1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sapa, mùng 4 tết âm lịch! (Bai viet tu p15)

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi tophit, 17/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tutti_butterfly

tutti_butterfly Thành viên mới

Tớ đăng ký với. Muốn rủ thêm người nữa nhưng trước mắt cứ tạm 1 suất đã. Tớ đi Sapa 1 lần vào mùa hè rồi. Nhưng đợt đấy mưa suốt nên chưa ngắm được gì cả. Mọi người góp ý cho cái Plan hoàn chỉnh đi.
  2. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Em thấy plan của bác uno cũng okie rùi ạ. Nhưng bác nào đã đi Sapa rùi thì vào truyền đạt cho bọn em tí kinh nghiệm để sắp xếp kế hoạch hoàn chỉnh hơn. Theo em thì plan nên đảm bảo 2 yếu tố: đi chơi đc nhiều nhưng vẫn fải thư thả cho mọi ng còn dưỡng sức. Chúng ta đi chơi để relax là chính mà, fải ko ạ?
    Em chỉ máu nhất khoản hoa nở trắng thung lũng, tha hồ mà chụp ảnh
    Mọi ng ơi. Đăng ký và bầu trưởng nhóm luôn đi để còn liên lạc với nhau chứ ạ.
    Em nghĩ là trước khi đi cũng nên có 1buổi off để chốt lại kế hoạch và làm wen.
  3. Unohoo

Unohoo Thành viên quen thuộc

Mới thấy mỗi 1 ý kiến của bác Dê èn Dê. Hi hi. Ghi nhận rồi. Hoàn toàn đồng ý là nên họp ọp ẹp ban đại diện 1 tí, chứ hò hẹn trên mạng thì chả biết đường nào mà lần. Rồi có khi phải lo đặt vé dần chứ đợt đấy có khi đông.
  4. tutti_butterfly

Tớ đi 1 lần rồi nhưng chẳng có kinh nghiệm gì cả vì đi cùng phụ huynh mà trời mưa suốt nên cứ ăn rồi lại ngủ thôi. Tớ cũng đồng ý là nên off một cái để cùng nhau chốt lại plan. Nhưng off sau 8/2 nhé vì lúc đó tớ mới về đến VN.
  5. i_m_e

i_m_e Thành viên mới

HIc
    Máu đi Sapa quá mà chưa có thông tin gì cụ thể nhỉ.
  6. tophit

tophit Thành viên rất tích cực

Up cho nên nào.
    tớ chỉ đi được mùng 4, 5, và 6 thôi.
    chứ đi từ 6 đến chủ nhật thì tớ chịu (ko xin nghỉ được 3 ngày liền như thế).
    Đề nghị chủ nhật này ai đi thì tổ chức off để chốt plan đê.
  7. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Đúng là fải off để chốt plan càng sớm càng tốt. Mọi ng PM cho anh tophit số cell và YM đi để anh ý tổng kết danh sách.
    @ anh tophit: Nếu off CN tuần này và cả tuần sau thì em đều ko đi đc vì ko ở HN anh ạ. Anh đi về rồi truyền đạt lại cho em mới nhé.
  8. tutti_butterfly

Uh, thôi mọi người cứ chủ động off đi, rồi về truyền đạt lại cho những ai không có mặt được. Tớ xin tiếp thu
  9. tanit

tanit Thành viên rất tích cực

Các bạn off 1 phát đi. Hôm nay 23/1 rồi. Cũng đang muốn lên bản cao mua xuân :)
    ah, ko biết là chi phí đó đã dc tính cho mùa xuân ko nhỉ? Vì thường vào Tết, cái gì cũng tăng giá. :)
    Cái bạn gì ở Saigon ấy nhỉ? Có đi ko? Nếu đi thì mua vé máy bay bay chung huh? Tôi đăng ký 2 suất.
    Nếu bay thì đi vào buổi sáng sớm mùng 3 hoặc tối mùng 2 nhé. Để dc hưởng chút Tết của miền Bắc hén. Chứ dự báo, Tết nay Sai gòn nóng lắm. Tết ngồi trong nhà nhìn ra đường thì chán lắm.
  10. tophit

tophit Thành viên rất tích cực

Nhanh lên nào, sắp Tết mất rùi.
    Mong cho mọi người có một chuyến đi thật vui vẻ nào.