1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau đám cưới, cuộc sống của các đôi vợ chồng trẻ thế nào?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Shakira85, 08/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaubongbeo1712

gaubongbeo1712 Thành viên mới

Mình nghĩ cuộc sống gia đình về sau chắc chắn sẽ rất khác so với cuộc sống gia đình hiện tại của mình. Đang ở với bố mẹ ruột, giờ ở với bố mẹ chồng. Bản thân con gái mình còn chưa lo được cho bản thân, đôi khi vẫn phải nhờ mẹ giặt cho bộ quần áo, dọn phòng cho, huống chi là giờ lo lắng thêm cho một ông giời ơi đất hỡi nào nữa ^^. Mà đàn ông thì bản tính là lười biếng việc nhà... giỏi giang ở đâu thì ko biết, đã thế lại hay quên...
    Nói chung, phụ nữ lấy chồng sẽ phải chấp nhận nhiều thứ, và cái chính là tâm thế để chuẩn bị chấp nhận những thứ đó. Tuy nhiên cũng sẽ có nhiều thứ "được", ví dụ mùa đông đi ngủ có lò sưởi 37.5 độ chẳng hạn, như vậy là happy rồi các nàng nhỉ....^^
    Tháng 10 này em lấy chồng đây, thế mà giờ này tâm trạng vẫn "bàng hoàng" lắm, cảm xúc mơ hồ lắm... vẫn chưa tưởng tượng được là mình lấy chồng xong rồi sẽ thế nào... ^^ Cơ mà luôn suy nghĩ tích cực là mình sẽ luôn vui thôi mà! ~__~
  2. shoplink85

shoplink85 Thành viên quen thuộc

Vợ chồng em mới cưới đc hơn 1 tháng,thực sự cuộc sống mới có nhiều cái đảo lộn thật nhưng bọn e ở riêng nên cũng khá tự do thoải mái , 2 vợ chồng lúc nào cũng ríu ra ríu rít rất vui ý. Thích nhất cảm giác mỗi sáng dậy làm đồ ăn sáng cho chồng ăn để chồng đi làm
  3. thuygiang147

thuygiang147 Thành viên mới

Cuộc sống vợ chồng của mình thì hoàn toàn khác so với mấy bạn ở đây. Mình lấy chồng cũng gần 1 năm, chồng lại là con một, chuyện gì cũng gọi mẹ. Mẹ chồng mình thì là người hiền lành chăm chỉ, thương con vô điều kiện.Mình thì đanh đá và rất chi là gia trưởng!! . Mình lấy chồng hơn tuổi nên chồng mình rất chiều chuộng mình. Lúc đầu mới cưới chưa tìm được nhà riêng nên mình ở cùng bố mẹ chồng. Vì mẹ chồng mình sợ chồng mình, nên đâm ra chiều chuộng mình còn hơn cả mẹ ruột. Mình thì ko thích nấu ăn, và cũng hiếm khi làm việc nhà. Mình hay dậy muộn nên có khi mẹ chồng mình còn làm cả đồ ăn sáng cho mình. Cả nhà ăn tối xong thì..bố chồng đòi...rửa bát..và chồng thì thì cứ vô tư kiểu.." em cứ để bố anh rửa"...Sau đấy 2 vợ chồng ra ở riêng, thì chồng mình rất tuyệt, mặc dù truớc đấy chưa từng bao giờ đụng chân đụng tay vào việc nhà. Mình chỉ có việc nấu ăn 1, 2 lần 1 tuần, chồng mình thì tự túc tìm đồ ăn trưa, còn lại thì 2 vợ chồng toàn ra ngoài ăn vì mình hay thích..ăn hàng. Việc nhà chồng làm, quần áo chồng giặt.Nói chung thì mình rất thoải mái với cuộc sống vợ chồng, tại chồng rất biết nghe lời, yêu vợ và..rất bám vợ. Cãi nhau thì đa số là mình..vẫn còn tính trẻ con, chồng ko làm việc jì mình bảo thì mình lại dỗi, mỗi lần thế thì chồng lại bám theo đuôi năn nỉ làm đủ trò hề cho mình cười mới thôi.Tại 2 vợ chồng đều kiếm được tiền nên bọn mình làm việc gì cũng tuỳ hứng và rất thoải mái. Không biết sau này có con thì thế nào. Chắc phải hưởng thụ thêm vài ba năm nữa mới có con..
  4. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Các mẹ trẻ thật hạnh phúc.
    Có nên chia các giai đoạn cho cuộc sống hôn nhân gia đình không nhỉ?
  5. superdancer

superdancer Thành viên mới

Ố ô! Hai cô cậu này cưới rồi đấy á. Từ vụ Bản Giốc là thấy mất hút nhể. Thôi chúc mừng hai cô cậu nhé.
    Tớ thì tớ thấy là thiên đường. Sau này không biết thế nào chứ bây giờ đang là thiên đường.
  6. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Kiếp trước anh chồng này mắc nợ em một cái gì đó rồi, nợ tiền kiếp, ko biết kiếp trước ai nợ mình đây, hay là mình nợ người ta
  7. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

Dạo nì công ty phát triển thêmm thị trường mới. Miềng phụ trách, fải lập dự án, thức khuya. Sáng nay chồng dậy sớm nấu đồ ăn sáng cho mình ngủ thêm chút nữa. Có chồng thik thật. Dù mọi hôm thì mình vẫn dậy sớm và nấu sáng và nấu cơm cho chồng mang đi.
    Chồng wan tâm thấy an tâm làm việc ghê.
  8. 02mercury

02mercury Thành viên quen thuộc

vợ chồng mình cưới nhau được hơn 1 tháng, nhưng chúng mình cảm thấy như chưa cưới vậy. mọi người nhìn vào cũng bảo trông 2 đứa như vẫn đang trong thời kỳ yêu nhau chẳng thấy thay đổi gì.Chả hiểu thế nào nữa.(vợ chồng mình cùng chỗ làm)

Vợ chồng mình đến chỗ làm cùng nhau, cùng ăn cơm, về nhà vẫn tranh nhau chơi điện tử,hik không biết bao giờ mới nhớn được đây?
    Các bác thấy vợ chồng cùng chỗ làm thế nào?có bất tiện không?
  9. oisoioi

oisoioi Thành viên mới

Bất tiện lắm.
    Muốn trêu chọc em này, em nọ ... lại cứ phải nhìn xem vợ ở đâu
    Lương cuối tháng vợ cứ xuống lĩnh hộ (dù chả có ai uỷ quyền)
    ĐI chơi đâu cũng kè kè cái đuôi.
    Chả thoải mái tí nào
  10. BiBo7X

BiBo7X Thành viên mới

Thảo nào đến giờ này vẫn chưa dám lấy vợ