1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau cơn mưa trời lại sáng?!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi nhat_chi_mai, 17/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. poisonwind

poisonwind Thành viên tích cực

Eu , hình như ko có nhiều nữ làm nghề của chị đúng ko nhỉ? Nếu đúng thì chị ko thấy lạ sao?
    Nếu tôi ko tiếp tục chơi ............ trò đó thì có quyền có tiếng nói trong những vụ gì đó ở đó ko ?
  2. nhat_chi_mai

nhat_chi_mai Thành viên mới

Lại thắc mắc về nghề nghiệp nữa rồi, hihi
    Thực ra công việc này là gần chuyên môn nhất. Công việc này nam nữ làm việc như nhau mà, có phân biệt gì đâu. Ừ thì đàn ông làm phóng viên sẽ tiện hơn trong việc đi lại, quan hệ. Chị cũng không thích việc đó lắm, nhưng vẫn thích được đi chỗ nọ chỗ kia, hihi...
    Làm báo điện tử thì đỡ phải đi và đỡ phải quan hệ, gặp gỡ hơn báo giấy. Đó cũng là một ưu thế có thể an ủi, khi chưa được làm báo ngành ( tuy nhiên lương có thấp, hic)
    Còn đồng chí "tôi" với lại "trò chơi", với "tiếng nói" gì đó thì không hiểu lắm, hic.
    Dù sao thì cũng chúc tuần mới vui vẻ!

3. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

ist beilich ist
  4. nhat_chi_mai

Như thế này có gọi là bất lịch sự không nhỉ .
    Nhà người ta rõ ràng là Việt Nam, thế mà ...
    Dù nội dung có là lành mạnh ... hay rách mạnh... thì như thế này cũng không được rồi (icon lắc đầu)
    (Có đáng tội không chứ, dạo này mình dễ nổi cáu thật đấy, có lẽ sắp sửa có áp thấp nhiệt đới, y như thời tiết HN bây giờ vậy, hic)
  5. sarahhigh

sarahhigh Thành viên rất tích cực

er huy IL .
  6. nhat_chi_mai

Hình như bây giờ khi ở chỗ làm mình không có cảm hứng viết trên "trang tâm sự của mình". Xét về phương diện công việc thì như thế là tốt. Vì một khi mà có cảm hứng viết rồi thì sẽ thường xuyên. Mà thường xuyên như thế rồi thì sẽ rất nhiều thời gian công việc giành cho làm việc riêng, như thế là rất không tốt.
    Còn về đến nhà rồi, sau mỗi ngày làm việc, dù có được ngủ trưa hay không ngủ trưa, ngủ ngon hay thao thức trằn trọc... cứ về đến nhà là có cảm hứng với giường và gối, hihi.... thậm chí là tranh thủ trước khi cô kia sang cùng đi bộ ( nghe cứ như các cụ ấy nhỉ, ). Nếu không phải hôm khó ở trong người thì mình vẫn thích buổi tối đi bộ, ở con đường rộng và ít xe cộ thì tốt, vừa đi vừa tào lao trên trời dưới đất; đôi khi những câu chuyện xuyên tạc về ông già đau khổ cũng khiến cả hai cười muốn vỡ tung cả không gian. Cô kia cầm cái hộp trang sức hình trái tim của mình lên và nói: một ngày ông già mang trái tim đến trước cửa và bảo: đây anh đưa cho em trái tim của anh, rồi khi nào hết yêu thì anh lấy lại, . Xong hôm sau, lại cũng cái hộp trái tim: trái tim ông già cũng giống như trái tim này, bên ngoài thì đẹp lắm, xinh đẹp, hồng hào, dát vàng, rồi đính nơ, hạt cườm... nhưng mở ra thì bên trong trống rỗng. Mình thì đính chính lại là, bên trong đựng đầy bia, .
    Ông già đau khổ vẫn đôi khi rất ... trẻ con. Và mình thì cũng chứng nào tật nấy, rất dễ cảm hứng bắt nạt trẻ con: hình như lại chuẩn bị tị nạnh với em. Nhưng mà ông già đau khổ dạo này lại hay lươn khươn: mới 1 tuần mà tuần trước thì bảo anh bạn thân tháng 8 cưới, tuần sau đã bảo: vợ sắp đẻ rồi... và rồi thì là hihi anh nhiều việc. hihi... xong rồi mất tích đi đâu như chưa từng hihi... Và mình, hình như đã bắt đầu hát bài đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt trên những chuyến xe bus lang thang các nẻo đường một số lần sau giờ làm mà không về nhà như những hôm bình thường khác.
    Hết giờ làm việc riêng rồi. Trưa nay mình không ngủ. Tranh thủ cố gắng viết tâm sự ở chỗ làm, hihi... Và hy vọng sau này sẽ không viết tâm sự ở chỗ làm nữa, .
    Chúc tôi những tuần mới vui vẻ!
  7. alyosha8

alyosha8 Thành viên rất tích cực

Chẳng hiểu sao cứ có người tự nghĩ là tâm hồn, trái tim mình đẹp. Để rồi chê bai người khác.
  8. nhat_chi_mai

Mình thực sự vẫn không hiểu sao trong cái sau cơn mưa trời lại sáng của mình thỉnh thoảng lại có một nhân vật nào đó cứ như rạch trời rơi nhầm xuống, phát ra những câu vô cùng lạc đề. Nghĩ thì thông cảm có thể người ta lạc đường vào nhầm nhà, phát ngôn nhầm ý tứ. Nhưng mà hình như cái khi nhìn thấy những kiểu này, mình rất khó chịu.
  9. nhat_chi_mai

Hôm qua được lộc, được tiền, và chỉ có ăn thôi, làm việc có mấy tiếng. Thế mà xì troét thế chứ. Nên là quyết định về nhà rồi đi bể bơi. Xuống nước vùng vẫy thoải mái hẳn. Mặc dù cũng đã được gần 2 tháng rồi mới lại đến bể bơi, nhưng trình độ thì rất đáng ... học tiếp cho bơi được hẳn hoi. Ít ra cũng có một trò để giúp mình thoải mái những khi không thể lam gì khác hơn.
    Hôm nay đi làm với tâm trạng thoải mái và minh mẫn, . Nhưng mà từ nay không được chat chit trong giờ làm việc nữa, . Giờ phải tranh thủ đi công việc nên không được ngủ trưa rồi, hy vọng chiều không gà gật trước màn hình, hihi...
  10. alyosha8

alyosha8 Thành viên rất tích cực

không nhầm và cũng không lạc đường đâu. Mà khó chịu hơn thế còn có đấy, thế đã ăn thua gì . Phải không T.H