1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau một tình yêu ...

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Tasmalakan, 01/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tasmalakan

Tasmalakan Thành viên mới

Sau một tình yêu ...

Có thể sau một cuộc tình ta sẽ có thêm một người bạn, cũng có thể thêm một người em gái (hoặc anh trai), cũng có thể ta sẽ mất đi rất nhiều ... Ai đã từng yêu và đã từng nếm trải vị đắng của cuộc tình đau đớn hay vị ngọt ngào của hạnh phúc, thử nói xem , bạn được gì nào?
  2. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Đánh mất chính bản thân và con người mình, có thể mình đã quá ngu ngốc chăng? Trong thâm tâm vẫn biết là mình đang bước đi trên con đường ko lối thoát vậy mà sao chẳng thể nào quay đầu lại? Trước đây vẫn hay mơ mộng rằng tình yêu sẽ rất ngọt ngào. Vậy mà...... Bây giờ mới thật sự cảm nhận được VỊ ĐẮNG CỦA TÌNH YÊU.........................
  3. andythao24

andythao24 Thành viên mới Đang bị khóa

được biết thêm rất nhiều và chỉ cảm thấy mình bị tổn thuơng nhưng rồi tg sẽ chữa lành mọi vết thương .....lúc nào cũng coi nhau là anh em nhưng thực chất trong lòng ai cũng vậy có chút gì ngại thì phải...cảm giạc ko tự tin
  4. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Cảm thấy mất lòng tin.
  5. kycung_love

kycung_love Thành viên mới

Sau một TY được rất nhiều.Những kỷ niệm khó quên.Những thứ tình cảm mà sẽ chỉ gặp được trong TY_có vui,có buồn....Những khoảnh khắc đáng nhớ trong cuộc đời của chính mình.Nhưng ko thể có một tình bạn(em gái hay anh trai)sau một TY....
  6. DHHP

DHHP Thành viên mới

là sự chán nản chẳng biết lấy đâu nhựa sống nữa? chẳng hiểu vì sao nữa.. tự bảo lòng mình sẽ không như vậy mà không thể bao h mình cũng là người thua cuộc mình cũng bc đi trong lặng lẽ...
  7. Tasmalakan

Tasmalakan Thành viên mới

Thế liệ có một tình yêu sau khi đã là anh em kết nghĩa không? Đến một ngày tôi như chợt nhận ra rằng , tôi đã thật ngốc ...
  8. now_offline_wait

now_offline_wait Thành viên mới

Bạn của tôi ơi, tình yêu có thể đến và có thể đi bất cứ lúc nào mà đôi khi chính những người trong cuộc chúng ta cũng không thể nào biết trước được. Khi hai trái tim cùng rung động, khi tâm hồn cùng hoà quyện...thì dù là anh em kết nghĩa hay là gì đi nữa cũng có thể nảy sinh một tình yêu thật đẹp. Có điều, nếu muốn nó phát triển một cách bền vững và tốt đẹp thì bạn hãy quên đi hay bỏ qua đi những suy nghĩ và cách đối xử với nhau khi còn là anh em. Khi chuyểnt sang tình yêu, quan tâm đến nhau không còn đơn thuần là nghĩa vụ hay sự lo lắng quan tâm của anh em dành cho nhau mà đó là sự yêu thương cùng chia sẻ cuộc sống và hạnh phúc. Hãy tự mình nhận ra những cảm xúc khác lạ của tình yêu để gìn giữ và nâng niu nó.
    Bạn của tôi, hãy đừng vì những mặc cảm, hãy đừng cố níu kéo mình cho những gì đã qua, hãy tự tin đến với một tình yêu mới với cảm xúc mới và niềm say mê mới, bạn sẽ nhận ra rằng, chỉ khi sống hết mình cho tình yêu, cho người mình yêu bạn mới có thể cảm nhận được hạnh phúc thật sự. Hạnh phúc do chính chúng ta tạo ra và vì vậy đừng trông chờ vào ai hay phép màu nào khác...
    Chúc bạn của tôi hạnh phúc và cố gắng thi thật tốt nhé ! Ra Hà Nội rồi thì call cho tớ, tớ muốn gặp bạn đấy.
    ___)v(____Bê-tôngMaster !_____
  9. binhgiapho

binhgiapho Thành viên mới

Sau mối tình đầu, còn lại trong tôi là những kỷ niệm đẹp và thánh thiện vô cùng, là ánh mắt thông minh và nụ cười rất hiền của người ấy.
    Ngày xa nhau, mình bảo, ko gần nhau được thì mỗi người một con đường, miễn sao vẫn là bạn bè của nhau.
    Đã 9 -10 năm trôi qua từ mối tình đầu chớm nở, đã 6 năm kể từ ngày chia tay, mỗi lần gọi điện, anh lại bảo, khi nào cưới thì gọi cho anh trước một tháng để anh thu xếp ra Bắc mà dự.
    Nếu như hiểu và tôn trọng nhau, dẫu gì, sau một tình yêu, vẫn có một tình bạn đẹp!
    Được binhgiapho sửa chữa / chuyển vào 20:37 ngày 04/07/2005
  10. pinks

pinks Thành viên mới

(`\_/'''') ..... From the bottom of my broken heart.....

Được nhiều và mất cũng nhiều, ừ nhỉ! Một người đã qua, khi yêu ai nghĩ rằng mình được gì, mất gì?
    Khi tan vỡ rồi, điều đó tự đến, tự cảm nhận.
    Don''''t hate you, but I don''''t smile with you!
    Được pinks sửa chữa / chuyển vào 10:33 ngày 01/09/2005