1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SARI- nét đẹp của phụ nữ Ấn . Trang phục truyền thống Ấn Độ.

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi viethuong279, 23/06/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

2. viethuong279

[​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

3. viethuong279

[​IMG][​IMG]

4. viethuong279

[​IMG][​IMG]
  5. pokharacity

pokharacity Thành viên mới

Đẹp quá ! thật là thướt tha ,nữ tính và sang trọng , mình nhìn là cứ mê ly luôn
    Mình mới biết forum này của các bạn .Phải nói rằng bạn và các bạn khác rất công phu với lòng yêu mến một nền văn hoá lâu đời và rất phong phú đặc sắc là Ấn Độ để cho forum này ngày càng phát triển hơn .
    Mình tiếc là đã đến diễn đàn này muộn qúa .Vào đây mình có thể tìm thấy rất nhiều điều bổ ích mà cá nhân mình sẽ là một thiếu xót ko nhỏ nếu mình ko cập nhật ( chả là ông xã mình là người theo đạo Hindu ) .
    Vậy mong các bạn cứ tiếp tục phát huy nhé , mình là mình ủng hộ hết lòng luôn .
    Thân mến
  6. viethuong279

ặ, chào bỏĂn có lỏẵ bỏĂn là thành viên 'ỏãc biỏằ?t nhỏƠt trong hỏằTi bỏằn mơnh vơ bỏĂn có ông xÊ là ngặỏằi ỏƠn mà. BỏĂn cho chúng mơnh biỏt qua lẵ lỏằi dỏằ. biỏt nhau chỏằâ phỏÊi không nă
  7. pokharacity

pokharacity Thành viên mới

Chào bạn ,mình mới biết diễn đàn trái tim online này qua một nhỏ bạn ,rồi tình cờ vào room Ấn độ này gặp các bạn ở đây . Tại vì những tấm hình saree của bạn khiến mình cầm lòng ko được nên mình đã bình luận đôi chút . Chứ ko thì mình cũng ngại ngại là ... có khi chưa chắc mạnh dạn gửi bài đâu .Dù sao thì chúng ta có nhiều điểm chung là yêu mến Ấn Độ nói riêng và những nước có văn hóa HinDu giáo nói chung nên sẽ dễ đồng cảm hơn .
    Mình thì đang sống ở một nước châu Âu ,tuy vậy tâm hồn vẫn rất VN .Anh ấy của mình là người Nepal ...Mình xơ qua như vậy vì mình fải đi làm rồi . Mình sẽ viết tiếp sau cho bạn .
  8. viethuong279

À Nepal một đất nước cũng rất thú vị đây và hơn nữa nghe nói người Nepal và Butan rất...hiền . Tuy nhiên tớ chẳng hiểu lắm về Nepal và một điều tớ thấy lạ là ông xã bạn theo đạo hindu đấy vì theo tớ biết đa số người nepal theo phật giáo? Tất nhiên bị ảnh hưởng rất nhiều bởi đạo hindu.
    Có gì hay thì kể nhé bạn.... bọn tớ sẵn lòng nghe bạn tâm sự đó hì hì.
  9. viethuong279

Lehnga Choli

[​IMG][​IMG]
    Saree
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

10. summer_snow

summer_snow Thành viên mới

Nepal là nước coi Hindu là Quốc đạo đấy VH ạ. Phần lớn người Nepal theo đạo Hindu. Số còn lại thì theo đạo Phật. SS trích một đoạnh trong một bài viết trên BBC về Nepal nhé:
    http://www.bbc.co.uk/religion/religions/hinduism/features/nepal/index.shtml
    The Hindu Kingdom of Nepal
    Nepal is the only officially Hindu state in the world ... but what does this mean?
    Population somewhere between 85% and 90% of the Nepalese people are Hindus, and most of the rest are Buddhists. This is slightly misleading, since elements of both faiths have become intermingled in Nepal, and respect is generally shown to Buddhist shrines as well as Hindu holy places.
    Hindu by Constitution
    At the time the constitution of 1990 was written there was pressure to make Nepal an officially secular state like India. However, in the end, the views of the Hindu establishment won the day, and the constitution makes Nepal a Hindu country.
    In fact the constitution puts "Hindu" in*****ch a fundamental clause (4.1) of the constitution as to make the Hindu way of life a basic part of Nepalese life. "Nepal is a multiethnic, multilingual, democratic, independent, indivisible, sovereign, Hindu and Constitutional Monarchical Kingdom."
    Chào mừng bạn Pokharacity đến với hội chúng tớ nhé . Chồng bạn theo đạo Hindu nên chắc là bạn biết nhiều về tôn giáo này lắm. Có gì thì chia sẻ với bọn tớ nhé. Bọn tớ rất thích được nghe chuyện từ "người thật việc thật" đấy. À mà chắc là chồng bạn quê ở thành phố Pokhara nhỉ?