1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau đám cưới, cuộc sống của các đôi vợ chồng trẻ thế nào?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Shakira85, 08/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. danphatpc

danphatpc Thành viên mới

hix hix em cưới đc mấy 2 tháng roai` mà vợ em thì có tin vui cũng đc 6 tuần rồi
    mà bây giờ vợ em lại không ăn đc gì cứ ăn vào là nôn hết ra các bác xem có cách gì cho đỡ đi không ạh
    mà hôm rồi em có chót đi uống mấy chén với ông bạn, hơi quá đà về nhà say quá ko bít gì vợ bắt xuống đất ngủ em cứ leo lên giường thế là nàng giận ko thèm nói chuyện với em nữa h ko bít làm cách nào để làm lành nữa các bác chỉ giúp em với
  2. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

Bó tay với bà này.
    You cũng chưa đi làm, còn đòi hỏi gì ợ. Bố mẹ ko có thì cố mà tự thân vận động, tư tưởng dựa dẫm mãi được à. Chắc tại dựa dẫm quen nên sắp lấy chồng vẫn chưa đi làm.
  3. camilla

camilla Thành viên mới

vẫn hớn hở vui vẻ như thường
  4. mi28havooc

mi28havooc Thành viên mới

Một là thất vọng và bỏ cuộc
    Hai là chấp nhận nó, cùng nhau vượt qua khó khăn, và kéo dài đến khi có thể
    PS:Con gái VN ngày càng đẹp
    Những đêm lạnh lẽo anh nhớ em vô cùng
    Thương và nhớ chất cao bằng lưng trời cuối mây
    Yêu và mến khắc sâu bằng tim biển đáy sông
  5. pinkcafe

pinkcafe Thành viên mới

Tớ thì lại không giống trường hợp nào ở đây. Tớ mới lấy chồng được đúng 1 tháng. Đi trăng mật 1 tuần, sau đấy lại công tác. Nói chung công việc của cả tớ va anh xã đều bận rộn. Nhà chồng tớ cũng ít người, có mẹ chồng với vo chồng tớ thui. Anh xã tớ la con một mừ
    Mẹ chồng tớ cũng hiền, cũng giúp đỡ tớ nhiều, chồng tớ cũng vậy. Nhưng tớ có cảm nhận chưa thực sự hoà nhập đc với gia đình mới. Chả là nhà chồng tớ rất tâm linh, từ cô gì chú bác...ai ai cũng vậy.
    Tớ biết tâm linh va có tư tưởng hướng phật là tốt. Tuy nhiên , đôi khi tớ thấy có vẻ hơi thái quá Bất cứ vấn đề gì cả nhà cũng đẩy cho số , không hợp kiểu như..thìn tuất sửu mùi...tứ hành xung , tháng này la tháng xấu, ngày này la ngày xấu..Tớ cũng chẳng biết nói sao, nhưng cũng không fản đối..thì tự do tín ngưỡng thôi ... Cả nhà tớ thì cũng bình thg, cũng có thờ có thiêng, có kiêng có lành...nhưng ko như nhà chồng...Nói tóm lại là quan điểm này chưa hợp đc nhau.
    Anh xã tớ cũng ko ngoại lệ, cũng rất tâm linh, có thời gian la rất thích niệm phật. Mỗi có lấy nhau đc 1 tháng nhưng cũng có thời gian bọn tớ ko hề có qhệ VC như những đôi vợ chồng son khác. Mà 2 phạm trù này thì trái nghịch với nhau hoàn toàn. Nếu như bạn tâm huyết với 1 thì bạn sẽ lờ là 2 hoặc ngược lại Nhiều lúc tớ thấy rất tủi thân . Tớ cũng đã trao đổi thẳng thắn và a ý cũng hứa sẽ thay đổi. Tớ đã phân tích thiệt hơn trg những chuyện đó. Bởi vì anh còn trẻ đó chưa fải là lúc để thực hiên theo đuổi những việc kia, bởi vi mình ko thể trốn tránh thực tại đc, không thể chỉ dựa vào tâm linh để không fải suy nghĩ , ko fải lo lắng, fiền muộn...
    Giữa chúng tớ đôi khi xuất hiện rào cản này và cũng chưa biết là sễ còn tiếp diễn lâu ko, nhiều ko ?? Có ai có cách gi giải quyết vần đề này giúp tớ mới..
  6. Poh

Poh Thành viên rất tích cực

Đoạn này giống hệt mình, cũng tự lo từ a đến z, kể cả tiền cỗ bàn luôn >"<, sau cưới còn chả biết bạn bè người thân mừng mình bao nhiêu, vì 2vc ko kiểm phong bì, chỉ biết là sau đó ông bà thông báo thiếu bao nhiêu để bù nốt vào tiền cỗ thì 2vc bù vào thôi. Nhưng mỗi nhà đều có hoàn cảnh khác nhau mà, không thể đòi hỏi ai cũng giống ai được.
  7. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

Tính đến hôm nay là mình lấy chồng được đúng 4 tháng. Nói chung là 2 vợ chồng ko có vấn đề gì hết, rất hợp nhau. Sáng thì chồng đèo vợ đi làm, rồi đưa vợ về. Đi đâu cũng đi cùng nhau (vì mình đang có bầu đc 2 tháng nên chồng ko cho tự đi xe máy).
    Vấn đề nằm ở chỗ bố mẹ chồng. Thành thực mà nói, bố mẹ chồng mình rất tốt dù hay ca cẩm và mắc bệnh nói nhiều. Nhưng chẳng hiểu sao, mình vẫn cứ ko có cảm giác đó là nhà của mình dù 4 tháng rồi... Chưa bao giờ xuất hiện trong đầu ý nghĩ mời bạn bè về nhà chơi, dù có đông bạn bè. Chưa bao giờ nghĩ mình sẽ làm 1 cái gì đó ở nhà... Túm lại là mình cũng chẳng hiểu nữa, hihi. Anw, chẳng tránh khỏi chuyện nọ chuyện kia.... nên cứ tự an ủi là mình vẫn còn may mắn....
  8. nhimfamily

nhimfamily Thành viên mới

Từ ngày lấy chồng đến giờ là đã hơn 6 tháng rùi. mọi việc nói chung là tốt. cuộc sông vui vẻ và thoải mái. Nhà chồng mình thương và chiều con lắm kể cả con dâu. Chỉ buồn một nỗi hai đứa đến giờ vẫn chưa có e bé.
  9. matico

matico Thành viên mới

Vào đây mới thấy mình may mắn hơn nhiều bạn. Tớ cũng mới lấy chồng được hơn 2 tháng, cs thấy ổn lắm, chả có gì phải lo nghĩ cả. Mặc dù tớ lấy chồng ở tuổi 23 ( cả tuổi mụ mới là 24t. ôi phí một đời con gái ).
    Lúc còn yêu nhau thì gia đình đã ko ngăn cản gì 2 đứa rồi, tớ cũg hay lên chơi dể sau này về làm dâu khỏi bỡ ngỡ. Lúc chuẩn bị đám cưới thì 2 đứa tự bỏ tìn ra lo hết từ ảnh cưới - áo cưới - nhẫn cưới... ngót ngét cũng hơn 50tr ( còn tiệc cưới thì đãi tiệc bên nào thì gia đình bên đó lo ). Tưởng bố mẹ chồng bỏ mặc 2 đứa, ai ngờ trc'' hôm cưới 2 ngày mẹ chồng đi mua cho từ bộ giường tủ đến cái móc áo ( xúc động quá...).
    Ngày đầu tiên về làm dâu tớ ngủ đến 7h ( thế này là sớm lắm rồi đấy, chứ ở nhà là cứ phải 10h ), thấy tớ chả biết nấu nướng gì nhiều, bố chồng nói: con là dâu trưởng nên từ từ bố mẹ sẽ dạy con hết từ việc nấu ăn như nào cho phù hợp với gia đình, ngày dỗ phải chuẩn bị những gì.....). Thế là ngày nào tớ cũng đc mẹ chồng dạy cho nấu ăn, bây giờ thì đã lên tay rồi, tớ tự nấu đc mà chẳng bị chê tí nào cả.
    Thấy tớ đi làm xa nhà ( cách 20km ) bố mẹ chồng bàn bạc thế nào lại xin cho tớ vào cơ quan chỗ mẹ chồng làm cho gần nhà ( may mà tớ cùng ngành với mẹ chồng ).
    Tớ vừa báo cho mẹ chồng tớ biết mình có thai 4 tuần rồi. thế là mẹ chồng lại giành việc nấu cơm, không cho tớ nấu nữa. Nói là con cứ nghỉ ngơi đi, rồi đẻ lấy 3-4 đứa vào .
    Giờ tớ đang ngồi ở cơ quan mới rồi nì, nghĩ lại thấy biết ơn 2 cụ quá.
  10. nhocxinh85

nhocxinh85 Thành viên mới

Tớ vừa lấy chồng được 2 ngày, cảm giác đầu tiên là nhớ nhà. Lúc đón dâu thấy bình thường, khi bước chân về nhà chồng thì hơi buồn nhưng khi mọi người về hết là lúc buồn nhất. Hôm qua về lại mặt thấy cả nhà ai cũng buồn, thấy cứ như hồi yêu nhau, đến giờ giục chồng về, quên mất là mình cũng phải về. Nhìn mẹ, em gái bật khóc, chẳng hiểu sao em nhớ mọi người quá. Đêm qua nằm khóc cả đêm, chồng phải nịnh là lúc nào bố mẹ đi vắng sẽ xin cho em về nhà ngoại ngủ, nhưng chẳng biết bao giờ mới đến lúc đó
    Cưới 2 hôm thì mình cũng đi làm 2 ngày, tranh thủ để mai nghỉ 10 ngày đi honey moon, nhưng đang ước giá như 10 ngày đó được về nhà mình ở hic hic... em nhớ nhà quá
    Bố mẹ chồng vừa về đã dạy con phải biết nhịn, chiều ông bà vì ông bà già rồi chẳng được mấy năm nữa... phải đi xin lỗi con em họ mà có lần vì nó mà 2 vợ chồng cãi nhau suýt chia tay, chưa gì đã thấy phải nhịn và nhịn hic hic