1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau 1 tinh yêu

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi kit_bodyshop, 28/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boi_anh

boi_anh Thành viên mới

Sau một tình yêu .........
    Khoảng trống ngày càng được tạo ra, những âm hưởng của cuộc sống vẫn ngân vang, nhưng đôi tai không còn thanh thoát để lắng nghe! Có ai đó nói rằng tốt nhất đừng nên làm mình tổn thương bằng cách nhớ mãi về những gì đã qua, có ai đó đã nói rằng nên hướng tới những điều phía trước. Và có lẽ, sẽ bình thường thôi khi trái tim đã được gắn bởi keo lạnh lùng!
    Sau một tình yêu .... Sẽ là một ngày mới, vẫn phải bước tiếp mà không có bóng dáng của ai đó ở cạnh bên, sẽ vẫn làm việc mà không phải nghĩ nhiều về quá khứ. Thế nhưng, sau một đời người sẽ là một khoảng trống, mãi không bù đắp được!
  2. kit_bodyshop

kit_bodyshop Thành viên mới

Hôm qua bước đi trong lòng SG ...Tất cả đều xa lạ.Có lẽ đây là giáng sinh đầu tiên không ai quen thuộc bên cạnh.Nhìn thành phố ồn ào, đoong đúc....thấy lạ quá.....và 1 chút xao xuyén ....nhớ Hn ...nhớ bạn bè , ng thân, và....nghĩ đến ng đấy....Đã mấy hôm rồi không điên thoại.....có lẽ là vậy.....mình suy nghĩ quá nhìu và quỵ luỵ quá nhìu chăng?
    Có lẽ giờ này đang vui vẻ hạnh phúc dự 1 giáng sinh với mọi ng.....anh đã quên em..
    Nhưng không sao à.........tình yêu chỉ vậy thôi sao anh.Có lẽ.....vâng và em lại nhắc lại cho bản thân mình...cố quên anh ...vâng...
    Cuộc đời lạ lắm pải không.......truớc kia thì nhấn mạnh với bản thân mình anh sẽ bên em mãi mãi...sẽ yêu và không xa rời....Đẻ rồi giờ đây mình lại bắt bản thân mình pải quên đi...
    biết bao giờ em mơíi quên đc anh??
  3. kit_bodyshop

Nghe những lời này làm em cảm thấy cô đơn thêm.Có lẽ cuộc đời này chỉ cmãi riêng mình ta mà thôi.Sẽ chẳng còn ai bên cạnh nữa pải không
    Sau 1 tình yêu..........
    Trải qua khó khăn này là sẽ là 1 thời gian dài đây......giá như mình mất trí nhớ thì tốt quá....sẽ chẳng nhớ j nữa....mà cũng sẽ chẳng đau ......
  4. codon1visao

codon1visao Thành viên mới

bạn nên wên và để cho cuộc ssong mới diễn ra nhé tuy nhiên cũng khó khăn khi muốn wên đi kỉ niệm của mối tình này cố nên bạn!!!!
  5. kit_bodyshop

Tôi không biêt nữa.
    Nếu tôi có thể mất trí nhớ thì tốt quá.
    Hết chuyện này xảy ra lại đến chuyện khác xảy ra nữa.Những chuyên xấu ồ ập tới.
    Tôi cảm thấy mình trắng tay
    Tôi cảm thấy bị khủng hoảng.
    Giờ nếu có 1 bàn tay có thể cứu vớt tôi....tôi sẽ biết ơn ng đó lắm.....
    Tôi như 1 cái xác không hồn vậy........1 cãi xác bị tổn thương nhiều lăm.....rách toạc.......và hơn thế cái xác bị mất đi 1 trái tim......tôi chẳng thể tìm lại nó ngay lúc này
  6. greatghost

greatghost Thành viên mới

làm 1 ly cho tỉnh lại ông bạn....
    dzô dzô100%luôn
  7. kintt

kintt Thành viên mới

nếu có 1 ng nào đó cứu vớt bạn sẽ bít ơn ng đó như thế nào ? cảm tạ bằng tiền hay tình cảm của mình
    cái gì nó cũng có lí do của nó .....trước khi trách ng hay nghĩ về mình
    tui thấy kit cũng kêu ca nhiều về chuyện tình cảm rồi ...mọi ng cũng đã khuyên hết lời rồi ....thôi hãy chuyển hướng theo 1 lối sống tốt hơn đi
    chứ 1 cuộc sống tạm bợ chỉ kéo con ng bạn đi xuống và sau này chính bản thân bạn la ng trách cứ bạn nhiều nhất
  8. kit_bodyshop

Những ng đc bao bọc thì không hiểu j hết đâu.
    Tôi biết không có ng này thì kintt lại có ng khác ma thôi.
    Đc bao boc như vậy làm sao hiểu.
    Nghĩ là tôi chỉ biết trách ng khác sao....? Nếu trong mắt kintt 1 ng đã xấu như tôi thì cái j mà chẳng xấu.
    Cái tôi cần là sự cảm thông, không pải là sự trách móc......
  9. kintt

kintt Thành viên mới

tôi đc bao bọc bởi những ng bạn và những ng yêu quý tôi thì đó là xấu à...mà như thế nào là bao bọc ?
    tôi ko trách móc .....kit luôn ko hiểu tôi muốn gì luôn ko hiểu tôi nói gì....mọi chuyện đã qua rồi hãy cho nó qua sao cứ phải dằn vặt nhau mãi
  10. vova103

vova103 Thành viên mới

sau một tình yêu
    cố quên ư...
    mình đã làm ngược lại. Nhớ đến những con đường 2người cũng chung bước. Nhớ đến những nơi 2ng từng đến. Nhớ đến những câu nói hài hước hay lãng mạn của người ấy. Nhớ từng hành động cử chỉ dù rất nhỏ của người ấy...Nhớ nhớ...điều đó làm mình thấy đầy đủ và ko còn cảm jác thiếu vắng. Mình thường tâm sự với người bạn thân. Đúng là những j ta chia sẻ sẽ được bù đắp.
    Nhưng một điều mình thấy kì diệu nhất...mỗi khi nhớ về người ấy hay một chút j nho nhỏ về người ấy...mình thấy rất hạnh phúc vì quãng thời jan đó. Nó tiếp thêm cho mình năng lượng để làm việc, để tin vào cuộc sống của mình. Và bi jờ mình đã hoàn toàn là mình (hay luôn là mình)
    Cuộc sống còn bao nhiêu điều tuyệt vời (mình tự nhủ với mình vậy). Nếu mình ko tiếp tục hành trình biết bao jờ mình mới có thể bắt tay gặp mặt những điều tuyệt vời ấy.
    Được cho đã là một hạnh phúc mừ