên Ngôn Độc Lập

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi CTTTQT, 08/06/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. netinventor

netinventor Thành viên quen thuộc

Tôi (Vô Thường Ca) xin hỏi Moderator Rosered - Thư Pháp Trẻ Nam Long - Mr Quang Duy: Vì sao không xoá bài viết này????
  2. netinventor

netinventor Thành viên quen thuộc

Xem những thứ mà nhà bác Vô Thường Ca viết trên các bóc trong những năm gần đây, về căn bản đều là những câu ú ớ dân quân cả. Tuy vậy, điều rất thú là chúng đã thể hiện một cách sinh động và rất đa diện về sự u tối trong tư duy của bác. Đấy là chỗ khả thủ của nhà bác đó vậy. Nay tôi vì bác mà hạ mình chỉ ra cho, bởi tôi sợ là bác không tự biết được điều ấy.
    Với tầm của bác, sau này có "làm được cái khỉ gió gì" hay không thì tôi đây không dám bàn xằng; tuy nhiên tôi cũng đã có những mường tượng nhất định.
    Về 4 tạ tuyên ngôn độc lập trên đây, tôi đã chán, và không muốn bàn tiếp nữa. Trong lúc rảnh rang, tôi chỉ muốn lưu ý nhà bác Vô Thường Ca từ rày về sau nên bớt háu hớt và hạn chế tính nói leo đi kẻo trẻ con chúng cười cho!
    Lời ngay thường khó nghe, mong nhà bác thông cảm! Âu cũng là vì yêu quý nhau mà phải nói ra đấy thôi.
    ....
    Và cả bài viết này nữa???
    Nếu không giải thích được cặn kẽ công khai lí do thì nên từ chức đi rồi thưa ngài!
  3. mitom01

mitom01 Thành viên mới

hỏi dốt kinh. Trả lời hộ mod cái nhé: vì không nói bậy, tuyền sự thực. Thế mới đau.
    "Đúng 18 giờ chiều ngày 25/05/2007, tại lầu 3 Công ty cổ phần Truyền Thông QT đã diễn ra "Lễ khai bút" tác phẩm Thư pháp Tuyên Ngôn Độc Lập. Đến dự có các Phóng viên Đài Truyền hình Việt Nam, Báo Văn Hóa (Bộ VHTT), Báo Thể thao & Văn hóa, Tạp chí Văn Hiến, Nhật Báo - Vũng Tàu...và toàn bộ Ban lãnh đạo, nhân viên Công ty CP Truyền Thông QT."
    xía vô tí: toàn bọn vớ vẩn, chưa bao giờ nhìn thấy thư pháp. Cần gọi bọn này đơn giản thôi, năm chục là chúng nó bu đen kín.
    Được mitom01 sửa chữa / chuyển vào 22:45 ngày 01/07/2007
    Được rosered sửa chữa / chuyển vào 20:06 ngày 02/07/2007
  4. mitom01

mitom01 Thành viên mới

hơ, thế nhà Trịnh Tuấn làm mực viết à.
    Được rosered sửa chữa / chuyển vào 09:52 ngày 02/07/2007
  5. mitom01

mitom01 Thành viên mới

em báo cáo với các bác rằng đây là một trò bịp bợm. Có lẽ em phải pm sang cho bảo tàng lịch sử quân sự việt nam mất thôi. Bịp bợm một cách thô thiển và sặc mùi tiền. Đây nhé, 40 trang hết 500 triệu (cứ cho là chưa tính bìa đi) mà mỗi trang hết 1,2 triệu thì các bác tính hộ em cái. Thế này bác Quản ạ, hay là bác để em lo khoản nguyên vật liệu nhé, lãi bao nhiêu anh em mình cứa đôi. OK? Em lạ gì giá xuyến với mếch. Mà cái công ty Quế Tuấn của bác ấy mà, chắc là bác dùng cái nick CTTTQT, vốn điều lệ nghe đâu 300 triệu. Thực ra là giấy tờ thôi, còn các bác buôn nưóc bọt. Em nói thế phải không ạ. Bác cần xuyến và mếch loại nào em mua hộ cho.
    Được rosered sửa chữa / chuyển vào 09:51 ngày 02/07/2007
  6. rosered

rosered Thành viên mới

Những bài viết đó là ý kiến bàn luận về tác phẩm Thư pháp của Trịnh Tuấn. Còn bài viết của nick vothuongca là nhằm vào đả kích cá nhân do nick đó không biết nói điều gì về Thư pháp cả. Tôi xoá và treo những nick ngoại ngạch (không biết gì) như thế lên.
    Việc bàn luận vẫn công khai như thường, và tôi nghĩ là Quản chẳng ngại gì dư luận nếu đã có cố gắng hết mình như vậy.
    Thân ái.
  7. Quan_Di_Ngo

Quan_Di_Ngo Thành viên mới

Vâng, các bác cứ tiếp tục đi ạ!
    Bác @Rosered vui thế, thì Quản cũng vui thôi. Hay là bác lấy tinh thần của người cầm cân nảy mực ở đây phát động luôn một phong trào bàn luận cho nó xôm bác nhỉ?
    Em thực lòng muốn được lắng nghe những khen chê đúng mực, để học hỏi. Việc mình thấy đúng thì mình làm. Làm rồi,hay dở chẳng còn là vấn đề nữa. Tốt thì phát huy thêm. Chưa tốt thì cố gắng làm tiếp.
    P/S: Để thoả mãn sự kèn cựa của một số thành viên, Quản rất rộng lượng ghi nhận những lời chửa rủa (không có kiến thức phê bình học thuật) và xem như đó là trò tiêu khiển hạ lưu của những người vô công rỗi việc. Xin mời chửi tiếp đi nhé!
    TO: Quý Mod,
    Cảm ơn quý mod đã dùng quyền năng của mình rất là tuyệt vời trong việc điều khiển box này. Trong box ngày càng lắm trò vui. Khâm phục!
    Được Quan_Di_Ngo sửa chữa / chuyển vào 13:12 ngày 02/07/2007
  8. rosered

rosered Thành viên mới

To [nick]QuanDiNgo[/nick]: Đã đứng ra trước thiên hạ mà bác vẫn nói như vậy thì đó là quan điểm riêng của bác. Tôi với cái nick mod này chỉ làm cái phận sự của tôi thôi. Tôi thấy bản thân những gì đưa lên đây chưa có một trang, một ảnh nào về nội dung nghệ thuật thì sao tránh khỏi những lời này nọ. Chẳng lẽ theo dõi cuộc này tới gần 1 tuần rồi mà bác không hiểu ra hay sao? Tôi chẳng hơi đâu mà tranh cãi bên này bên kia cho mệt.
    Bác nói cái câu cuối là nói việc nick Vothuongca chăng? Nick đó từ khi có cái box này, chẳng nói được câu nào cho ra hồn, toàn những thứ ám chỉ vớ vẩn. Treo lên là phải. Tôi không nghĩ bác thích những lời như thế!!!
    Thân ái
  9. Quan_Di_Ngo

Quan_Di_Ngo Thành viên mới

Bác @Rosered đoán nhầm ý câu cuối của tôi rồi. Tôi không nói về nick nào cả mà nói về cái Box này thôi. Bác cũng thấy mà, ai vào đây mà chẳng thấy? Ngay ngoài "mặt bằng" của cái Box trưng diện những thứ gì hợp gu của một số người thì nó tồn tại bất chấp học thuật, bất chấp nghệ thuật, bất chấp sự ra đi vì chán nản quá quá nhiều thành viên. Chẳng lẽ bác không thấy chăng?
    Còn trong cái topic này, cũng thế thôi! Xưa giờ vẫn thế. Quản cũng như bác thôi, công việc bù đầu bù óc, hơi đâu quan tâm mấy chuyện mạng mẽo nhăng nhít. Nhưng bác bây giờ đang còn thay mặt anh em đứng ra quản trị box, thì phải làm công việc dọn dẹp vất vả hơn. Quản hiểu về công việc này. Hiểu hơn cả cái lúc xưa PM mời bác ra làm Mod cho bằng được. Trong lòng Quản chưa lúc nào là không tôn trọng bác và quý anh em như @vinhaihong , [nick]zhengfeng[/nick] , @xuannhuy , @tieuhang , v.v...Có thể vì Hán học Quản tôi chưa tròn dăm chữ, Thư pháp Hán càng chẳng biết gì nhiều. Nhưng cái sân chơi này, nó còn có chỗ cho anh em bên Quốc ngữ nữa, mong bác hiểu.
    Thưa bác, trên cả hai cương vị, một là bạn đồng niên với bác, hai là cùng thành viên chơi ở diễn đàn này, Quản bày tỏ với bác như vậy. Xem như một vài lời gan ruột. Quản cũng đã hết tha thiết nơi các diễn đàn rồi bác ạ. Còn về chuyện tình cả hay cảm tình, nếu có hoặc không trên cái ảo này cũng phù du hoặc phù phiếm cả. Việc người này khen, người khác chửi, đối với Quản đều là ân nhân của mình, không có vấn đề gì. Họ đều là người Quản trân quý, mọi yêu ghét chốn nhân gian chỉ là cái hình bề ngoài thôi, không đụng vào tâm trí Quản, nên Quản chẳng màng nghiêng ngó.
    Vẫn mong có cơ hội ngồi hàn huyên với bác, ôn cố tri tân. Chưa bao giờ quên gói me chua bác tặng ngày nào, cái vị của nó vẫn còn nguyên vẹn trong cái nghĩa khí giang hồ bác ạ.
    P/S: Quản xin không xuất hiện chốn này nữa. Mong bác cứ để cho các anh em thỏa mãn cái việc của họ muốn trong giới hạn cho phép của diễn đàn. Còn về tác phẩm của Quản, 24/7 này, mời bác và anh chị em ghé Trung tâm triển lãm VHNT Việt Nam, số 2 Hoa Lư dự buổi ra mắt. Sau đó, hãy cho ý kiến. Chân thành cảm ơn bác. Chúc bác sức khoẻ!
    T.Tuấn
  10. rosered

rosered Thành viên mới

Thực ra chuyện xưa nghĩa cũ chỗ nào cũng có, bản thân tôi cũng rất tôn trọng những cố gắng của bác, nhưng chuyện đó nên bàn những lúc trà dư tửu hậu. Tôi dọn dẹp diễn đàn là việc của tôi, còn việc bác trả lời để bảo vệ đứa con tinh thần là việc bác nên làm. Thế mà từ những trang đầu tới giờ tôi chưa thấy bác trả lời ý kiến của những thành viên khác ở chỗ nào, toàn chỉ quay sang nói chuyện với tôi, phỏng có ích gì? Bản thân bác kinh qua nhiều việc, lại là người trực tiếp sáng tác ra tác phẩm, sao chẳng bảo vệ nó được một câu? Quyền hỏi là của người ta, tôi chỉ xoá và sửa những bài không liên quan đến chủ đề của topic.
    Việc trọng Thư pháp Hán hay không, cái đó chẳng phải một mình tôi quyết định mà được. Diễn đàn mở ra tự do cho mọi người nhưng cũng có những quy định của nó. Phép tắc ra sao, cứ thế chiếu theo mà làm. Bản thân những người viết Thư pháp Quốc ngữ nếu vững vàng viết những bài có chất lượng, có giá trị thì chẳng sao cả!
    Còn việc bác "nói dỗi" không xuất hiện nữa, tôi cũng chẳng biết làm thế nào vì mỗi người có một cách phản ứng riêng. Cũng mong được chiêm ngưỡng các tác phẩm mới này ở Triển lãm Vân Hồ.
    Thân ái
    Rosered.