1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau tình yêu ...là bạn hay là thù ?????

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi tamngo, 21/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tamngo

tamngo Thành viên mới

Sau tình yêu ...là bạn hay là thù ?????

Khi bạn đang yêu , bạn chẳng bao giờ dám nghĩ đến ngày chia tay ....và cũng chẳng ai ngu ngốc đến mức khi bắt đầu tìm kiếm tình yêu lại đi tìm một hướng để chia tay ?????!!!!!!!!!!!!!!!
    Th6é nhưng chia tay vẫn xảy ra như thướng ,,,,nhưhàng ngày vẫn có những tình yêu mới nảy nở .....
    Bạn đã giải quyết việc ấy như thế nào ? Hay bạn đã trãi qua điều đó ?....Dẫu nhiên đấy không phải là đi6uè tôi mong muốn các bạn trải qua ......
    *** Khi bạn đồng ý là : Bạn bè :
    Khó đấy bạn ạ , từ tình bnạ thì có thể đi dến tình yêu , còn từ tình yêu mà ngay lập tức trở thành tình bạn thì không phải chuyện đùa....Tôi từng có một người bạn , khi chấm dứt họ dều muốn trở thành những người bạn của nhau . Họ đã cố gắng rất nhiều cho điều đó .....nhưng không mấy thành công . Họ luôn cảm thấy ngột ngạt , khó chiu ,,,,phải có những thái dộ không phải của mình ....họ trở nên mệt mỏi ......
    Từ tình yêu bạn nghĩ rằng dễ dàng bước qua tình bạn _ Điều ấy có thể lắm nếu tình yêu giữa hai người chấm dứt thật sự . Và đó la khi tình bạn sẽ lại tiếp tục ....
    ***Khi xem nhau là " kẻ thù không đội trời chung "
    Bnạ không nên để những lỗi lầmm trong quá khứ trói buộc bạn , làm cho bạn trở thành con rối của những ich ki nho nhen ...Khi bnạ căm ghét người ấy , bạnchỉ có thể đem lại cho mình những đau đớn ...Nó sẽ kéo bạn xuống và đưa bạn đến những con dốc sâu.......
    Bạn đã từng yêu thưong người ấy mà , đúng không ....vậy khi mọi cái trở nên không thể hay châp nhận nó và đi tiếp con đường của mình ...Tình yêu không có lỗi ....Nó đáng được bình yên .
    *** Bạn nên cho mình va người ấy thời gian :
    Đấu là cách tốt nhất để xem xet lại mọi việc , để bạn lấy lại thăng bằng .....để bnạ thực sự hiểu những vấnn đề chỉ có bạn mới biết , chỉ mới bạn có thể trả lời cho chính bạn......
    Rồi thời gian sẽ trả lời cho tất cả ....và như thế cả bạn và người ấy đều cho mình một khoảng thời gian để quen đi diều này hay nhớ đến điều kia ....Có thể tinh yêu vẫn luôn tồn tại trong bạn , nhưng có rấtnhiều điều khác trong cuộc sống ràng buộc chúng ta với mọi người .......
    Rồi bnạ sẽ thấy rằng hình như mọi việc dễ dàng hơn là bnạ nghĩ va rằng cuộc sống cũng thật nhẹ nhàng nếu bnạ biết cách cầm nắm nó.......
    tamngo.
  2. cafe_den_koduong

cafe_den_koduong Thành viên mới

sau tình yêu rất khó để thành tình bạn bởi vì ko phải cả 2 đều có đủ can đảm để bỏ hết mọi lõi lầm trong quá khứ. Cho nên thường sau tình yêu chỉ có kẻ thù và sự căm hận...
    I AM THE ANGEL OF DEATH...I AM THE DEVIL OF LOVE...
  3. xuandong34

xuandong34 Thành viên mới

Sau khi chia tay người ta nói tui hãy xem nhau như là bạn...nhưng tui thì không thểBạn bè nữa mà làm chi,còn gặp nhau nữa làm chi...gặp nhau biết nói gì đây,mà cũng còn gì để nói nữa,chỉ cho thêm buồn thêm khổ.
    Nói tóm lại "Chả là cái gì ca... ko quen biết, ko liên quan ... "
    Làm sao ta níu kéo khi yêu thương đã mất...........Làm sao ta cố giữ  khi em không cần nữa.
  4. lienthanhquyet

lienthanhquyet Thành viên quen thuộc

Nói như các bác em không đồng ý, tại sao một thời gian dài chúng ta đối xử rất tốt với nhau, khi chia tay lại là kẻ thù, vấn đề là tự dưng bỏ bao công sức và cả tiền của nữa chứ đâu có ít, vất đi là phí lắm thôi thì cố gắng là bạn bè của nhau đi. Nếu sau khi chia tay mà gặp nhau thì rất khó xử, cứ tạm thời không gặp nhau một thời gian, sau này 2 đứa có gia đình thì nếu 2 đối tượng khia không ghen thì vẫn giữ quan hệ bạn bè bình thường có sao đâu.
    Mọi sự cố gắng đều có thưởng!
    lienthanhquyet@yahoo.com
  5. xuandong34

xuandong34 Thành viên mới

Cũng đúng thôi,nên tránh mặt 1 thời gian............
    Làm sao ta níu kéo khi yêu thương đã mất...........Làm sao ta cố giữ  khi em không cần nữa.
  6. themoon_232

themoon_232 Thành viên mới

Đã không thể yêu thì ta làm bạn, thêm một người bạn còn hơn thêm một kẻ thù. Người mà ta đã từng yêu có thể sẽ là một người bạn tốt nhất, có ai bảo người yêu không hiểu mình nào?
    Người yêu cũ của tôi là một trong những người bạn thân thiết nhất, 1 nhân từ chối tôi cũng trở thành 1 người bạn tốt. Tình bạn sau tình yêu la một tình bạn rất đẹp, quan trọng la có cố hay không.
    yêu thương là cái gì đó vĩnh cửu
  7. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

Từ tình bạn chuyển qua tình yêu thì đơn giản , nhưng sau tình yêu thành tình bạn được khó lắm . Cái mà bạn muốn nói sau tình yêu làm bạn hay thù còn phụ thuộc nhiều yếu tố . Ví dụ như nó đá mình hay mình đá nó thì làm bạn thế đếch nào được . Theo tôi thì đã không yêu được thì quên hẳn luôn được là cái tốt đỡ vương vấn úầu . thời gian còn nhiều việc phải làm .
    -»(¯`»(¯`?´¯)«´¯)«-Có ai từng yêu mà chưa đau đớn một lần--»(¯`»(¯`?´¯)«´¯)«-(-¸,+°´°+,¸.·´¯`·.¸(^ o ^)¸.·´¯`·.,+°´°+,¸Có ai từng yêu mà chưa từng khóc  ¸,+°´°+,¸.·´¯`·.¸(^ o ^)¸.·´¯`·,+°´°+,¸-)

8. Milanista

Milanista Thành viên rất tích cực

Đã chia tay nhau rồi, nếu thành bạn bè thì giả dối quá, thà cứ xem nhau như kẻ thù, chăng bao giờ gặp nhau nữa thì hơn. để cho cả hai bên đỡ đau khổ.
    Nhìn thấy nhau lại chỉ muốn đấm vào mặt nguời kia một cái
    Em đừng buồn trước những lúc chiều đi
    Đừng như lá dỗi hờn chao chát rụng.
    Đừng ngơ ngác hoang mang như nắng.
    Vẫn còn anh phía cuối con đường
  9. viet-thang

viet-thang Thành viên rất tích cực

Nếu không thể đến với nhau vì hoàn cảnh không cho phép thì sau tình yêu sẽ để lại một chút gì đó thật là đẹp. Vì tình chỉ đẹp khi còn dở dang mà. Một kỉ niệm nhớ mãi không quên!
    Còn không thể đến với nhau vì giả dối, vì lòng người thay đổi...... Thì chẳng có bạn bè đếch gì cả, đúng cứ xem nhau như kẻ thù thì tốt hơn. Bắt tay lão Milanista cái !
    Quá khứ đã là lịch sử , Chỉ có tương lai mới đem lại thành công cho chúng ta !
    .:: Bruce Lee ::.
  10. Milanista

Milanista Thành viên rất tích cực

chú em chắc đang bức xúc vì với mấy em người yêu cũ à. hê hê, liệu có cần phải thế không.
    Thôi quay vào vấn đề chính, nếu như chia tay vì hoàn cảnh, như gia đình ngăn cấm, người này đi nước ngoài học, rồi vv + vv. thì còn chấp nhận được, chứ còn chia tay theo kiểu chán cơm thèm phở, có mới nới cũ, yêu nhau vì tiền thì đúng là chỉ hận nhau thêm mà thôi,
    Em đừng buồn trước những lúc chiều đi
    Đừng như lá dỗi hờn chao chát rụng.
    Đừng ngơ ngác hoang mang như nắng.
    Vẫn còn anh phía cuối con đường