1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sau vụ nổ bình gas thì nên dùng gas loại nào?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hoa_son, 04/11/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. antigod

antigod Thành viên rất tích cực

Vừa thương vừa giận bà mẹ. Hài hài giống kiểu "dùng diêm xem xăng còn hay hết".
    Bình gas các bác mua thường là có bảo hiểm rồi. Nhưng đây ko biết là lỗi bình hay lỗi ẩu nữa.
    TÌnh hình này có lẽ mình chuyển qua dùng bếp từ cho an toàn.
  2. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Chị Ngân bước vào nhà thấy nồng nặc mùi ga liền bật bếp lên để kiểm tra. Kết quả: 2 con chết, chồng bỏng 30%, chị bỏng 40%. Nhưng quan trọng hơn: NHÀ KHÔNG CÒN MÙI GA NỮA! YEAH! - Theo bạn thì tại GAS hay tại Ả?
  3. dothimuoi

dothimuoi Thành viên quen thuộc

2 cháu bé chết oan vì hành động ngu dốt đến tận cùng của người mẹ. đúng là vừa thương, vừa giận cho những hành động ko bằng não của cô ta, sự dằn vặt này sẽ đeo đẳng cả đời khó mà nguôi ngoai cho họ. Cầu mong cho gia đình họ vượt qua nỗi đau khủng khiếp này, 2 cháu nhỏ siêu thoát.
  4. Pagan

Pagan Thành viên rất tích cực

Bác ơi bà ấy có ngu thật nhưng chắc không đến mức thế chứ. ^:)^^:)^^:)^
  5. countryroad

countryroad Thành viên quen thuộc

Đúng rồi, em nhầm, Bật Điện. Sorry :D
  6. alibaba29_10

alibaba29_10 Thành viên quen thuộc

trước mình kinh doanh trong ngành gas Petrolimex nên có một vài kinh nghiệm chia sẻ như sau:
    Theo mình thì trên thị trường có nhiều loại gas tốt, Petrolimex,Sell, Hồng Hà, Thăng Long,..
    Dùng mấy loại trên đều tốt cả, quan trọng nhất là phải chọn đúng hãng, bình gas đúng nhãn mác, vì bây giờ gas giả, gas nhái trôi nổi rất nhiều, vỏ bình gas làm giả cũng nhiều, van bình thì toàn đồ trung quốc, rất nguy hiểm cho người dùng.
    Nói ra thì cũng dài dòng mình xin đưa ra vài ý kiến và hình ảnh minh họa cụ thể để chia sẻ
    trước tiên là bếp gas: Nên chọn loại bếp gas mặt inox, không han rỉ, giá thành rất rẻ, chỉ 3-400k, bếp này rất tiện dụng, tuy ko có mặt kính đẹp nhưng rất dễ lau chùi, chi tiết bếp cũng an toàn, sử dụng chỉ cần lau chùi thường xuyên thì thời gian sử dụng lên đến 5-10 năm như chơi. Không như mấy loại bếp mặt kính, toàn đồ china, nhìn thì đẹp nhưng giá đắt, sử dụng thì nhanh hỏng, lại nhiều nguy cơ.
    Ảnh
    Loại bếp inox này có nhiều hãng khác cũng rất tốt nhé, ko riêng gì namilux
    Bình gas
    Như mình đã nói, nên chọn gas chính hãng, xem ở thân bình và núm van bình còn nguyên màng co bằng nhựa mới đồng ý mua. Không mua bình gas tem mác ko rõ nguồn gốc xuất xứ. Đặc biết các hãng gas lớn như petrolimex, hồng hà, thăng long,..thường thì khi nhân viên giao gas đến đều có mang sổ bảo hiểm đi kèm khi mua bình gas cho khách hàng, cái này mọi người cũng nên lưu ý, thứ nhất là có sổ bảo hiểm thì chắc chắn đó là gas chính hãng, vì chỉ có những hãng gas lớn mới có bảo hiểm kèm bình gas, và nếu quá trình sử dụng ko may xảy ra hư hại, cháy nổ j đó khách hàng cũng sẽ đc bồi thường tùy theo mức độ thiệt hại.
    Ảnh
    Van bình và dây ống dẫn gas
    Van và dây bình chỉ là phụ kiện đi kèm bếp và bình gas nhưng cũng rất quan trọng. Van bình và dây ống dẫn gas đặc biệt nên mua chính hãng của Gas Petrolimex để đảm bảo an toàn, vì h mấy loại hàng này toàn đồ china ghê lắm T_T
    ....
    Và một điều lưu ý tối kỵ nữa là khi dùng gas xong các bạn nên đóng van bình gas lại, đó là điều an toàn nhất đảm bảo gas không thể rò rỉ ra ngoài được.
    Một vài điều chia sẻ
    mong các bạn sử dụng gas an toàn!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Àh khi phát hiện trong nhà có mùi gas thì đặc biệt không được sử dụng các công tắc điện, bật lửa gây ra nguồn nhiệt gas sẽ bắt cháy, càng không được sử dụng quạt điện để quạt gas, nên mở cửa sổ thông thoáng, khóa van bình gas ngay lập tức và gọi điện cho hãng gas
  7. regforme

regforme Thành viên mới

ít đk xài bếp 3 tới 4 trăm chứ nếu có thì ko nên nhé, mình xài mấy cái rồi chất lượng ko ngon lắm thi thoảng phụp 1 phát giật hết cả mìn.
  8. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

dùng van ga càng xịn càng tốt
    bình ga thì cứ mí bọn uy tín ở VN là ok rồi .
  9. vote_me

vote_me Thành viên quen thuộc

Nhà mình xài bình composite :D
  10. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Các bác đặt mình vào vị trí của chị ấy đi, không phải là mình không biết, nhưng nhiều hoàn cảnh mình trở nên lú lẫn. Em ít bị người khác chê ngu, nhưng em không chắc nếu không biết có tình huống này xảy ra trước, thì khi đó em có không bật đèn lên để đi kẻo tối không.
    Người ta đã mất con rồi, có gì các bác đừng nặng lời :(