1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau khi nâng ngực có nên cho con bú hay không ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tuan2279403, 23/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuan2279403

tuan2279403 Thành viên quen thuộc

Nâng ngực[​IMG] có nên cho con bú không thưa bác sĩ? Ba năm trước em có nâng ngực dưới cơ, bây giờ em sắp sinh con nên muốn cho bé bú. Nhưng một số chị em nói rằng nâng ngực thì không nên cho con bú vì ít sữa, ngực mất dáng. Mong bác sĩ tư vấn giúp em. (Mai Ngọc, Hà Nội)

Nâng ngực có nên cho con bú không

Thân chào bạn Mai Ngọc,

Nâng ngực có nên cho con bú không những là câu hỏi của riêng bạn mà còn là câu hỏi chung của nhiều chị em gửi tới chuyên mục giải đáp của Trung tâm PTTM Bác sĩ. Ngô Mộng Hùng. Mời chị em có cùng thắc mắc này xem câu trả lời ngay dưới đây nhé.

Xem thêm bài viết Phẫu thuật nâng ngực an toàn[​IMG]

Chị em đã không có ý định sinh con thì bác sĩ sẽ đặt ngực dưới tuyến sữa (ít đau và nhanh lành hơn). Chị em còn trẻ, còn sinh con sau này thì bác sĩ sẽ đặt túi ngực dưới cơ ngực để túi ngực không có bất kỳ đụng chạm nào tới tuyến sữa có thể ảnh hưởng tới việc tiết sữa và cho con bú sau này.

Một số chị em nói với Mai Ngọc rằng nâng ngực rồi thì sẽ ít sữa: việc này vừa đúng, lại vừa sai. Vì cơ chế tiết sữa là cơ chế tự nhiên của cơ thể khi chị em sinh con, ngoài ra nó còn phụ thuộc vào chế độ ăn uống, tâm lý của người mẹ và sự kiên trì cho con bú (dù ít sữa) để gọi sữa về. Nâng ngực sẽ ít sữa trong trường hợp túi ngực đặt dưới tuyến sữa (trong khi bạn đặt dưới cơ ngực) và đặt túi to quá chèn ép các mô tuyến vùng ngực.

Xem bài viết đầy đủ tại đây ====> Nâng ngực có nên cho con bú[​IMG]

Trung tâm Phẫu thuật thẫm mỹ Bác Sĩ Ngô Mộng Hùng là 1 trong những thẩm mỹ viện uy tín tại TP.Hồ Chí Minh với đội ngũ Bác sĩ nhiều năm kinh nghiệm trong ngành thẩm mỹ, trang thiết bị hiện đại, nhân viên tận tình và chu đáo

Bác sỹ Ngô Mộng Hùng là chuyên gia phẫu thuật thẩm mỹ đầu ngành tại Việt Nam, tốt nghiệp các viện y chuyên ngành phẫu thuật thẩm mỹ hàng đầu tại Hàn Quốc và Hoa Kỳ.

Trung tâm Phẫu thuật thẫm mỹ Bác Sĩ Ngô Mộng Hùng cung cấp các dịch vụ làm đẹp, phẫu thuật thẩm mỹ gọt mặt, tạo mặt V-line, nâng mũi S-line Hàn Quốc, Hút Mỡ, Nâng ngực, thẩm mỹ vùng kín, Nhấn mí mắt, tạo mắt 2 mí,...cùng công nghệ hiện đại thẩm mỹ không cần phẫu thuật
    ===========================================
    Trung tâm Phẫu thuật thẫm mỹ Bác Sĩ Ngô Mộng Hùng
    115 Trương Định, P.7, Q.3, Tp.HCM
    Hotline: 08.3932 2222 - 08.3932 7777