1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

sau khi quét virus, các folder trở nên hidden hết, làm sao bây giờ các bác ui ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi RedDevil7, 01/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

sau khi quét virus, các folder trở nên hidden hết, làm sao bây giờ các bác ui ?

Hix bữa trước quét xong virus ra gần 300 con ( dùng BKAV ) thì ôi thôi các folder trong máy chuyển thành hidden hết. E vào my computer/ tools / folder options chỉnh chế độ show hidden file & folder thì dấu tick nó ăn chết ở ô do not show hidden file & folder mất rồi, ko thể nào thay đổi được . Bây giờ e ko sao gửi được file trong các folder bị ẩn đó wa YM hoặc mở các file đó ra trong máy tính đc nữa. Các bác giúp em cách khắc phục với trừ cách cài lại Win ra vì e còn rất nhiều dữ liệu quan trọng trong ổ C mà hdd lại chật cứng ko lưu đc các file đó lại. Giúp em với, em cảm ơn
  2. nemesistan

nemesistan Thành viên rất tích cực

thứ nhất gỡ BKAV điên khùng đi nó có thể phát hiên khoảng 4000 con trong máy của bạn mà ko diệt nổi một con nào, sau đó cài KAV vào là được quét lại máy ok, không cần cài lại nhưng nhét đĩa cài vào repair lại cho ngon lành.
  3. nemesistan

nemesistan Thành viên rất tích cực

thứ nhất gỡ BKAV điên khùng đi nó có thể phát hiên khoảng 4000 con trong máy của bạn mà ko diệt nổi một con nào, sau đó cài KAV vào là được quét lại máy ok, không cần cài lại nhưng nhét đĩa cài vào repair lại cho ngon lành.
  4. orawind

orawind Thành viên mới

Dùg BKAV ko ăn thua đâu bác. Bác thử dùg qua Bit, KAV quét lại coi thế nào đã
  5. orawind

orawind Thành viên mới

Dùg BKAV ko ăn thua đâu bác. Bác thử dùg qua Bit, KAV quét lại coi thế nào đã
  6. superknight

superknight Thành viên rất tích cực

Bác nào bảo BKAV ko diệt được đấy. Tùy trường hợp. Trong trường hợp này là máy bị nhiễm dòng virus lây qua USB . BKAV đã diệt nhưng không sửa thuộc tính ẩn của folder
    Gõ câu lệnh sau trong cmd
    attrib -s -h C:-*.* /s /d
    Mọi thư mục trong ổ C sẽ bị bỏ thuộc tính ẩn system đi. Tuy nhiên điều này sẽ khiến cho một số thư mục hệ thống sẽ bị hiện lên
    Do đó bạn có thể thay cái chỗ C:-*.* bằng C hư mục*.*
    Túm lại là gõ 2 lệnh
    attrib -s -h C hư mục*.* /s /d
    attrib -s -h C hư mục /s /d
    Nhớ vote 5*
  7. superknight

superknight Thành viên rất tích cực

Bác nào bảo BKAV ko diệt được đấy. Tùy trường hợp. Trong trường hợp này là máy bị nhiễm dòng virus lây qua USB . BKAV đã diệt nhưng không sửa thuộc tính ẩn của folder
    Gõ câu lệnh sau trong cmd
    attrib -s -h C:-*.* /s /d
    Mọi thư mục trong ổ C sẽ bị bỏ thuộc tính ẩn system đi. Tuy nhiên điều này sẽ khiến cho một số thư mục hệ thống sẽ bị hiện lên
    Do đó bạn có thể thay cái chỗ C:-*.* bằng C hư mục*.*
    Túm lại là gõ 2 lệnh
    attrib -s -h C hư mục*.* /s /d
    attrib -s -h C hư mục /s /d
    Nhớ vote 5*
  8. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Phải rồi, em bị lây virus qua USB, mà đặc tính của BKAV là diệt mấy con virus kiểu này rất nhanh. Trước khi quét bằng BKAV em đã dùng NAV quét nhưng chẳng ăn thua, còn KAV là phần mềm nào ạh, down ở đâu vậy các bác ? Để em thử theo cách bác superknight chỉ xem sao. Sẽ vote mỗi bác 5* luôn nếu chế độ vote * của TTVN đã hoạt động bt
  9. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Phải rồi, em bị lây virus qua USB, mà đặc tính của BKAV là diệt mấy con virus kiểu này rất nhanh. Trước khi quét bằng BKAV em đã dùng NAV quét nhưng chẳng ăn thua, còn KAV là phần mềm nào ạh, down ở đâu vậy các bác ? Để em thử theo cách bác superknight chỉ xem sao. Sẽ vote mỗi bác 5* luôn nếu chế độ vote * của TTVN đã hoạt động bt
  10. Astronaut

Astronaut Thành viên mới

KAV = Kaspersky Anti Virus