1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Scandal MÈO BÔNG lừa đảo - Lời cảnh báo cho tất cả các bạn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi babyluonyeu, 25/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. lanmaybay

lanmaybay Thành viên mới

Theo thông tin mới nhất ấy, em ấy vẫn còn lấy được niềm tin và lừa rất nhiều người. Dien dan ben tầm tay cũng bị lừa nhiều với hình thức là quyên góp cho đồng bào tây bắc. Nhưng chẳng ai chứng minh được là tiền sau khi chuyển cho em ấy thì nó đi đâu về đâu. Nhưng các mem bên đấy vẫn còn niềm tin mãnh liệt với Mèo lém cơ. Thế mới thấy em ấy tài.
    Nghe nói em ấy sắp cưới nữa cơ. Có người nhìn thấy, em ấy tay trong tay đi thử áo cưới rất hạnh phúc với 1 man nào đó.
    Một chút thông tin cho all.
  2. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Topic rất bổ ích
    Chờ tí đang lục lại tài liệu để làm rõ việc này.
  3. dumdum

dumdum Thành viên mới

Đồng ý là topic này sẽ được duy trì một thời gian để mọi người cùng tránh những chuyện tương tự
    Tuy nhiên có vài chuyện tôi muốn bàn ở đây:
    - Thứ nhất là bạn babyluonyeu nên xem lại tên topic của mình. Bạn bôi vàng rằng "bạn ko trách bất cứ ai", nhưng ngay từ đầu đề bạn viết thế kia như kiểu đổ hết tội lỗi cho các mod. Bạn nên hiểu rằng chúng tôi không chịu trách nhiệm về việc các bạn cho vay tiền và bị mất cũng như các mối quan hệ của các bạn với Mèo bông. Chúng tôi quản lý các nội dung trên box, và trong topic "Ý thức" cũng đã cảnh báo rất rõ ràng về chuyện "không cho vay tiền" với những chiêu thức như thế này thế này. Thiết nghĩ hẳn ai đọc cái đó cũng đều tăng tinh thần cảnh giác, không đến nỗi phải chỉ mặt đích danh thì mới tránh được.
    Về chuyện chúng tôi xoá các thông tin liên quan đến Mèo bông thời gian đó thì bạn đọc lại, bạn cũng hiểu vì nguyên nhân gì. Chúng tôi muốn cho Mèo bông cơ hội để trả tiền cho mọi người. Thế bạn lại gọi là "né tránh" và bưng bít thông tin. Bạn nghĩ xem lúc đó làm tanh bành ra thì dễ lắm, nhưng chúng tôi nghĩ đến trường hợp Mèo bông thấy vỡ lở trốn đi, các bạn lại không đòi được tiền. Nếu vẫn mở cho 1 cơ hội thì xác suất đòi lại tiền vẫn còn. Và thực tế là Mèo bông cũng đã trả được cho 1 số người, chứ cái danh sách trên của bạn là không chính xác.
    Tuy nhiên do Mèo bông thật sự vẫn là kẻ thất nghiệp, gia đình thì không có khả năng, nên số tiền nợ còn lại ko thanh toán được. Sau đó tôi nghe kể Mèo bông bỏ vào SG, đi làm hay lại tiếp tục chiêu cũ thì không rõ. Nhưng tôi khá chắc rằng Mèo bông ko dám lên box DL lừa đảo nữa.
    Vì vậy tôi ko hiểu ý bạn viết "một vụ lừa đảo vẫn âm thầm diễn ra" là ở đâu. Nếu ở box DL thì thật đáng tiếc cho bạn bị lừa đó, vì đã có cảnh báo rất rõ ràng như thế. Còn nếu ở các trang khác như tamtay, thì chúng tôi đâu thể quản lý được thông tin trên đó?
    - Thứ hai, không phải chúng tôi bỏ qua vụ này. Tôi được một vài bạn gửi cho đường link về các trang web mèo bông làm "từ thiện", đọc và rất phẫn nộ. Tôi ở xa nên không trực tiếp đi hỏi được, nhưng đã nhờ vài bạn hỏi về việc đưa chuyện này ra công an. Tuy nhiên đáng buồn là công an họ ko mặn mà vì số tiền rat'' nhỏ so với các vụ lừa đảo họ hay phải giải quyết. Họ hỏi về giấy vay nợ, thì theo tôi biết ko mấy người có cả. Tôi đã nhờ muadong (cũng là 1 nạn nhân) đứng ra lập danh sách và làm đơn, nhưng đến nay cũng chưa thấy gì? Nói chung khả năng để đưa ra pháp luật ko phải ko có, nhưng rất khó, vì lý do tôi nói trên, và cũng vì nếu bị hỏi tới, Mèo bông sẽ nói rằng nó ko lừa đảo, nó đang cố đi làm để trả nợ vv.
  4. Ngumover1

Ngumover1 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn DUM nên sửa lại tên topic, không liên quan gì đến MOD thì sửa đi. Với lại, chuyển Topic thành nổi bật nhưng ko để dính.
  5. zaizai86

zaizai86 Thành viên mới

kêu con mèo này vào đây nchuyen.nếu hắn ko vào thì a e có ai být số dt ko.
  6. daisy84

daisy84 Thành viên mới

Ôi trời, có những chuyện này trên Box DL thật sao? Tớ gặp e này một lần trong vụ đi Phủ Thành Chương, may mà k bị lừa gì, chứ em ấy mà lừa thì mình dính là cái chắc. Sau vụ này cũng phải tăng cường cảnh giác chút, chứ thường thường là tớ có ''niềm tin tuyệt đối'' với những người trên box này. Con sâu làm rầu nồi canh nhỉ?
  7. convert298

convert298 Thành viên mới

Ối giời mặt mũi nào mà giám vào nữa ..
    Đã lừa tình lại lừa cả tiền khổ thân mấy đồng chí bị mất tiền
    Tớ là nhớ mẹt em này rồi . Em này phải gọi là Cáo Bông chứ mèo giề =))
  8. Chubby027

Chubby027 Thành viên mới

Chị Mèo bông này hãm vãi. Đang hóng hớt những đoạn gay cấn tiếp theo của chủ topic.
  9. com293

com293 Thành viên mới

r37)]KÍNH THƯA BẠN CHỦ TOPÍC, TÔI KO HIỂU TẠI SAO BẠN LẠI CÓ ĐOẠN CHÁT CỦA TÔI VỚI MÈO BÔNG. NHƯNG THỰC SỰ TÔI RẤT TỨC GIẬN VÌ THỰC TẾ RA BẠN CHƯA HỎI Ý KIẾN CỦA TÔI. MONG BẠN GIẢI THÍCH
  10. lovetivi2005

lovetivi2005 Thành viên mới

Topic quá hot. Ngày xưa bạn này nhà tomato, còn đi đại hội box du lịch. Trông xinh phết hèn chi nhiều giai bị lừa. Thấy toàn các ae giai vào đây kêu mất tiền, ko thấy ai kêu mất tình nhỉ. Keke.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa