1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau mỗi chuyến đi, cuộc đời thêm bao ý nghĩa - Hà Giang ơi hẹn gặp lại

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi Cao_Son_new, 03/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Tớ vẫn chưa về Hà nội, tuy nhiên gửi cái ảnh cho có không khí.
    Trên cổng trời Quản bạ, Hà giang.
  2. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Tớ vẫn chưa về Hà nội, tuy nhiên gửi cái ảnh cho có không khí.
    Trên cổng trời Quản bạ, Hà giang.
  3. lyylyus

lyylyus Thành viên quen thuộc

Ui giùi ui, nhìn rõ không khí rét mướt quá nhì , chúc mừng các bác đón năm mới hân hoan quá
  4. lyylyus

lyylyus Thành viên quen thuộc

Ui giùi ui, nhìn rõ không khí rét mướt quá nhì , chúc mừng các bác đón năm mới hân hoan quá
  5. Zdreamer

Zdreamer Thành viên mới

Hôm qua em bị chỉ nhầm đường, đi qua Đoan Hùng lúc dừng lại mua bưởi vẫn còn cười nói với mọi người. Đi thêm khoảng 40 km nữa vẫn thấy biển đề quay về Đoan Hùng, nghĩ tí nữa thì nghỉ đêm lại. Tình hình là càng về xuôi thì càng thấy run tay lái.
    Đúng lúc nhầm đường, ra hỏi mấy ông xe ôm thì bị các ông ấy cười thối mũi: Thế bọn mày đi từ đâu đến? Về Hà Nội à? Từ chỗ này về Hà Nội còn đúng 100km. Hic hic, hu hu,...
    Bây giờ thì mọi chuyện ổn rồi, ngạc nhiên là, về đến nhà không mệt mỏi tẹo nào, thế mới kinh!
    hi all! Em đã về đến công ty, bây giờ chuẩn bị đi ăn phở và uống cà phê, hehe. Bụi đường chưa muốn rũ vì còn tiếc 1300km phiêu du.
    Bây giờ thì em phải đi hưởng tí lạnh Hà Nội đã , gớm sao mà lắm người ở ngoài đường thế!
    Được Toet sửa chữa / chuyển vào 17:38 ngày 03/01/2005
  6. Zdreamer

Zdreamer Thành viên mới

Hôm qua em bị chỉ nhầm đường, đi qua Đoan Hùng lúc dừng lại mua bưởi vẫn còn cười nói với mọi người. Đi thêm khoảng 40 km nữa vẫn thấy biển đề quay về Đoan Hùng, nghĩ tí nữa thì nghỉ đêm lại. Tình hình là càng về xuôi thì càng thấy run tay lái.
    Đúng lúc nhầm đường, ra hỏi mấy ông xe ôm thì bị các ông ấy cười thối mũi: Thế bọn mày đi từ đâu đến? Về Hà Nội à? Từ chỗ này về Hà Nội còn đúng 100km. Hic hic, hu hu,...
    Bây giờ thì mọi chuyện ổn rồi, ngạc nhiên là, về đến nhà không mệt mỏi tẹo nào, thế mới kinh!
    hi all! Em đã về đến công ty, bây giờ chuẩn bị đi ăn phở và uống cà phê, hehe. Bụi đường chưa muốn rũ vì còn tiếc 1300km phiêu du.
    Bây giờ thì em phải đi hưởng tí lạnh Hà Nội đã , gớm sao mà lắm người ở ngoài đường thế!
    Được Toet sửa chữa / chuyển vào 17:38 ngày 03/01/2005
  7. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Sau mỗi chuyến đi, cuộc đời thêm bao ý nghĩa - Hà Giang ơi hẹn gặp lại

Sớm mai thức dậy mở mắt ra nhìn vẫn ngỡ mình đang ở nhà trọ nơi vùng biên; cảm giác đu người nhịp nhàng theo các vòng cua lượn vòng quanh núi đá núi đất vẫn nhè nhẹ ru mình ngủ giữa chăn đệm êm ấm ở nhà nơi phồn hoa đô hội.
    Sau chuyến đi với tổng độ dài khoảng 1,100km với bao cung bậc thời tiết, không gian, thời gian và lòng người, trong tôi cứ văng vẳng giai điệu của Beatles The Long Winding Road ...

Một thành viên tham gia chuyến đi xúc cảm thốt lên: Sau mỗi chuyến đi, trở về với thường nhật càm thấy mình sống có ý nghĩa hơn, công việc mình làm đầy nhiệt huyết mới.

Một thành viên khác lần đầu đi xe máy một mình vượt qua khoảng cách xa nhất từng đi gấp 10 lần, đã không hề ngại ngần khi lạc đường trong đêm tối mịt mù vào sâu trong rừng, và mặt mũi tươi rói lúc gặp lại đoàn trong khu nghỉ: lạc đường cũng có cái hay, đi một mình trong tĩnh lặng, và thấy mình dạn dày hẳn lên.

Có thành viên nam tuổi tuy không còn phơi phới nhưng vần ham mê du hí, do không quen đi xe máy đường dài, và cảm giác lái xe uốn lượn quanh co vẫn còn nguyên trong giấc ngủ. Tay anh vẫn lái trong chăn ấm!

Mỗi người một cảm xúc, mỗi người một tâm trạng, mỗi người một suy nghĩ, nhưng chuyến đi Hà Nội - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn - Mèo Vạc - Vị Xuyên - Hồ Thác Bà - Đoan Hùng - Hà Nội với tổng chiều dài 1,100km đã ghi dấu trong lòng từng 33 người.

Hẹn gặp lại chuyến sau, Hà Giang ơi!
  8. dongsongPhuongNam

dongsongPhuongNam Thành viên mới

Tuyệt!!! Tuyệt kinh khủng!!!! Và ...
    Đến hôm nay, sau khi đã rệu 1 vòng hồ Tây, hưởng chút không khí lạnh "dịu dàng" của Hà Nội, vẫn còn vương vít cảm giác chuyếnh choáng đâu đây. Như là đang bay, đang ngợp trong gió, đang cuốn trong mây, đang sững sờ trước ngút ngàn núi, sông, thèm cảm giác ngậm thêm viên kẹo bạc hà rồi ngạt thở...
    Thiên nhiên và con người Việt Nam sao đẹp quá!
    Zim à, tối qua tớ đã kịp đi uống trà với 1 người bạn của chúng ta ngay khi về Hà Nội, tớ đã bảo với người bạn ấy, : Chuyến đi này "tặng" cho tớ rất nhiều, những điều tớ không thể nhìn thấy hay nói ra một cách rõ ràng mà chỉ có thể cảm nhận bằng mọi giác quan, và như ai đó đã thốt lên với chị Toét, giờ đây, người tớ cũng ngập tràn nhiệt huyết, có lúc gần như tự mình không chịu nổi í. Đã sẵn sàng cho những công việc mới, cho một năm mới này rồi...
    Mình sống có ý nghĩa đấy chứ, Zim?!!!!!!!!!!!
    Về nhà an toàn, lại không mệt mỏi tẹo nào, thế thì không nhắn tin trả lời bạn cũng không sao . Tớ cũng an toàn và không mệt mỏi. Mọi chuyện... đều đã ỔN!
    Cám ơn chị Toét, cảm ơn Zim, cảm ơn "bạn đồng hành số 1", cảm ơn tất cả mọi người! Một năm mới nồng ấm và tràn đầy hạnh phúc!!!
  9. dongsongPhuongNam

dongsongPhuongNam Thành viên mới

Tuyệt!!! Tuyệt kinh khủng!!!! Và ...
    Đến hôm nay, sau khi đã rệu 1 vòng hồ Tây, hưởng chút không khí lạnh "dịu dàng" của Hà Nội, vẫn còn vương vít cảm giác chuyếnh choáng đâu đây. Như là đang bay, đang ngợp trong gió, đang cuốn trong mây, đang sững sờ trước ngút ngàn núi, sông, thèm cảm giác ngậm thêm viên kẹo bạc hà rồi ngạt thở...
    Thiên nhiên và con người Việt Nam sao đẹp quá!
    Zim à, tối qua tớ đã kịp đi uống trà với 1 người bạn của chúng ta ngay khi về Hà Nội, tớ đã bảo với người bạn ấy, : Chuyến đi này "tặng" cho tớ rất nhiều, những điều tớ không thể nhìn thấy hay nói ra một cách rõ ràng mà chỉ có thể cảm nhận bằng mọi giác quan, và như ai đó đã thốt lên với chị Toét, giờ đây, người tớ cũng ngập tràn nhiệt huyết, có lúc gần như tự mình không chịu nổi í. Đã sẵn sàng cho những công việc mới, cho một năm mới này rồi...
    Mình sống có ý nghĩa đấy chứ, Zim?!!!!!!!!!!!
    Về nhà an toàn, lại không mệt mỏi tẹo nào, thế thì không nhắn tin trả lời bạn cũng không sao . Tớ cũng an toàn và không mệt mỏi. Mọi chuyện... đều đã ỔN!
    Cám ơn chị Toét, cảm ơn Zim, cảm ơn "bạn đồng hành số 1", cảm ơn tất cả mọi người! Một năm mới nồng ấm và tràn đầy hạnh phúc!!!
  10. cancer

cancer Thành viên rất tích cực

Còn đây là các "tác phẩm" của tớ
    1. Bữa cơm tất niên tại Đồng Văn
    2. Uống rượu chờ năm mới

3. Rượu giúp ta chống rét

4. Nổi lửa lên em
    5. Trầm ngâm chờ phút giao thừa
    6. Nào chúng ta cùng đếm 60, 59, 58 ...
    7. 3, 2, 1, 0 ... Chúc mừng năm mới
    Được cancer sửa chữa / chuyển vào 22:32 ngày 03/01/2005