1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sẽ bị lây nếu mắc bệnh hen suyễn - Giải đáp

Chủ đề trong '7X Đà Nẵng' bởi inbaobigiay, 13/04/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. inbaobigiay

inbaobigiay Thành viên mới

“Chào thầy thuốc, vừa qua em cảm thấy khó thở, thở khò khè và đau ở ***g ngực, được bác sĩ chẩn đoán là bị hen suyễn. Không những thế, em không biết là hen suyễn có lây không ạ, khiến cho thể nào để chữa hen suyễn hiệu quả nhất ạ vì em sợ sẽ lây sang cho con. Cảm ơn chưng sĩ”

Ttrong khoảng bạn Nguyễn Thị Thảo, 30 tuổi Ninh Bình

Chào bạn, cảm ơn bạn đã có nghi vấn gởi tới phòng khám của chúng tôi, để trả lời nghi vấn này 1 phương pháp cụ thể hơn thì bạn có thể theo dõi các thông tin mà tôi san sẻ dưới đây. Hy vọng bạn sở hữu hướng điều trị phù hợp cũng như kiểm soát an ninh sức khỏe cho bé yêu nhà bạn 1 cách rẻ nhất. Sở hữu nghi vấn bệnh hen suyễn có lây ko đang là vấn đề hiện nay:
    Bệnh hen suyễn với lây hay không?

Bệnh hen suyễn là hiện tượng viêm kinh niên vô khuẩn kéo dài, chỉ ¼ trẻ thơ có dịp thoát khỏi căn bệnh này vĩnh viễn, những trường hợp còn lại với thể kéo dài đến lúc trưởng thành, đòi hỏi phải tương trợ bằng các chiếc thuốc chữa hen suyễn ngừa.
    Về vấn đề này, chúng tôi khẳng định là bệnh hen phế truất quản không phải lấy nhé, tuy nhiên lại sở hữu tính di truyền. Nghĩa là, cha mẹ bị hen suyễn sở hữu thể lây sang cho con, theo nghiên cứu thì tỉ lệ di truyền lên tới 25%. Cho nên, trong trường hợp của bạn, nếu như bé đã to và bạn chỉ bị sau lúc sinh thì chẳng hề lo bé bị nhiễm bệnh, phải vững chắc rằng ông thị trấn của bạn không từng bị căn bệnh này trước đó.vì vậy, khi nghi ngờ hen suyễn ở trẻ em thì cần đưa đến bác sĩ chuyên khoa để chẩn đoán cũng như có hướng điều trị thích hợp để dứt điểm, ngăn chặn bệnh mang thể tái phát tới độ tuổi trưởng thành. Khi này, hen suyễn không thể điều trị dứt điểm, người bệnh chỉ sở hữu thể hạn chế triệu chứng của bệnh hen suyễn bằng thuốc cắt cơn hen suyễn phòng ngừa hoặc một số cái thuốc giảm viêm, giảm ho.
    Bí quyết trị hen suyễn là như thế nào?

hiện nay, chưa có mẫu thuốc nào mang thể đặc trị bệnh hen suyễn, tất cả bệnh nhân đều phải chấp thuận sống chung với hen suyễn suốt đời. Ngoài ra, căn do bị hen suyễn có thể xuất phát trong khoảng 1 số các dị ứng nguyên, cho nên bạn có thể hạn chế hen suyễn sở hữu thể tái phát bằng phương pháp hạn chế tiếp xúc sở hữu bụi bặm, lông chó mèo, ẩm mốc.tuy nhiên, người bệnh nên phòng ngừa bình xịt thuốc trị hen suyễn để kịp thời thuốc cắt cơn hen suyễn, đây cũng là biện pháp để hạn chế bệnh nhân cảm thấy khó thở, thở dốc cố nhiên ho kéo dài, có thể gây ra tử vong. Song song, bạn mang thể chủ động phòng tránh bệnh hen suyễn bằng cách sống lạnh mạnh, để tâm cảnh luôn được thả phanh, quan hê dục tình đều đặn cũng như chơi nên để mình rơi vào trạng trái stress, phản ứng, cáu ghét.Đối mang trường hợp của bạn Thảo, bạn với thể áp dụng bài thuốc nam trị hen suyễn trong khoảng củ gừng, lá hẹ để giảm bớt các triệu chứng của bệnh. Liệu pháp này được phần lớn người cho là hiệu quả, bởi trị hen suyễn bằng thảo dược an toàn 100%, không có tính tái phát cũng như tương trợ điều trị tốt hơn tân dược chỉ sau 1 tuần.