1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Scooter .... chuyên mục thời trang

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi cu_lan, 09/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

... dân ghiền vespa ngoài chiếc xe cưng trau chuốt từng chi tiết ..khi ra đường nhiều món trên người thoáng nhìn là biết ngay tín đồ vespa ... thử điểm qua vài thứ dân vespa hay xài và chúng ta đã thấynhé .. áo pull in hình vespa ,chiếc móc khoá vespa , nón vespa, cài tay áo sơ mi , hộp quẹt vespa,đồng hồ vespa ... hôm nay giới thiệu các bác món này cũng độc đây do văn phòng đại diện hãng PIAGGIO tại Saigon tặng
    ...chiếc kính mát bên một gã acma 56 như thật...
    ... logo vespa và màu sắc sành điệu .. năn nĩ mãi người bạn mới chia cho ..còn mô hình acma 56 do vespa chan dai săn lùng giúp ...
  2. AK_M

AK_M Thành viên mới

Thiếu nhiều hè hè hè rao bán cái này nè : 32 u rô - hàng độc nhưng không hại - dành cho quý phụ nam nữ sè gòng khi cưởi vết bà lang thang giữa trưa hè phố - công dụng tránh bị nám tay , chai cùi chỏ khi bị đo ván đường
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 17:29 ngày 24/11/2004
  3. haitrung2003qn

haitrung2003qn Thành viên mới

Chà chà... ít em là bao nhiêu, với lại bác thuộc trường phái xe Gin hay xe đẹp ?
    Xe Đà nẵng muốn bán và giá được tui đưa lên trên này hết, bác tham khảo đi nhé.
    Khi về, sau khi thăm hỏi bà con xong là bác phải chạy rô-đa lại em PX vào luôn ĐN-Quảng Ngãi một chuyến.
    Hiện các em Standard ĐN lần lượt ra đi nhiều lắm rồi, sợ bác về chậm khó còn. Còn một em Acma duy nhất tại ĐN (Hội An cũng còn một cây gác máy Super, biển số SG) tui thấy lúc nó còn là đồ lạc xoong nhưng nay đưa đến bác sĩ rồi, chưa lấy về mà đòi > 25tr-30tr bác cố mà tiết kiệm để mua em này ( nếu cần phải thửa trước chứ ông tây bà đầm thích thứ này lắm!).
  4. haitrung2003qn

Chào bác Gà !
    Em kết nhất cô gì mặc quần rằn ri ( Như con T5 của em) cưỡi em Acma Quân đội của bác đó. Em này mà cưỡi Chàng T5 này thì chỉ có nhất bác nhỉ !!! Đúng chủ đề bác mở VESPA-THỜI TRANG.
    Còn cô mang khẩu AK47 này em chả dám!
    Buồn buồn cổ quạt cho một băng thì .... thôi rồi.
    Ngoài tác phẩm "Thu quyến rũ" vừa qua, bác sắp trình làng gì nữa đấy ?
  5. AK_M

AK_M Thành viên mới

6. haitrung2003qn

Mạo muội mổ xẻ em Vespa thời trang của tui lên đây mong mọi người bình lựng, đặng lấy chút kiến thức để làm cú chót.
    Tui thấy Bác Gà là người nhiệt huyết và bình hay nhất đấy !
    Mong bác vài đường chỉ giáo
    Giới thiệu sơ: Em này nguyên gốc Standard1960 đít tròn nhé.
    Bỏ đầu đèn nguyên thuỷ, chơi ghi đông và fender light nhái Acma Italya. Được đà tiến tới chơi luôn 2 yên rời cho ấn tượng.
    Em này được tui đặt tên là: Mixed Standard_Acma ( Con lai).
    Em ấy đây:
    Em này mà mấy Vespa chân dài cưỡi lên thì phải biết các bác nhỉ !!!
  7. haitrung2003qn

Bác Taychoicodoc ơi !
    Bác chưa gặp tui hồi nào mà sao bác dám nói là tui máu ăn chơi ???????
    Ý vậy là tốt hay xấu ??????
    Nói thiệt là ăn thì ai cũng phải ăn. Mà ai không chơi cắm đầu cắm cổ học ( khía bác chút) hoặc cắm cổ làm thì có nên sống không hả bác.
    Ở đời cái gì cũng biết nhưng Máu quá là chết bác ạ.
    Nói cho vui vậy thôi, chứ bác đừng giận, vì bác nói mà tui chưa thấu hiểu vì trình độ hạn hẹp. Nói bác biết sơ toàn bộ xe pháo của tui là tự tay tui làm tại nhà tui. Bởi vậy tui mới dám mời bác đưa con PX của bác vào tui giúp đỡ.
    À mà bác đang công tác lĩnh vực nào nhỉ, tui thì thợ sửa xe tầm thường tay ngang thôi ( Sửa để chơi chứ không bán mua gì với ai). Đang phải ngày đêm lọ mọ vào đây học hỏi thêm mọi thứ.
    Hẹn bác một ngày gần đây bác nhé, Nếu bác không chê tui quê mùa sẽ hàn huyên tâm sự nhiều khi gặp.

8. vespalangbat

... Chuyên mục scooter và thời trang mang một ý nghĩa và mục đích cuối cùng để những người đi scooter chọn lựa chiếc xe hợp với mình cũng như những gì bạn cần chuẩn bị cho mình khi leo lên em scooter lả lướt . Mà đã là thời trang chắc chắn là không theo một nguyên tắc hay trường phái nhất định có đôi khi nó còn lập đi lập lại váng cả đầu như chiếc quần tây túm rồi loe ..loe rồi trên túm dưới loe..rồi túm lại là thời trang hehe . Nên chuyên mục này bao la hầm bà lằng xín cấu hơn và nói tóm lại đánh giá về chiếc xe thiên về phong cách và vẽ đẹp sao cho hợp thời trang . Có thể chiếc xe này sẽ hợp với người này nhưng chưa chắc đã ổn với anh kia đó là điều tất yếu khi nói đến thời trang ( sự thay đổi không ngừng để phù hợp )
    Chiếc xe standard của chiến hữu haitrung nếu nói về chơi thì các cụ ngày xưa gọi là "phá thế " như cái cây đang ở thế bay lã lướt các cụ lấy kéo cắt hết cành .. và dựng đứng hắn lên bắt hắn thành thế " trực " ( thấy nhà bác cũng có mấy cạy vạn tuế núi rồi đấy ) Bác phá thế cũng khôn quá trời từ standard xuống ACMA fender light chứ bác lấy chiếc ACMA lên standard chắc chết quá
    Nói chung về thế thì xe của bác dọn đầu ra đầu ..back ra back đầu acma đít thân và đuôi standard rõ ràng .. aimà chê quá chỉ cần thay trở lại cái đầu đèn standard là xong . đã thế dáng xe bác còn lai kiểu dáng của Lambretta vì bác lắp 2 yên mà bác lại chơi cả cái yên lam già 56 ra phía sau ( có người chảy nước miếng với cái yên đấy ) .Nói chung về dáng vẽ không bị chỏi
    Màu sắc xe bác chọn phải gọi là tuyệt lịch sự và chăm chút đến cả những chi tiết như máy . Màu sắc hợp với U 30 trở lên
    Một khuyến cáo với bác vì lạm dụng dây inox quá nhiều .hiện dân chơi xe rất dị ứng với loại dây Italy này xuất xứ từ máy nước nóng Ý như một tay chơi trong này hay đùa ...bác nên chuyển sang loại dây bọc bằng nhựa đen sẽ tăng thêm phần trang nhã
    Nếu không xét về yếu tố xe Gin và liền lạc thì xe của bác haitrung vẫn đẹp và cân đối hài hoà . Thường mấy đứa con lai nó lại đẹp ( vì đã khắc phục những nhược điểm hoặc thay đổi) và hỗn ( ý nói máy móc ngon do dọn lại ) đấy bác à .Tuy nhiên vì Bác có nhiều xe nên bác dám chơi chứ ít xe chưa chắc ai dám chơi như bác .
    Bái phục bác về sự tinh tế chọn màu cho những chiếc xe .Nói về chơi thì bác cũng nghiện nặng và có trường phái riêng nay được biết bác tự làm xe cho mình lại thêm phần cảm phục
    Được vespalangbat sửa chữa / chuyển vào 09:57 ngày 25/11/2004
  9. vespalangbat

SCOOTER VÀ TRANH ẢNH
    Trước đây đã có chuyên đề đưa hội hoạ vào scooter còn hôm nay xin cống hiến chút gọi là đưa scooter vào tranh ảnh . Như các bạn đã biết trên này có rất nhiều hình ảnh rất đẹp của scooter lẫn người cởi scooter và nhất là ai cũng sở hữu vài ba tấm về em cưng của mình . Vậy tại sao không đưa vào tranh ảnh làm vật treo trang trí trong nhà hay phòng làm việc . Có một gã vespa nữa đêm vác em acma cưng của mình ra bưu điện chộp hình .. hắn tâm đắc với tấm hình lắm thế là
    Đem ra tiệm rửa ảnh rửa khổ lớn và nhờ ép lên gỗ sau đó phủ lên một màng nhựa chống tia cực tím và chống ẩm nước cái này gọi là công nghệ laminage gì gì đó để giữ bức ảnh trăm năm .. nhìn cũng hay hay và giống tranh treo vì có viền có khung ..giá cả cũng bèo khoảng 65k cho một bức
    hai tấm hình scooter sau khi được gia công
    ...và được trang trí trong góc phòng của gã nhìn cũng ác lắm
    .... và ghép chung với những thứ trang trí khác ... nhìn ngồ ngộ
    ... có chủ đề đàng hoàng đấy nhá các chiến hữu ..nhìn cặp liễn bằng tre đọc từ phải qua trái là câu đối NHÂN LẢO TÂM BẤT LẢO _ NIÊN CAO CHÍ DŨ CAO
    Tạm dịch dzật là Xe cổ nhưng máy móc êm re ... xe càng lớn tuổi .. tiền càng mắc
  10. haitrung2003qn

Cám ơn bác gà nhiều lắm!
    Bác hiểu Đông -Tây-Kim-Cổ phong phú quá !
    Chân thành cám ơn bác về những lời bình góp ý. Thực ra Haitrung tui cũng không sáng tạo được gì nhiều lắm, phần lớn là cóp nhặt trên diễn đàn của chúng ta mà thôi bác ạ !
    Vì nghiện hơi bị nặng, nên Vespa ăn vào máu thịt mất rồi, nhìn gì cũng đều liên tưởng tới Vespa cả
    Chúc bác vui vẻ và ngày càng có nhiều bài viết hay về đề tài Vespa bác nhé !