1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Scandal MÈO BÔNG lừa đảo - Lời cảnh báo cho tất cả các bạn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi babyluonyeu, 25/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yen85

yen85 Thành viên mới

com293: là nhân vật nào...
    Hix, nghi ngờ mình cũng dính, đang check lại, có kẻ hẹn trước 26 tết. Không biết có dính thủ đoạn lừa đảo này không? Nó mà bùng cũng ko xong đâu (kiểu j cũng vào đọc). cảnh báo trước...
  2. Tien2010

Tien2010 Thành viên rất tích cực

Trước ĐH có lai Mèo bông này đi cùng ô tô lên Mai châu, thấy thân thiện với mọi người lắm.
    Luật bất thành văn khi đi đường: Đóng ít xiền thôi, độ 300k là vừa, để tiện di chuyển và hợp với tính ngẫu hứng cá nhân, thế thì ko bao h bị sao cả.
    Nhưng đi chơi với nhau đâu có phải để chia xiền, để hưởng thụ cơ mà. Biết vậy tránh thôi.
    Tien2010
  3. AZ0201

AZ0201 Thành viên mới

Xinh cái nỗi zề, thủ đoạn chính của nó là biết đánh vào tâm lý, lòng tin của từng người thôi. Mà loại người này thì đừng ai hi vọng vào 4 từ "cải tà qui chính" nhé. Ủng hộ bạn babyluonyeu
  4. MinskPro

MinskPro Thành viên mới

Xin lỗi dumdum vì quote lại hơi dài nhưng cần thiết.
    1. Cảm ơn Mod đã để topic một thời gian. Tuy nhiên xin kiến nghi luôn với Mod là nên để topic này vô thời hạn cho đến khi tất cả nạn nhân của đối tượng "Mèo Lừa" kia được đền bù thỏa đáng kể cả vật chất và tinh thần.
    2. Ko đồng ý khi Mod có bất kỳ hình thức nhân nhượng nào với đối tượng lừa đảo như thế này trong phạm vi quyền hạn của mình.
    3. Vỗ tay với Mod ko bỏ qua vụ này.
    -------
    Câu chuyện bắt đầu giữa Minskpro với "Mèo Lừa"
    Chuẩn bị Đại Hội Box Du Lịch, Mèo Lười đại diện thu tiền của nhà Liên Minh (Minskpro cũng thuộc danh sách nhà Liên Minh).
    Chuyện tiền nong có xảy ra nhập nhèm trong vụ đó với Mèo Lười ko thì ko biết. Nhưng sau chuyện này thì ko nghĩ như thế nữa.
    Bạn mèo lười thấy Minskpro quàng khăn rằn, hỏi mượn để quàng, rồi hỏi mua ở đâu. (Chuyện xảy ra... ten tèn ten tén).
    - Mình không mua được một bạn Sài gòn cùng đoàn leo Fan tặng nên ko biết chỗ mua.
    - Bạn hỏi mua giúp mình, vì đoàn bọn mình chuẩn bị đi Bản Giốc, tiền nong mình gửi luôn khi nhận khăn.
    Link đây:
    http://www10.ttvnol.com/forum/f_233/1060635/trang-30.ttvn
    - Ừ
    ----
    Việc bận quên xừ việc khăn khố. 2, 3 hôm sau bạn Mèo Lừa gọi điện nhắc vụ khăn, mình xin lỗi vì đã quên, liên fgọi điện cho cậu bạn trogn đó nhờ mua khăn rồi chuyển phát nhanh đảm bảo
    Hàng về đống khăn được cuộn to như cái chăn khá cồng khềnh, mình ra nhận, gọi cho bạn Mèo đến nhận bạn ấy bảo đang dở việc có thể mang đến cho bạn ấy ko, ok hết giờ làm mang qua cho.
    Ờ mang đến bạn ấy nhận, hỏi tiền đâu. bạn ấy bảo không mang tiền trong người, mà lúc đấy bạn ấy đang hát karaoke với hội đi Bản giốc, sẽ gửi khi đi về, mình tin cũng chả để ý nữa vì nghĩ chắc bạn ấy bận lo cho đòan, đó là ngày trước khi các bạn ấy lên đường 1 ngày.
    bạn ấy đi về được 1 tuần, chụp ảnh rõ đẹp mình gọi đòi tiền để trả cho cậu bạn ở trong Sài gòn, bạn ấy bảo bạn ấy họp, rồi thì là đi côgn tác, rồi thì đang việc nọ việc kia vài lần.
    Mình biết bạn ấy ko ổn về tiền nong này từ đầu, nhưng vẫn muốn xem bạn ấy chuối đến đâu. Đến khi mình thấy chuối chín quá rồi và không muốn nhìn thấy nó rụng mình gọi điện: Cuộc điện thoại như sau tất nhiên không mềm mỏng nữa:
    - Mày có định trả tao tiền không? ko trả nói thẳng với tao để tao còn đòi kiểu khác.
    - Mày hứa với tao hơi nhiều, và tao ko thích nghe nữa
    - Giờ này ngày này, mà mày không trả tao tiền, tao Công bố việc này rộng rãi trên TTVN có cả mặt mày trên đó.
    - Vâng , anh để cho em thư thư vài bữa
    - tao ko nói nhiều, bao giờ trả tao tiền
    - Vâng em trả
    Đấy là chuyện tôi đòi tiền của Mèo lừa
    Câu chuyện này sẽ qua đi khi bạn gì đó ko tố cáo Mèo lười trên này
    bản thân qua vụ đo ko thiệt hại về tiền vì mặt cũng dày khi đòi nợ, tuy nhiên tôi cũng biết không phải bạn nào cũng đòi được. Và chuyện này có ảnh hưởng rất xấu và làm mất đi uy tín và sự tin tưởng của các thành viên đối với các ******** nguyện làm thủ quỹ trong các chuyến phượt.
    Chứng cớ để xác minh Mèo Lừa, đi Lừa tiền của mọi người không thiếu, việc bao biện của Mèo Lừa là "nó ko lừa đảo, nó đang cố đi làm để trả nợ vv. " là ko thuyết phục, cố đi làm trả nợ chỉ là yêu tố cấu thành tình tiết giảm nhẹ tội.
    Căn cứ theo Luật Hình Sự: Chiếm đọat số tiền từ một triệu đồng
    (1.000.000 VND) trở lên thì bị truy cứu trách nhiệm hình sự ---> phạt tù, cải tạo ko giam giữ.
    Nếu dưới 1.000.000 thì bị phạt hành chính (mức phạt cũng ko phải là ít).
    Nếu đã từng bị phạt hành chính mà vẫn tiếp tục thì truy cứu trách nhiệm hình sự.
    Vậy các nạn nhân thực sự muốn làm trong sạch diễn đàn và làm gương cho kẻ khác thì tập hợp chứng cứ lại, xác định tổn thất, thiệt hại - Thuê công ty luật lập đơn khởi kiện và truy tố Mèo Lừa (Danh sách nạn nhân dài thế kia thì chi phí chia cho đầu người ko nhiều đâu).
    Để tránh tình trạng này, tôi cũng mong các bạn đừng ngại khi được ai đó nhờ mua cái gì mà không đòi đưa tiền luôn, thu chi cái gì cho đòan mà không đòi làm rõ.
    Càng rõ ràng về tiền nong cuộc đi chơi càng vui, càng thoải mái.
    Rất buồn khi trong box DL có những loại người vừa đi chơi vừa làm kinh tế, trục lợi, ăn bẩn, chấm mút thế này.
  5. com293

com293 Thành viên mới

Đề nghị bạn gỡ đoạn chát của tớ xuống nhé. Tôi ko muốn tên tôi ở trang nhất thế kia đâu
  6. sukerxd

sukerxd Thành viên mới

Tôi thấy topic này tồn tại là thực sự cần thiết vì có rất nhiều member mới và kể cả cũ cũng chưa chắc đọc Topic "Ý thức", mà có đọc đi nữa thì cũng ko nhiều ng chú ý tới việc cho vay tiền như vậy. Mọi ng tham gia box Du Lịch hầu hết tính cách đều phóng khoáng, cởi mở và coi nhau như anh em 1 nhà nên có sự tin tưởng cao, do vậy việc cho vay hay đóng góp ủng hộ thường sẽ ko bg nghi ngờ j cả. Lợi dụng điều đó cùng với việc thiếu thông tin cho các thành viên biết nên Mèo Bông mới có thể lừa đảo được với lượng tiền và số người như vậy. Các Mod có ý tốt nhưng việc MB trả tiền 1 số người thì cũng là lừa tiền ng này mà trả cho ng khác thôi chứ 1 ng thất nghiệp, gia đình lại ko có điều kiện thì trả bằng niềm tin sao.
    Mong rằng lần sau nếu có những việc như thế này thì các Mod nên để cho mọi người biết, tránh tình trạng có thêm người " chết vì thiếu thông tin" nữa.
  7. meomun208

meomun208 Thành viên mới

Đề nghị mọi người thống nhất gọi mèo bông là cáo lừa đi nhé, cứ mèo mèo mèo tớ thấy có lỗi với loài mèo quá.
    Thay mặt hội yêu mèo, hội bảo vệ vật nuôi HN kính đề nghị...
  8. dumdum

dumdum Thành viên mới

Đề nghị các bạn ko spam những nội dung ngoài lề trong topic này
    Những chuyện xinh xấu, mèo cáo, tình tiếc xin hạn chế cho.
  9. lanmaybay

lanmaybay Thành viên mới

Các thủ đoạn lừa của em nì ấy, nói mấy ngày cũng không hết. 50k cũng lừa cơ mà.
    Số tiền với số lượng người bị là rất rất ..... rất lớn. Không thể kể hết những người đã bị lừa đâu. Thực ra giờ cũng chưa biết ai là người bị lừa cuối cùng của box nữa.
    Chờ bác chủ topic post tiep.
  10. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

Chị ấy còn có nick YM là meobong112, bạn cùng học lớp Tiếng Anh với em cũng từng là nạn nhân. Chị Mèo này chơi thân với cùng với 1 người bạn thân của bạn em nên khi chị Mèo hỏi vay bạn em tiền thì bạn em cũng sẵn sàng rút 700k ra cho vay vì nghĩ chơi thân với bạn mình nên cũng không đề phòng gì. Khi đến hẹn trả bạn em đòi thì với lí do là chưa về Hà Nội trong khi thấy xe chị ấy ở trong nhà. Trước đó cũng rất nhiều lần khất lần khất lựa giọng điệu hệt kiểu khi nói chuyện với anh Minskpro. Cũng rất may khi nghe bạn em dọa, chị ấy cho tiền vào phong bì đưa cho bạn em vì lúc đưa tiền có nhiều bạn chị Mèo ở đó.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa