1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Scandal MÈO BÔNG lừa đảo - Lời cảnh báo cho tất cả các bạn

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi babyluonyeu, 25/12/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. babyluonyeu

babyluonyeu Thành viên mới

Đành rằng là em dại.Nhưng xin nói rõ là có một khỏang thời gian em không liên lạc với Meobong và những người trong box-nơi em quen biết Mèobong,nên đã không biết những gì nên biết.Sau khi liên lạc lại,nhanh chóng trở nên thân thiết và dĩ nhiên mắc bẫy "hòan cảnh éo le" của Meobong và cho mượn tiền.Coi như là số em xui
    Ở đây không còn là chuyện dại hay không dại.Một khi đã bạn,lại còn thân thiết,nếu bạn nói gặp khó khăn,không lẽ không cho mượn.Và ví dụ như quyên góp tiền ủng hộ đồng bào sau cơn bão,mọi người sẽ tưởng là quyên góp thật,sẽ đem tiền đến và không chút nghi ngờ,đó có còn là dại hay không dại?
    Một khi Meobong chưa lòi mặt chuột thì mọi hành vi lời nói đều có vẻ rất bình thường,thân thiện,tốt bụng nên không biết đâu mà đề phòng.
    Meobong chủ yếu đánh vào lòng tốt của mọi người và sẽ "mượn" không biết bao giờ thì trả.
    Còn các blog trích dẫn ra thì đã chửi bới ầm ầm trên blog thì chắc cũng không cần phải hỏi.
    Trường hợp của em là em ở tp Hồ Chí Minh,lúc Meobong thân gái một mình vào đây bảo mất hồ sơ mất tiền,nên mượn tạm để đóng cọc tiền ở trọ và ăn cơm.Lúc bấy giờ trong ngừơi em ko còn nhiều tiền nhưng cũng cho mượn gần như hết số em có.Và suốt một thời gian hứa suôn.Meobong bay ra Hà Nội với lý do nhà có chuyện.Em còn là sinh viên nên ko thể bay theo ra ấy mà đòi.Điện thọai thì nó không bắt,gọi mãi thì nó tắt máy.
    Số tiền của em không thấm vào đâu so với các nạn nhân khác của Meobong nhưng với một sinh viên thì số tiền đó cũng không trên trời rơi xuống được.Nên em mong được giúp đở để xử lý.
    Còn việc đọan chat kia được lưu lại là do một người bạn của Meobong giúp đỡ, vì cũng bất bình về việc lừa tiền từ Bắc vào Nam.Cũng gửi lời xin lỗi đến nhân vật trong đọan chat.
    Nhưng nếu không có những đọan chat được lưu lại và những cuộc ghi âm điện thọai,thì sẽ chẳng ai ngờ tài dàn dựng của Meobong đến mức nào,dựng nên một gia đình có học,công việc ổn định,người yêu lý tưởng,kiếm cũng được chục triệu,thằng này con kia mượn tiền Meobong chưa trả nên Meobong chưa có tiền trả cho em được,...v...v
    http://blog.360.yahoo.com/blog-NqMuxs4zeqRHl6ACncG630MXuJEy?p=982
    Được babyluonyeu sửa chữa / chuyển vào 14:05 ngày 26/12/2008
  2. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

http://360.yahoo.com/profile-ayKcSbs8fqkEkoEgMOKtus9N đấy là link blog của chị Mèo
  3. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Sửa lại font bài viết phía trên của bạn chủ topic:
    Đành rằng là em dại.Nhưng xin nói rõ là có một khỏang thời gian em không liên lạc với Meobong và những người trong box-nơi em quen biết Mèobong,nên đã không biết những gì nên biết.Sau khi liên lạc lại,nhanh chóng trở nên thân thiết và dĩ nhiên mắc bẫy "hòan cảnh éo le" của Meobong và cho mượn tiền.Coi như là số em xui
    Ở đây không còn là chuyện dại hay không dại.Một khi đã bạn,lại còn thân thiết,nếu bạn nói gặp khó khăn,không lẽ không cho mượn.Và ví dụ như quyên góp tiền ủng hộ đồng bào sau cơn bão,mọi người sẽ tưởng là quyên góp thật,sẽ đem tiền đến và không chút nghi ngờ,đó có còn là dại hay không dại?
    Một khi Meobong chưa lòi mặt chuột thì mọi hành vi lời nói đều có vẻ rất bình thường,thân thiện,tốt bụng nên không biết đâu mà đề phòng.
    Meobong chủ yếu đánh vào lòng tốt của mọi người và sẽ "mượn" không biết bao giờ thì trả.
    Còn các blog trích dẫn ra thì đã chửi bới ầm ầm trên blog thì chắc cũng không cần phải hỏi.
    Trường hợp của em là em ở tp Hồ Chí Minh,lúc Meobong thân gái một mình vào đây bảo mất hồ sơ mất tiền,nên mượn tạm để đóng cọc tiền ở trọ và ăn cơm.Lúc bấy giờ trong ngừơi em ko còn nhiều tiền nhưng cũng cho mượn gần như hết số em có.Và suốt một thời gian hứa suôn.Meobong bay ra Hà Nội với lý do nhà có chuyện.Em còn là sinh viên nên ko thể bay theo ra ấy mà đòi.Điện thọai thì nó không bắt,gọi mãi thì nó tắt máy.
    Số tiền của em không thấm vào đâu so với các nạn nhân khác của Meobong nhưng với một sinh viên thì số tiền đó cũng không trên trời rơi xuống được.Nên em mong được giúp đở để xử lý.
    Còn việc đọan chat kia được lưu lại là do một người bạn của Meobong thực hiện,vì cũng bất bình về việc lừa tiền từ Bắc vào Nam.Cũng gửi lời xin lỗi đến nhân vật trong đọan chat.
    Nhưng nếu không có những đọan chat được lưu lại và những cuộc ghi âm điện thọai,thì sẽ chẳng ai ngờ tài dàn dựng của Meobong đến mức nào,dựng nên một gia đình có học,công việc ổn định,người yêu lý tưởng,kiếm cũng được chục triệu,thằng này con kia mượn tiền Meobong chưa trả nên Meobong chưa có tiền trả cho em được,...v...v
    http://blog.360.yahoo.com/blog-NqMuxs4zeqRHl6ACncG630MXuJEy?p=982
  4. wave83

wave83 Thành viên mới

Bạn bè ngoài đời chơi thân nó còn quay lại bật và cắn mình, chuyện này có gì lạ đâu. Đọc bài này từ khi mới lập giờ vào đọc lại càng thấy
  5. invisible13

invisible13 Thành viên quen thuộc

SAU ĐỢT CÁC MOD CHO bạn ấy cơ hội làm lại, nghe có thông tin Mèo Bông vào SG trốn nợ, mình tự nhủ ko biết sắp có nạn nhân nào trong SG nữa đây.
    Đã cảnh báo cho một số bạn bè có nguy cơ cao trong SG, đựơc biết Mèo trong SG ko có việc làm, nhưng tiền thuê nhà cũng vip, ăn uống khá cao. Tự nhủ tội nghiệp cho những "Nhà Tài Trợ Bất Đắc Dĩ" nào đó.
    Hóa ra là em Hoa. Xin chia buồn em đã chậm thông tin, nếu vào box sớm thì đã được cảnh báo.
  6. rosefromgun

rosefromgun Thành viên mới

@Mniskpro: Ac, thế anh mua bao nhiêu tiền một cái hả anh? Đợt đi BG đấy, MB thu của nhà em 30k/ cái khăn đấy.
    [/quote]
    -------
    Câu chuyện bắt đầu giữa Minskpro với "Mèo Lừa"
    Chuẩn bị Đại Hội Box Du Lịch, Mèo Lười đại diện thu tiền của nhà Liên Minh (Minskpro cũng thuộc danh sách nhà Liên Minh).
    Chuyện tiền nong có xảy ra nhập nhèm trong vụ đó với Mèo Lười ko thì ko biết. Nhưng sau chuyện này thì ko nghĩ như thế nữa.
    Bạn mèo lười thấy Minskpro quàng khăn rằn, hỏi mượn để quàng, rồi hỏi mua ở đâu. (Chuyện xảy ra... ten tèn ten tén).
    - Mình không mua được một bạn Sài gòn cùng đoàn leo Fan tặng nên ko biết chỗ mua.
    - Bạn hỏi mua giúp mình, vì đoàn bọn mình chuẩn bị đi Bản Giốc, tiền nong mình gửi luôn khi nhận khăn.
    Link đây:
    http://www10.ttvnol.com/forum/f_233/1060635/trang-30.ttvn
    Được rosefromgun sửa chữa / chuyển vào 14:24 ngày 26/12/2008
  7. Ngumover1

Ngumover1 Thành viên mới Đang bị khóa

Mình có gặp bạn Mèo 1 lần trên Đồng Văn cách đây mấy tháng. Bạn ý đi tình nguyện cùng đội nào ý. Bạn ý kêu cháy lịch trình và ném lại 1 mớ quần áo bảo anh đi phát hộ em. Lại khệ nệ đi mang vác cùng đoàn từ thiện của F_319(Chứng khoán). Hự hự. Ai ngờ. Mình cũng gặp 1 lần ở nhà Liên Minh ở ĐH box Phọt. Thấy bạn ý cáu gắt, quát nạt ghê lắm. Tưởng bạn ý có trách nhiệm với mọi ng trong nhà. Hợ hợ. Ai dè. :D.
    Theo mình biết, có 1 nạn nhân cực to của bạn Mèo này nhưng ứ dám lên tiếng. :D.
  8. babyluonyeu

babyluonyeu Thành viên mới

Một lần nữa em xin lỗi chị Huyenpetit, vì hấp tấp nên em cũng quên hỏi ý kiến trước khi đăng đoạn chat của chị.
    Trước đây, cũng có nhiều người nói ra nói vào, nhưng vì ko có bằng chứng CỤ THỂ VÀ CHÂN THỰC nên mọi người bán tín bán nghi.
    Rất tiếc những bằng chứng của em thì ko phải là giấy tờ kí tá gì cả, chỉ là những đọan ghi âm, những đọan chat mà em thu thập được.
    Lần sau em sẽ lưu ý hỏi ý kiến người liên quan trứơc khi đăng những thông tin mang tính cá nhân.
    Thực ra, những anh chị đã đi làm, hoặc lớn tuổi có tâm lí ngại, một vì số tiền cũng ko đáng là bao so với thu nhập của họ, và cũng ngại đụng chạm những chuyện tế nhị thế này.
    Nhưng đối với bọn sinh viên chúng em, và những người mới đi làm, đã phải vất vả vét hết tiền của mình, thậm chí là cố gắng vay mượn cũng vì NHÂN DANH TÌNH BẠN mà làm. Khi người mà mình tin tưởng phản bội thì bức xúc lăm.
    Nhưng EM cũng kêu gọi các nạn nhân cùng lên tiếng, ko để nó tiếp tục đi lừa nữa.
    Nghe nói chị huyenpetit một số nạn nhân đã được anh invisible13 trả nợ dùm, thế nên cũng ngại đụng chạm.
    LÀM THẾ NÀO ĐỂ KO CẦN LÀM VIỆC VẪN SỐNG, ĐI CHƠI & HƯỞNG THỤ????
    LÀM THẾ NÀO ĐỂ TẠO ĐƯỢC LÒNG TIN VÀ VAY TIỀN?????
    Xin mời các bạn đón đọc bài phân tích "VÕ MÈO - Tập 1: CÁC CHIÊU CƠ BẢN" bao giờ rảnh em sẽ UPPPPP
    Theo thông tin em vừa nhận được, nhiều thành viên bên Photo cũng bị lừa. Điển hình là một người rất quen thuộc với dân chơi máy ảnh, Cửa Hàng trên đường Giải Phóng, được Mèo Bông cho là bạn trai cũ - hay người si mê Mèo.
    Vì lí do tế nhị nên ko nêu tên nhân vật này.
    Được babyluonyeu sửa chữa / chuyển vào 14:42 ngày 26/12/2008
  9. violyno

violyno Thành viên mới

Vạch mặt loại lừa đảo này cho trong sạch xã hội đi các bác.
  10. SuniaS

SuniaS Thành viên mới

Trong đại hội Box, bạn này nhận đứng ra đặt cọc nhà nghỉ cho bên Liên Minh. Cũng sém chiếm đoạt tiền đặt cọc, sau đó nghe đồn là vụ việc đã được giải quyết
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa