1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau 2 năm đi làm, các bác có gì?

Chủ đề trong '1981 Gà -Hà Nội' bởi royalgia, 03/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitmup

vitmup Thành viên mới

Ọp ẹp nhiều lắm, có khi tuần ọp mí buổi , nhưng dạo này gà bận kiếm mồi nên ít ọp hơn xưa rồi. Khi nào bạn đi ọp cùng với mọi người ná. Có gà Nga đi ọp chắc vui lắm đây.
  2. zigzagarc

zigzagarc Thành viên mới

Tớ ra trường được gàn một năm nhưng trinh chiến cũng được khoảng 3 năm rồi .Làm nghề thấy lận đạn quá .Tình duyên thì cũng chẳng khác gì .Cái tuổi Gà này nó cũng Gà thật .Lận đận long dong .Kiếm mãi thì cũng chỉ đủ nuôi miệng .Chẳng có tỉ nào cả mới chán chứ .
  3. king of the dark

king of the dark Thành viên mới

4. king of the dark

king of the dark Thành viên mới

.
    Mình đi làm muộn so với đám anh em bạn bè. Tính ra mình mới bước ra ngoài xã hội mới được hơn 3 năm ( vẫn lành chán). Còn đám bạn mình có thằng đã bước vào đời từ hồi phổ thông, có chú thì vẫn đang miệt mài với nghiệp học ( thạc sĩ hay cao học jì jì đó). Nhưng phần lớn nhìn chung những đứa thành đạt trong nhóm bạn chơi thân với mình đều có thâm niên > 5 năm. Đứa thì làm giám đốc đứa thì làm trưởng phòng, phó phòng phó ban; có nhà có ô tô, có xe đẹp. Còn mình ôi vẫn cac bài ca nhân viên.
    Lên jờ cũng chưa dám đặt mục tiêu cao xa, cố gắng phấn đấu đến 30 tuổi có cái nhà để gọi là "an cư rồi mới lập nghiệp". Sau đó tính tiếp, được đến đâu hay đến đó
  5. namkhanh900

namkhanh900 Thành viên mới

càng ngồi ca càng nghèo càng nhịc thôi chịu khó đi nhặt thóc đi anh em ơi,sao 3 năm đi làm cái đc nhất là mình dự định việc gì là mình làm đc việc đó nhưng hơi nhỏ thui sang năm nay dự định to hơn tí nhể lấy vợ nè,mở cty riêng nè,anh em gà HN ủng hộ mình ná
  6. kinh_can_de_thuong

kinh_can_de_thuong Thành viên mới

Không biết mọi người sao chứ em sau gần 1.5 năm đi làm vân xthấy mình là 1 con số 0 tròn trĩnh.Trong khi đó bạn bè mình thì có đủ thứ..Bác nào có kinh nghiệm biến số 0 thành số khác lun dương chỉ em mới.Thank nhìu ạ
  7. lanhuong1981

lanhuong1981 Thành viên mới

Mình đã ra trường 5 năm,3 năm đi làm rồi lại tiếp tục đi học 2 năm .Mình thấy bản thân mình thay đổi rất nhiều nhờ những kinh nghiệm sau 3 năm đứng trên bục giảng.Mình Còn một năm nữa mình mới tốt nghiệp để được đi làm.Mình yêu công việc của mình và mong mỏi đến lúc lại được đứng trên bục giảng như ngày xưa.Nếu so với bạn bè thì quả là mình chưa đạt được điều gì lớn lao.Nhưng mình không nản lòng,mình tin là một ngày nào đó ko xa.Mình sẽ thành công như mình mong muốn vì mình có nhiệt huyết,có ước mơ ,có lòng yêu nghề và quan trọng nhất là rất yêu cuộc sống.
    Hãy tận hưởng cuộc sống của ngày hôm nay các bạn ạ.Nếu bạn thấy ngày hôm nay tươi đẹp thì ngày mai sẽ tươi đẹp hơn,mình yêu ngày hôm nay và luôn cảm thấy mãn nguyện với cuộc sống.
    Nếu các bạn đi op ep thì nhớ rủ mình đi với nhé.
    YM; lanhuong10121981
    MB; 0988 098 003
  8. namkhanh900

namkhanh900 Thành viên mới

hum nào đi off họ nhà gà cái cho đỡ buồn nhẩy
  9. Ga_beo

Ga_beo Thành viên mới

Sau nhiều năm đi làm, kết quả cho đến bây giờ là chưa có gì chắc chắn cả , nợ nần chồng chất và thêm rất nhiều nỗi lo lắng.
    Buồn...
    Ngoài cái cần câu cơm ( chưa nuổi nổi thân ) ra thì chẳng có gì là của mình cả . Mong rằng vài năm tới mọi việc sẽ khác .
  10. huongthu168

huongthu168 Thành viên mới

Chinh chiến hơn 5 năm rồi (thắc mắc sao tuổi gà mà chỉ có hơn 2 năm ra trường là sao??), tổng kết được vài thứ:
    1. Chật vật học hành: quá ngu khi đi học thêm cao học, gần 5 năm rồi mà chưa bảo vệ được cái luận văn, có lẽ bỏ, mà bỏ thì chỉ tiếc tiền đã bỏ ra nuôi thầy hướng dẫn mấy năm rồi chứ k tiếc công học
    2. Yêu đương chật vật: đáng lẽ fải sang topic ế ẩm mới đúng, cái tuổi nó đuổi xuân đi, thế là ế chồng rồi chứ còn câu giờ gì nữa đâu.
    3. Đi làm 5 năm, chả hiểu sao số mình may mắn cái nghiệp này, lên vù vù, đầu óc rỗng tuếch chả có gì mà cũng lên MGR rồi, lương lậu k fải nghĩ nhưng kiên quyết k mua nhà hay oto gì hết, đợi lấy được chồng đã ...
    Ôi 5 năm chinh chiến, ta vẫn cô độc!!!