1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau 2 năm đi làm, các bác có gì?

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi royalgia, 03/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitmup

vitmup Thành viên mới

Sak, mền sửa lâu òi mà, dưng chỉ để bên du lịch thôi, bên này k để. Đây để cho mà xem ná
  2. Ga_beo

Ga_beo Thành viên mới

Thanks Vịt nhìu nhá
  3. hoacucbien08

hoacucbien08 Thành viên mới

Sau sáu năm đi làm cuối cùng nhận được một cái tin củ chuối. Chán - chẳng muốn đi mổ thóc nữa. Muốn chơi thôi
  4. Ga_beo

Ga_beo Thành viên mới

Ai mà chả muốn chơi hả bồ , cố lên nhé ^^
  5. Gamai81

Gamai81 Thành viên quen thuộc

Sau 2 năm thì quên rồi. Nhưng còn bi giờ, sau 5 năm đi làm thấy mình có cái mác thất nghiệp to đùng treo trên đầu. Thế đấy
  6. trucquyen07

trucquyen07 Thành viên mới

Sau 2 năm đi làm, h chẳng có gì... Lại đang thất nghiệp òi
  7. ndh12A96_99

ndh12A96_99 Thành viên tích cực

gà này đi làm muộn thế ! Đúng thời kỳ lạm phát nhiều ng đi bán than lại hay kêu thất nghiệp nghĩ mà buồn ghê ! Cố lên kưng !
  8. linathanh

linathanh Thành viên mới

ui lâu lắm không tham gia, vào thấy toàn người quen. chả bít còn gà nào nhớ mình không?
    Vào đây phát biểu tí không các bạn Gà quên mình thì khốn, mà không quên thì hôm nào off cũng vẫn phải giới thiệu lại từ đầu.Cũng chẳng phải tớ bận quá mà ko đi off, từ ngày cái yahoo dính vi rút thế là mất hết thông tin nhà Gà.
    Kiểm điểm lại sau mấy năm đi làm có gì cái nhỉ!Đầu tiên phải là tiền, đã tự làm ra tiền, không phải xin ai( mặc dù thỉnh thoảng ông anh tớ vẫn gửi tiền vào TK cho tớ)lại nuôi được thằng em đang học ĐH.Thỉnh thoảng tiêu không hết còn biếu mẹ gọi là bù đắp mấy năm nuôi mình ăn hại, học Đh chả biết kiếm tiền, hết học lại ngủ đần con lắm.
    thứ 2 là tình yêu, kể ra cũng phức tạp ra phết, chia tay người yêu đầu tiên khi thi trượt Đh, đến khi vào ĐH thì bị kiềm chế( bố tớ mỗi lần cho tiền lại ca bài: chịu khó học hành nhé con, chơi bời ít thôi, đừng có chơi với zai, mà chưa yêu được đâu, bao giừ ra trường thì khối thằng....) thế nên cả thời ĐH cũng chỉ kịp yêu có 1 anh, rồi ra trường cũng chia tay hoàng hôn.
    Ra trường may mắn( cũgn cố gắng nữa) xin được việc sau 3 tháng về quê chơi và nghỉ ngơi, mẹ tớ còn tiếc rẻ vì con gái ở nhà ít quá, cứ làm như tớ đi không về, từ Hn về nhà tớ có mấy chục cây, thích thì lại về thế mà mẹ tớ bùn chứ, bà nội nước mắt ngắn dài, khổ còn mỗi cháu cưng
    Đầu tiên, cũng chả làm đúng nghề, mới ra trường máu kiếm tiền mà, cái công ty mình làm về cơ bản trông cũng hay, ở mặt đường, cơ sở vật chất cũgn được, lại được ông giám đốc phát tướng , nói năng chân thành, vui vẻ...nghĩ công ty này làm ăn cũng được, lương lậu cũgn ok. thế là thành nhân viên công ty BĐS.
    công việc thuận lợi, đồng nghiệp yêu quý, sếp chiều thôi rồi, lương có lúc 10 triệu( dính vào kd nên có tiền % mà)ăn chơi thì hơi bị được vì sếp trẻ, lại học ở nước ngoài về tư duy thoáng, chỉ htích cho nhân viên du lcịh và học hỏi.Thế nhưng mình thất bùn vì chuyên môn thất thoát, chỉ bận kinh doanh, nhiều khi bị hỏi kiến thức Luật thấy mình dốt nhỉ? thế là âm thầm học để tuyển công ty khác.
    Tiền không nhiều nhưng lúc này chả ham tiền như khi mới ra trương nữa.Vè đầu quân cho công ty Luật, xời đúng sở trường, chỉ tội Lương thấp, cơ mà nghĩ xa nghĩ gần, cần lấy kinh nghiệm để ít nữa sang ngân hàng( ông anh làm giám đốc chi nhánh hứa hẹn rùi).
    Đúc kết lại cũng chả cso gì gọi là nhiều, cũng có TK trong NH( thòi SV không có...hì), kinh nghiệm ccó tí ti, biết thêm về HN( may mà làm việc ở đây chứ học xong về ngay chả bít gì)có thêm nhiều bạn bè, tớ vẫn giữ liên lạc với nơi tớ từng làm việc, suốt ngày được gọi đi ăn chơi cùgn đấy, gọi là quan hệ mà, sếp cũ còn bảo lúc nào cũng rộng cửa chào đón mà lị. Đau nhất là hcuyện tình yêu, tuổi thì nhiều rồi( hình như 28) ở quê thì gọi là ế. Bố tớ bảo tớ, đừng có kiêu ngạo, cưới đi, già rồi, mẹ tó nghĩ tớ ế rồi,bạn bè tớ có chồng gần hết, giừ tớ thành ra bơ vơ....nhưng khổ quá, thời SV không cho yêu thì giừ cưới ai
    Mong muốn hết sức giản dị là năm nay chốt hạ! thầy bói phán tớ sẽ lấy bằng tuổi nên cũgn cố gắng tìm 1 Gà có cùng chí hướng!
    Các gà àh, đi off gọi tớ nhé, nhưng chỉ tham gia được ngoài giừ Hành chính thui ( yahoo: dogiangthanh).
    Chào và chúc các ấy thành công, yêu đời nhé!
  9. trucquyen07

trucquyen07 Thành viên mới

Sau 2 năm đi làm, bị thất nghiệp 10 ngày, h quay lại máng lợn xưa roài....Có vẻ hơi sến
  10. BONJOVI.

BONJOVI. Thành viên mới

Sau mấy năm đi làm giờ đầu toàn sỏi