1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Scooter .... chuyên mục thời trang

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi cu_lan, 09/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taychoicodoc

taychoicodoc Thành viên mới

Bác Taychoicodoc ơi !
    Bác chưa gặp tui hồi nào mà sao bác dám nói là tui máu ăn chơi ???????
    Ý vậy là tốt hay xấu ??????
    Nói thiệt là ăn thì ai cũng phải ăn. Mà ai không chơi cắm đầu cắm cổ học ( khía bác chút) hoặc cắm cổ làm thì có nên sống không hả bác.
    Ở đời cái gì cũng biết nhưng Máu quá là chết bác ạ.
    Nói cho vui vậy thôi, chứ bác đừng giận, vì bác nói mà tui chưa thấu hiểu vì trình độ hạn hẹp. Nói bác biết sơ toàn bộ xe pháo của tui là tự tay tui làm tại nhà tui. Bởi vậy tui mới dám mời bác đưa con PX của bác vào tui giúp đỡ.
    Bác haitrung nè, tui thấy tên bác đang hiện trên fủum đấy. Gớm mới 7 giwò rưỡi sáng mà đã vào mạng nhanh vậy. bác đúng là nghiện nặng thật.
    tui nói bác ăn chơi là bái phục thực lòng đấy chứ. Chả là bên ni buồn nên chỉ ngồi hóng hớt chuyện hết bên otô-xe máy lại vespa. mà bên otô xe máy tui thấy bác trình làng một chiếc motô to uỵch và láng coóng. chưa kể đến bầy vespa đẹp như mơ. Vậy nên tui phục lắm lắm. Hồi trước tui cũng máu mê motô lắm, cũng van lạy vợ khản cả hơi để mua một chiếc rebel (nhưng đáng tiếc không thành công, bà xã dứt khoát không chịu). vậy nên tui đưa ra hai khả năng: một là bác phải rất lắm tiền, hài là phải vừa lắm tiền nhưng lại không sợ vợ nên mới thoải mái chơi một tiểu đội xe như thế (tui đoán chắc là bác cũng tầm quá băm như tui, và có gia đình rồi). Giờ nghe bác nói bác là dân chuyên nghiệp nữa thì tui ngả nón luôn. Đấy , tui nào dám chê bai hay là nói cạnh khoé gì đâu bac. Phàm trên đời ai có máu đam mê là tui đều kính nể tuốt. chỉ trừ có thuốc phiện là không mà thôi. Giờ bác lại có niềm đam mê giống tui thì nói gì hết vui nữa hả bác haitrung.
    À, trước đây tui làm nghề dạy học ở trường SP Vinh, cũng vì trái tính trái nết (trong đó có phần của chiếc vespa nổ ầm ầm hết sức phi sư phạm) nên giờ về chưa biết làm gì. hê, hê, quan trọng quái gì, miễn sao về còn kịp mà kiếm được chú vespa ngon ngon chạy là được, nghề nghiệp tính sau.
    Rất vui được tâm tình cùng bác. chúc bác vui.
  2. haitrung2003qn

haitrung2003qn Thành viên mới

Chào bác taychoicodoc!
    Cám ơn bác tâm sự chân tình !
    Có vài điều muốn nói lại cho rõ bác ạ:
    - Tui chưa nói tui là dân pro bao giờ, chỉ là dân bro thôi.
    - Hai khả năng bác đoán về tui đều trật lất. Tui không lắm tiền, nhưng bù lại tui có đam mê. Còn sợ hay không sợ vợ thì còn tuỳ bác ạ. Mọi việc làm đúng đều không có gì để sợ. Tài thuyết phục quyết định tất cả !.
    - Bác đừng nói lắm tiền mới chơi được Vespa và nhiều Vespa nhé, nói thế Các bác Hongsonn, vietnamvespa, vespalangbạt ....có ý kiến gì không nhỉ ?
    - Bác đừng nói thế mà dân Vespa tự ái nhé (trong đó có phần của chiếc vespa nổ ầm ầm hết sức phi sư phạm) phải nói là Vespa nổ trầm ấm ...phỉnh ...phỉnh.. phờ chứ! Mà PX còn long lanh của bác thì tiếng pô nghe ấm cúng lắm chứ!
    Phần bác, bác lại khiêm tốn quá. Bác đi học xa, đi học cao thì về cái ghế của bác bét cũng là trưởng( chủ nhiệm) khoa, hơn nữa thì hiệu phó, hiệu trưởng .
    Thôi nhé chấm dứt chuyện riêng, xiết chặt tay bác. Còn tuổi tác không hề gì, tui tốt nghiệp PTTH năm 82, mọi việc đều suôn sẻ cho đến lúc đó bác đoán xem.
    Thân ái
  3. vespalangbat

vespalangbat Thành viên mới

XÚI DZẠI CÁC BÁC VESPA... NGÔNG
    Mấy hôm nay đem hai em standard đến mỹ viện Tư trung chuẩn bị tắm nâu tắm trắng tẩy mụn cóc nốt ruồi( sơn đổi màu cạo rỉ sét ) sửa mũi sửa mông ( làm bửng làm cốp ) suy nghĩ hoài có nên vẽ vời vài đường cho chiếc áo em không ( như kiểu hoạ sĩ Sĩ Hoàng vẽ áo dài ) cũng kiếm được cái tác phẩm ưng ý nhưng mới vẽ em Thu phai xong chơi thêm chiếc nữa thấy uổng quá nên chuyển sang dọn theo trường phái ... ẩn thực ( vừa sờ vừa đoán ) hà hà chờ ít bữa rồi biết
    Nghĩ cũng uổng nên giao bản quyền lại cho bác Haitrung xe nhiều làm thử một chiếc mát trời miền trung khỏi đụng hàng ... chiến hữu nào thích thì chơi thử xem sao ... cái này xúi đàng hoàng nha
    Là thế này nếu xe nào cái bửng còn trống trải quá .. mà xe thì chưa sơn lại chơi thử cái này lên... giao cho thợ sơn sơn thô trước sau đó đem sườn xe đến mấy tay chuyên vẽ quảng cáo ( cho rẻ vì cái này không phải bóp đầu sáng tác ) vẽ xong đem chở về tiệm sơn thổi lớp bóng lên là xong ... trong trường hợp xe đã sơn rồi ..cũng được nhưng thợ vẽ hơi cực phải làm nhám chút trên mặt sơn
    ..Nếu xe màu đỏ ... cái này bác haitrung có thì phải chơi lên bửng
    Hoặc uốn éo cách điệu một chút ...chơi lên cốp xe càng độc hơn
    ..xe xanh biển thì mờ mờ ảo ảo ... siêu thực
    ..Kiểu đắp nổi theo kiểu logo ..ừ mà thấy bác Hải inox nhà mình mới sơn em ACMA màu đen không chừng được đấy
    ..Cái này dành cho em standard cafe sữa bác hongsonn 15 triệu bảo đảm vẽ lên xong 25 triệu cũng xem lại ... coi đứa nào trả thế
    Còn cái này theo trường phái ... xuyên cửa sổ ... nhìn không đã thì lấy tay sờ hờ hờ ..nhưng nói trước cái xe nhìn sọc không là sọc nhìn xa không giống con ếch nữa mà thành con cá sặc
    Như đã nói tranh được vẽ trên bửng xe do đó để tạo ấn tượng làm thêm cái gáo dừa treo lủng liểng đàng trước hoặc đôi guốc mộc tòn teng. người ngồi xe cứ việc vuốt râu ra dáng ta đây Trạng Quỳnh chuẩn bị đối câu da trắng vỗ bì bạch của ĐTĐ khữa khữa . Còn bác nào có máu kinh doanh hơn thì kiếm mấy cái hãng xà bông ,dầu gội đầu , thuốc lác nói nó muốn đưa logo hay thương hiệu lên xe tui...xì tiền ra
    Chơi thử coi ... bảo đảm chả đụng hàng mà tối ngày đụng đầu xe mấy tay ham ngó
    Được vespalangbat sửa chữa / chuyển vào 00:28 ngày 28/11/2004
  4. vespalangbat

..Cái này thì hiphop lambada một chút ... tha hồ lạng lách
  5. haitrung2003qn

Gửi bác Vespalangbat tấm hình tham khảo để hoàn thiện tác phẩm của bác trọn vẹn hơn
    Có fan nào dám vầy không, nghe nói model xăm mình bây giờ đang thịnh ở SG ?!
  6. haitrung2003qn

Gửi bác Gà thêm cái này

7. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Dà?nh cho càc bàc cò xe theo phong càch quĂn 'Ặi. Phìa trong nòn sf́t cò dò?ng chưf CARPENTIER 1955. KhĂ? chù? 'ò?i già 350k.
  8. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Uix... ba cái đồ quỷ này... Chắc ông nào mới trập tễnh chơi đồ cổ đây... Có mỗi một việc vẽ cái chữ lên nón cung vẽ sai: ai đời chữ THỢ MỘC lại vẽ chữ THỢ HỒ (CARPENTER viết sai) . Bớt đi ông ơi, 500 tui mua!
  9. vespalangbat

...Nhạt nhoà trong mắt ai ...!!??

10. garu333

garu333 Thành viên mới

XUÂN NÀY ... ĐI XE MÀU GÌ ... !!!??
    Lâu rồi mới quay lại chuyên mục thời trang .. sắp đến tết thấy bà con dọn xe chuẩn bị ăn tết con Gà và hội ngộ Vespa ba miền mới phát hiện ra ... lúc này có rất nhiều xe màu trắng ra đường ..này nhé chỉ riêng trong saigon vespafriends đầu tiên đã có Bạch mã hoàng tử của Bác Thắng giờ đây đã có thêm nào em standard 3 số trắng mờ của chú Boom lại thêm cô em chân dài chiếc nimbus 2004 , có cả " kẻ khủng bố trắng tinh " của một chiến hữu mới ,Chung vespavietnam cũng một em trắng phao rồi Hùng vespa 1980 với em sprint lịch lãm chưa kể em ACMA trắng của KFC ACMA trắng của vietnamvespa ..và bây giờ gã vespalangbat cũng một em standard trắng chuẩn bị xuất xưởng ...!!! và bao nhiêu xe trắng nữa trên đường phố
    Thật ra màu trắng là một màu dễ phù hợp với các loại xe , với vespa màu trắng tăng thêm vẽ sang trọng và lịch lãm .. nào là trắng mờ ,trắng kem ,trắng sữa trắng metal ,trắng xà cừ các kiểu , đặc biệt những xe màu trắng xà cừ khi đi ban đêm bắt ánh sáng đèn nhìn màu trắng kỳ ảo hơn..mỗi màu mỗi vẻ chưa kể dân chơi hai màu kèm theo những màu nhẹ như trắng hồng ,trắng xanh , trắng vàng

Dễ là thế đấy nhưng màu trắng cũng rất kén chọn đấy !! chơi xe màu trắng đòi hỏi chủ xe phải để ý
    _ Các chi tiết trang trí xe phải sáng bóng chỉ viền inox đầu đủ sáng choang , chỉ bửng chỉ cốp , sàn kể cả cao su tay nắm ,chân chống cũng phải chọn màu có thể màu trắng hay kem cho phù hợp. màu yên xe cũng vậy !!.. chọn màu cho phụ tùng trang trí kèm theo không khéo nhìn ớn lắm ... nhìn thử kẻ khủng bố chơi chỉ màu đen .. biết liền
    _ Xe màu trắng phải là xe ngon và làm máy một lần cho thật ngon trước khi sơn ..vì với bao nhiêu thứ màu trắng dễ bắt bụi và dầu mỡ tưởng tượng tay chân của bác sĩ y tá cứ nhè em mà rờ rẫm ...xót cả ruột . Xe màu trắng phải luôn sạch sẽ không bụi bẳm được , trầy sướt một chút là thấy ngay
    _ Người đi xe màu trắng cũng phải sạch sẽ ...cái sạch sẽ đây không phải là siêng năng tắm gội mà là phong thái phong cách từ ăn mặc cho đến ngôn phong . Chính bản thân bạn khi ngồi trên một em xe trắng bạn cảm thấy mình đĩnh đạc hơn và phong nhã hơn đúng không..!!?? nói chung bạn không thể nào xuề xoà hay cẩu thả bên một chiếc xe trắng được
    Mùa Xuân đã đến một năm mới chuẩn bị bắt đầu với bao điều mơ ước . Màu trắng tượng trưng cho sự trong sáng lòng chung thuỷ và phong nhã chắc chắn những người bạn vespa với những chiếc xe màu trắng của mình sẽ rong ruỗi và tô đẹp phố phường vào Xuân .

Được garu333 sửa chữa / chuyển vào 11:08 ngày 21/01/2005