1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SAREE- có bạn nào ở HÀ NỘI thích đi mua & mặc sari ko?

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi vanillagirl1784, 04/10/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanillagirl1784

vanillagirl1784 Thành viên quen thuộc

Từ hôm lập topic, chả thấy bạn nào ở HN ủng hộ gì cả
    Toàn thấy các bạn ở SG thôi nên lại làm nhụt chí ^ ^. Hôm qua tớ cũng kể với thằng bạn thân ở Islambabad, sẽ gửi saree trong tháng tới nhưng nghe nói loại đẹp cũng mắc lắm vì tới tận 5,5m mờ + thêu thùa loan xị ngậu nữa
    Ở HN vải đẹp + nhiều loại chắc chỉ ra Phùng Khắc Hoan hoặc vào các chợ Hôm...nhiều loại vải khác nhau vì người Ấn ở Hn cũng thường đi chợ đó mua vải............nhưng ko biết để làm gì
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

@vanilla: ấy mà muốn mặc để múa bụng thì một là phải mặc saree kiểu ****, hai là phải vắt pallu kiểu một lần từ sau vai ra trước chứ không vắt choàng ra sau vai, hoặc gấp gọn pallu lại thành một dải mỏng vắt kiểu casual, như vậy mới thấy được cái bụng xinh xinh
    Nói chứ, tớ mặc mà để hở bụng là hắn ta lại xụyt xoạc
    Saree **** nè
    Hoặc là vắt kiểu này:
  3. viethuong279

Vanilla ơi đẹp nhất là ấy mua vải trơn, mềm (Vải HQ thì phải) mượt và đẹp lắm, giá chỉ có 20k đến 30k/mét. Đem vải đó đi vẽ viền (vẽ rẻ hơn là đính cườm, nhìn cườm thì lung linh lắm nhưng nặng và tốn) rồi mang về tự đem cườm đính rải rác lên họa tiết vẽ. Nhìn saree kiểu đó sang hơn saree hoa printed nhiều.
    Tìm vải saree không dễ. Ở ấn độ họ có vải design riêng nên có lẽ dễ lựa, chứ ở VN tớ đi cả tuần trời qua chục hàng mới tìm được vải ưng ý.
    Ở VN có bán loại vải hoa văn biên đó, nhưng khó tìm khổ 1m2 lắm, thường là 1m4 à.
  4. sablinh

sablinh Thành viên mới

hihihi em thấy mấy sis rành về SAree quá, con em ko biết gì hết, em chỉ thấy qua hình thôi, ko biết là may ra làm sao, nghe nói may đơn giản lắm, chỉ cần vắt sổ thôi, nhưng mà quấn saree thì khó, có sis nào có thể mô tà tỉ mỉ về cach may và quấn saree cho em học hỏi thêm chút
    Em nghe anh iu của em nói, phụ nữ o ấn độ lấy chồng rồi là ko được mặc áo thun hay áo gì khác ngoài saree và kameez(ko biết có thiệt ko nữa), cai này em mới nghe đó, chắc anh iu chọc em chơi hihi, chứ làm gì mà lúc nào cũng mặc rườm rà vậy, lỡ trời nóng sao mà chịu nổi mấy sis nhỉ.
    hihihi mà em thấy mấy bộ kameez nhìn giống mấy bộ áo lụa của việt nam mình he. nhìn thấy cũng đơn giản.
  5. vanillagirl1784

Tớ thấy mấy chị dạy múa bụng ở NUTZ( ks Sheraton mặc đúng một cái áo blouse + cái quần kiểu alibaba thì phait), chả hiểu cái kiểu đó là ở đâu, hay là tự sáng tác ra nhỉ
    Chứ nếu mặc saree **** như kiểu của VH nghe có vẻ vướng víu quá. Nhưng mà công nhận đẹp thật
    Hay khi nào VH về VN, rồi bay ra HN đi chọn vải với tớ
    Đang máu me quá!
    @ VH: VH có biết kiểu này là kiểu gì ko?[​IMG]
    Đây nữa, ***Y quá
  6. vanillagirl1784

Hôm Qua tớ có xem một bộ phim trên HALLMARK CHANNEL thì phải, Indian Film, hình như là : The mistress of SPICES ( GIA VỊ), Aishwarya Rai đóng vai TILO, lúc chuẩn bị chia tay người mình yêu, TILO mặc Saree màu đỏ ( ớt), lại còn đeo cái vòng nhỏ nhỏ như xây xích ở bụng ( eo) . Nhìn ***y cực kì, chả hiểu cái đấy gọi là cái gì nữa
  7. vanillagirl1784

8. viethuong279

Vanilla à tớ không biết cái áo blouse + quần alibaba gọi là gì hết. Cái này thấy giống arab hơn là ấn độ
    Còn cái phim mistress of spices, hình như từ đầu đến cuối Aish toàn mặc saree. Phim gì mà chậm rì chán chết lại không có nhảy múa (là màn tớ thích nhất ), xem được nửa phim tớ bỏ luôn không đủ kiên nhẫn
    VH biết bao giờ mới về được VN, mà về rồi thì khi nào mới ra được Hà Nội, hay Vanilla và SBC đi chọn saree chung đi, nhớ chụp hình cho bọn tớ coi nha
  9. missakana

missakana Thành viên mới

chỗ đó đối diện cái công viên khỉ gió gì đó (tự nhin quin mất tên) Linh ơi.Tiệm ảnh SEOUL 90 F Võ Thị Sáu. DT 8206162. Tiệm này của Hàn nhưng mít thấy mấy bộ đồ Ấn màu đỏ đỏ đẹp lắm, thêm nữa cách trang điểm của họ cũng tùy theo nước nên nhìn hay hay. Mít chỉ chụp đồ Hàn và đồ TQ thôi hà. Mặc thùng thình thì mới che được cái bụng bự
  10. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

Miss à, Ngọc chứ có phải Linh đâu
    hehe, thanks Miss nhiều nhá
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa