1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Scandal MÈO BÔNG lừa đảo - Lời cảnh báo cho tất cả các bạn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi babyluonyeu, 25/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. pategan

pategan Thành viên mới

mới thấy đòi tiền và chưa trả tiền , hok thấy lừa và chưa thấy liên quan gì đến du lịch
  2. GomRoLaKho

GomRoLaKho Thành viên mới

Cẩm nang kỳ công đấy, chắc phải có thời gian để mà biên soạn 1 cách công phu thế này. Từ giờ chắc chỉ có tuôn ra thôi nhỉ?
    Tớ vẫn thấy tài là làm sao các nạn nhân lại tìm đến được với nhau thế
  3. Vespacutduoi

Vespacutduoi Thành viên mới

Rõ khổ!
    Đời đúng chả biết thế nào mà lần...
    Mịa, cắn áo rách...
    Được vespacutduoi sửa chữa / chuyển vào 21:53 ngày 26/12/2008
  4. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Eo ôi! Thi thoảng có vụ hay vãi. Thế box mình có "đại gia" nào dính "yêu nữ thần chưởng" của ẻm này ko?????
  5. cuong1102

cuong1102 Du lịch Moderator

Cái đầu sinh ra để làm gì, đôi mắt sinh ra để làm gì?? Tiên trách kỉ hậu trách nhân, không thể trách ai điều gì mà hay xem lại chính bản thân mình. Đó là điều quan trọng.
  6. guma

guma Thành viên mới

tội lừa đảo là có thể truy tố rồi. Sao không ai báo công an nhỉ
  7. fangto_mat

fangto_mat Thành viên rất tích cực

có thể bị đi tù nữa ấy chứ
  8. 1lonely

1lonely Thành viên quen thuộc

ko phải là liên quan đến Du Lịch, nhưng liên quan đến Box Du Lịch... bạn này trước tham gia Box, quen nhiều người trong Box.. cần cảnh báo những hiện tượng xấu của các thành viên trong Box ...
    Theo tôi biết ngoài chuyện lừa tiền phổ biến ra còn nhiều hiện tượng khác mà chúng ta ko hề nói đến, đề nghị mọi người đọc kỹ Topic : Ý Thức khi đi du lịch
  9. babyluonyeu

babyluonyeu Thành viên mới

Thế này nhá.
    Bạn đi ra đường bị 1 thằng ất ơ nào đó nó lụi phải, tức lắm, chửi nó mấy phát. Nó chửi lại Đầu mày sinh ra để làm gì, đôi mắt sinh ra để làm gì mà ko tránh tao????
    Bạn đang lang thang ở 1 xứ lạ. 2 thằng cướp nó chặn đường, lột hết quần áo bạn ra. Công an đến, nó bẩu " Chân mày sinh ra làm gì mà ko biết chạy, tay mà sinh ra làm gì mà ko biết đánh trả"
    Và có khi bạn bị chính những người bạn thân chung quanh mình lừa dối. Một thằng ất ơ nó chửi Ai bảo ngu, mày có não ko mà chẳng đề phòng.
    ------------------------------
    Trong cuộc sống, ko phải cái gì mình cũng biết trước, cũng tránh né được. Có những điều vượt khỏi tầm kiểm sóat của mình. Có những người mà mình coi là bạn, và có những niềm tin đôi khi chẳng cần có căn cứ nào cả.
    Chắc tất cả các bạn, ai cũng đã từng giúp đỡ bạn bè chung quanh. Đó là việc làm tự nhiên, xuất phát từ lòng tốt.
    Nhưng cũng có khi lòng tốt bị lợi dụng bởi chính những người mà mình cho là bạn.
    Những kẻ lừa đảo luôn biết đánh vào tâm lí con mồi, luôn tạo 1 sự tin tưởng và tạo ra những mối quan hệ nhất định. Khi mức sự tin tưởng đã đủ, bằng những chiêu đánh vào tâm lí, tình cảm của con người, ắt sẽ thành công. Điều này sẽ thấy rõ trong những chiêu lừa tiền mình sẽ update kì tới.
    Em lập topic ko phải để trách ai cả. Chỉ là chia sẽ những kinh nghiệm, theo em nghĩ, sẽ rất có ích ko chỉ trong phạm vi box, mà còn rất rất thiết thực trong cuộc sống, nhất là dành cho những người nhỏ tuổi như em, chưa vào đời, chưa va vấp.
    Có ai đã từng hỏi, làm thế nào mà rất nhiều người bị lừa như thế, và số tiền cũng ko phải nhỏ. ????, và list nạn nhân ko dừng lại ở con số đó
    Chắc hẳn mọi người đều muốn biết. Hồi sau sẽ rõ phần nào.
  10. Hoang_Viet_linh

Hoang_Viet_linh Thành viên mới

Thật ko ngờ, trước mình có làm xế cho em này hôm đi cùng CDCM trước đại hội
    Mới đây còn gặp em ý trên sapa nữa
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa