1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau đám cưới, cuộc sống của các đôi vợ chồng trẻ thế nào?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Shakira85, 08/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhaquelam

nhaquelam Thành viên mới

Cuộc sống vợ chồng son nhà mình thế này:
    Chồng đi làm ca, sáng từ 6h30- 14h30, chiều từ 14h30-22h30, còn đêm thì từ 22h30 -06h30
    Vợ làm hành chính từ 8h30 đến tận 7-8h tối mới về.
    Vì vậy chồng tớ là người bao thầu hết các công việc trong gia đình như đi chợ, nấu cơm, giặt giũ, phơi quần áo, lau dọn nhà cửa... Nói chung là tất tần tật vì vợ đi làm về chỉ kịp nấu nhanh mấy món mà chồng chưa nấu được, ăn cơm, tắm và đi ngủ.
    Chồng tớ trộm vía (chỉ dám nói trộm vía thôi, hy vọng sau này có con vào ít thay đổi) chăm chỉ và thương vợ. Chồng bẩu là vì vợ đi làm cả ngày vất vả, ngày nào cũng hơn 10 tiếng nên chồng ở nhà làm đỡ cho vợ khỏi mệt Yêu thía không biết.
    Đi ngủ thì bóp chân cho vợ vì vợ đi lại nhiều (trộm vía chồng đi làm cũng đứng cả 8 tiếng không được ngồi nhưng chả bao giờ vợ bóp chân cho chồng), đấm lưng và tình nguyện làm cái gối để cho vợ gác.
    Tóm lại, lấy chồng xong, tớ sướng hơn ở với bố mẹ, vì lười mà chả bị ai mắng. Khi chưa yêu chồng tớ, tớ có 47kg không hơn, yêu suốt 2 năm lên 51kg, và giờ sau khi lấy chồng 4 tháng thì là 53kg, sắp lăn được rùi....
    Chồng tớ chưa bao giờ kêu ca và mắng vợ, và chồng tớ giỏi nhất là khâu rửa bát. Hihi
    Yêu chồng và tiếc là vợ không có nhiều thời gian để chia sẻ việc nhà với chồng dù việc đó đáng lẽ là của vợ. Chồng cũng đi làm, cũng kiếm tiền mà lại làm quản ký hẳn hoi, vợ chỉ là nhân viên quèn mà sao không làm nổi những việc như vậy???
    Ngeh chồng kể chuyện: CHồng đi chợ, ngta bảo sao không thấy vợ đi chợ bao giờ, chồng chỉ nói: "vợ em là sếp, đi tối ngày, em ở nhà chăm vợ thôi ạ" Nghĩ mà sao chồng tốt thế, chồng yêu vợ thế???
    Hy vọng sẽ sinh cho chồng 1 hoàng tử cutí và công chúa cuti, để chồng được thỏa nỗi lòng mong con.
    Chồng yêu
  2. kellyfire

kellyfire Thành viên mới

Chỉ ước sau này được chồng chìu như chị thui. thế này thì cũng muốn lấy chồng sớm
  3. nhaquelam

nhaquelam Thành viên mới

Cám ơn em, chị cũng chúc em có 1 người chồng hết mực thương yêu mình. Đó là niềm hạnh phúc không gì đánh đổi được em ah
  4. rannuoclove

rannuoclove Thành viên mới

chị ơi lấy chồng mà được như chị thì em cũng muốn lấy hì hì
  5. chetcadi

chetcadi Thành viên mới

Lấy vợ tính đến giờ gần tròn năm nhưng vẫn chưa quen là mình đã có vợ, vẫn ham chơi, vẫn quen cách sinh hoạt cũ thời ở một mình ( hic, sống 1 mình hơn 10 năm đâm quen rồi ).
  6. nhaquelam

nhaquelam Thành viên mới

Không sao, chỉ cần vợ bạn cảm tông và hiểu bạn, cũng như đã quen với cách sống của bạn, chấp nhận thì cũng không sao cả. Chúc bạn hạnh phúc
  7. roses_in_snow_84

roses_in_snow_84 Thành viên mới

biết sướng thế này thì lấy chồng từ năm 18 tuổi
  8. lightlamp

lightlamp Thành viên mới

Toàn các chị vợ vào khen chồng, haizzz. Mình mà vào tâm sự chê vợ chắc gạch đá đầy đầu, chẳng dại, :D