1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau gần 3 năm yêu nhau bạn gái muốn sống độc thân

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kshiro, 17/05/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kshiro

kshiro Thành viên mới

Bạn gái mình thuộc tuýp người không muốn giao tiếp xã hội , chỉ thích một mình , đặc biệt thích chơi game online .
    Lúc đầu quen bạn gái mình lúc đó rảt bi quan , u sầu vì chuyện gia đình ... lúc đó mình đã đến bên và giúp dỡ cô ấy , lúc đầu mình cũng sợ đến ngày này ngày cô ấy tự tin, biết được giá trị của mình sẽ không cần mình nữa.
    Chúng mình đã ở bên nhau gần 3 năm trải qua rất nhiều chuyện vui buồn mình thật sự rất yêu cô ấy , tháng trước cô ấy bắt đầu chơi 1 game online và bắt đầu ít quan tâm mình hơn , lúc đó mình suy nghi chưa được chín chắn nên mình giận cô ấy và mình chủ động làm lành nói rõ quan điểm đòi hỏi cô ấy phải quan tâm mình trước, thỉnh thoảng chủ động quan tâm (bây giờ thì mình hiểu là con trai chịu thiệt thòi 1 chút cũng không sao). Mình lúc nào cũng nuông chiều cô ấy . Sau đó mình thấy cô ấy thay đổi quan tâm mình hơn nhưng mà tháng sau đó thì lại như cũ , mình cảm giác cô ấy gượng ép quan tâm đến mình. Mình đã như chút thêm dầu vào lửa khi giận cô ấy lần 2 nhưng mình cũng chu động làm lành trước mình bảo công việc của mình cần người chia sẽ , mình mệt mỏi vì chuyện ở cty chỉ cần 1 chut quan tâm của cô ấy thui là mình vui rùi (mình thấy mình ích kỹ ở chỗ này ai cũng có quyết định riêng không phải áp đặt suy nghĩ) . Cô ấy bảo là khi cô ấy buồn thì ai giúp cô ấy (cô ấy ít chia sẽ, mình lúc nào cũng muốn chia sẽ nhưng cô ấy thì không nói ra, lúc trước đây khi mới quen lúc cô ấy bùn khỗ mình lúc nào cũng là người an ủi giúp dỡ nhưng mà dạo gần đây lúc nào mình cũng bận rộn chuyện công ty mình cũng có hỏi thăm cô ấy nhưng cô ấy không nói).
    Hôm nay cô ấy bảo là cô ấy cảm thấy tự lo được mọi chuyện, không cẩn ai lo lắng , và cũng không muốn bận tâm đến ai nữa, không yêu mình nồng nhiệt như trước nữa, yêu bản thân nhất. Cô ấy thích độc thân. Muốn mình giãn khoảng cách bớt quan tâm cô ấy, cô ấy nói hiện tại thì mình là chịu thiệt thòi rùi, về sau không chắc , cô ấy không thể ép cô ấy tỏ ra quan tâm mình nữa.
    Mình buồn quá , mình không biết phải làm gì.

Các bạn giúp mình với , mình không muốn mất cô ấy.
  2. thoinv

thoinv Thành viên mới

Mình thì không có kinh nghiệm tình trường nên cũng không dám khuyên bạn điều gì. Tuy nhiên mình chỉ muốn nói rằng khi con gái nói hãy cảm nhận bằng trái tim đừng quan tâm những lời họ nói :). Nhiều khi nói một đằng nghĩ một nẻo đó mà :P
  3. kshiro

kshiro Thành viên mới

Cám ơn bạn. Mình cũng nhận ra lý do rùi do mình chiều cô ấy quá lại không có chính kiến làm cô ấy chán, không tin tưởng vào bản lĩnh đàn ông của mình nữa. Bọn mình vẫn chưa nói lời chia tay nhưng mình cũng đã nói rõ quan điểm đặt ra thời hạn 2 tháng tạm xa nhau để xem xét lại tình cảm bọn mình đồng thời cũng để cô ấy thoải mái tự do , còn mình thì nhìn nhận lại bản thân chứng mình cho cô ấy thấy là mình thực sự quyết tâm trưởng thành hơn . Mong là cô ấy hiểu và cho mình cơ hội
  4. ty041

ty041 Thành viên quen thuộc

Làm cty là làm việc gì mà có vẻ stress ghê v..bạn gái ấy bao nhiêu tuổi rồi mà còn chơi game onl nữa. Chú nghĩ sẽ cưới vợ về nuôi con hay cưới về cho nó chơi game onl. Hay là nuôi cho béo rồi thịt. Làm cho nó bỏ game trc rồi tính tiếp
  5. kshiro

kshiro Thành viên mới

Mình mới chuyển việc và hiện tại là leader của 1 dự án IT , vì mình đi công tác 1 mình sáng đi làm chiếu tối mịt về khách san ngủ rất cô đơn buốn chán , mình đi 2 tuần về nhà 1 lần .
    Thứ nữa cô ấy nói là do mình mà cô ấy bùn chán bắt đầu chơi game 1 mình, thật ra trước kia bọn mình quen nhau cũng qua game , cùng nhau chơi rất nhiều game nhưng giờ mình tập trung cho sự nghiêp nhiều hơn nên ít chơi.
    Giờ mình đang ở xa với mình cũng đã đặt ra thời hạn 2 tháng tạm giãn khoảng cách với nhau. Mình nghĩ sau đó cô ấy quyết định thế nào rùi mới tính tiếp, nếu cô ấy muốn tiếp tục tình cảm thì mình cũng nghiêm túc về vấn đề khác như game , thật ra thì cô ấy cũng dành thời gian học ngoại ngũ, game chỉ để cô ấy giải trí. Quan điểm của ty041 về việc bỏ game thì mình cũng nghe nhiều ý kiến của người lớn khuyên như vậy , nhưng theo mình là chỉ nên khuyên cô ấy không nên sa đà nghiện quá thui , cô ấy it giao tiếp bên ngoài thường thích giao tiếp với các bạn trong game , trước giờ là tính cách của cô ấy như vậy rùi , sợ hãi xã hội bên ngoài không tin ai cả. Game giống như thế giới niềm vui riêng của cô ấy vậy đó.

Vấn đề không phỉ do mình stress mà mình tính cách hay đùa bộp chộp dỡn hớt (điểm này thì mình tự thấy rõ) không cương quyết, nói chung là mình làm cô ấy nghĩ là lúc nào mình cũng chỉ có cô ấy , không biết cái gì khác, dựa dẫm cô ấy , bạn bè mình cũng ít , thĩnh thoảng 1 2 tuần mới gặp nhau nhậu 1 lần , hầu như thơi gian 1 ngày của mình ngoài đi làm ra về toàn quan tâm đến cô ấy dẫn đến cô ấy phải dành thời gian lại cho mình mà ít co thời gian riêng cho bản thân
    Còn ý nuôi cho béo rùi thịt là như thế nào mình chưa rõ . Mình với cô ấy quen nhau gần 3 năm cũng vượt rào rùi , việc làm 2 đứa cũng ổn định , nhà của cũng lo hết rùi, gia đình cũng không phản đối gì
    Lần cập nhật cuối: 18/05/2016
  6. thoinv

thoinv Thành viên mới

Vậy thì mình thấy vấn đề chính là do bạn quá ít bạn. Giao lưu nhiều suy nghĩ của bạn sẽ khác, mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến thôi.

Mà mình cũng là dân IT nhưng mình giao lưu nhiều lắm, cảm thấy suy nghĩ của mình nó thoáng hơn rất nhiều
    Lần cập nhật cuối: 18/05/2016
  7. ty041

ty041 Thành viên quen thuộc

Ô mà chú vs bạn gái ấy bn tuổi nhỉ. Nghe thì có vẻ môi trường xung quanh ok rồi. Còn cái là ở chú và cô bạn gái thôi. Có thể cô ấy thấy chú quá lao vào công việc mà bỏ bê cô ấy nên giận dỗi vu vơ thế thôi. Chú nên dành time nhiều hơn cho cô ấy. Bỏ ngay cái vụ 2 tháng đi nếu chú k muốn mất luôn cô ấy. Điều cần làm bây giờ là cho cô ấy thấy sự che trở (không biết dùng từ gì:-p) từ chú và cảm thấy an toàn khi có chú bên cạnh bla bla . đừng để khoảng cách giết chết tình yêu của bạn
    thoinv thích bài này.
  8. kshiro

kshiro Thành viên mới

Mình vẫn quan tâm lo lắng cho cô ấy nhưng ít lại để cô ấy có khoảng không gian riêng . Riêng mình thì tự mình thay đổi chứng minh thui. Nếu cô ấy thực sự còn tình cảm với mình thì mình tin là cô ấy sẽ trở về với mình. Cám ơn các bạn đã chia sẻ . Bạn gái mình 1991 , mình thì 1989
  9. Augustus123

Augustus123 Thành viên quen thuộc

Đúng rồi, nếu có tình cảm sẽ quay về bên nhau.
  10. BB_BT

BB_BT Thành viên tích cực

Yêu người yêu được 5 năm rồi mà giờ tớ mệt mỏi quá. Yêu thì vẫn còn nhiều lắm nhưng lâu lắm mới về thăm được 1 lần mà mặt nặng mày nhẹ thấy mệt mỏi