1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sẽ chẳng bao giờ em nói với anh về một khoảng trời...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi batwoman, 30/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. batwoman

batwoman Thành viên mới

Đang ngồi bên anh, mỗi người một máy tính... Em trên mạng, anh xem lại những bức ảnh trong chuyến du lịch vừa qua... Em chỉ cho anh bức ảnh của em lần đầu gây ấn tượng với anh... đôi mắt ngước lên vừa u sầu, vừa mạnh mẽ, vừa đầy hi vọng...
    Đột nhiên em thấy mình thật hạnh phúc, điều đơn giản thế thôi nhưng đôi khi chúng ta bị dòng đời chảy trôi nhanh quá cuốn đi đến nỗi chẳng nhận ra. Em hạnh phúc vì em có người đàn ông cho riêng mình, một người để em có thể ôm bất cứ lúc nào, để được hôn, được cảm thấy mình đầy đủ, và đó chính là anh...
    Em chỉ cần biết hôm nay mình hạnh phúc, và được sống trọn vẹn chỉ hôm nay thôi, nỗ lực mỗi ngày anh nhỉ, bởi ngày mai rồi sẽ lại trở thành hôm nay mỗi sáng sớm...
    Mai trời sẽ nắng đẹp, có lẽ mình sẽ lại làm vài việc lặt vặt trong vườn với nhau, em sẽ trồng một vài loại cây mình mới mua, anh sẽ tiếp tục cưa cái cây ở góc vườn, chuyển mấy tảng đá về phía sau... rồi chiều tối sẽ cùng nhau nướng thịt... trời sẽ nắng đến tận 8, 9 giờ tối... Cuối tuần sẽ thật thoải mái để mai anh bắt đầu một tuần làm việc mới, còn em sẽ gắng làm tốt công việc của mình...
    Em sẽ bớt nhớ nhà, chỉ cần nhìn vấn đề theo một hướng khác và chấp nhận thực tế để tìm một hướng đi đúng nhất thì mọi điều sẽ tốt đẹp thôi anh nhỉ! Em là chủ nhân cuộc đời mình...
    Đi ngủ thôi nào, cho Susu mau lớn nhé!
  2. lgmphuong

lgmphuong Thành viên mới

Tớ nhớ ngày xưa đọc được đâu đó có vài dòng thơ
    Sẽ chẳng bao giờ em nói với anh về một khoảng trời
    Có một vì sao bé xíu
    Thắp riêng cho mình anh thôi

Hihi ,đọc topic của bạn tự dưng thấy nh cảm xúc cũ ùa về
    Chúc bạn vui nhé
  3. ha_kennic

ha_kennic Thành viên mới

luôn hạnh phúc và bình yên như vậy nhé
  4. ivalus

ivalus Thành viên mới

Dù thật lòng em muốn...
    Nhưng có vẻ như quá khó...

Được ivalus sửa chữa / chuyển vào 14:41 ngày 31/08/2009
  5. batwoman

batwoman Thành viên mới

Dạo này đọc nhiều các bài tâm sự về ngoại tình ở vnexpress quá nên em bị ám ảnh. Đêm qua em mơ... căn hộ của vợ chồng mình và căn hộ của cô bạn hồi trung học của em ở rất gần nhau, chỉ cách nhau cái hành lang thôi. Hôm đó em đi làm về sớm, vừa về đến cửa đã thấy anh bước ra từ căn hộ của cô ấy... trên người chỉ mặc... mỗi cái áo phông hơi dài . Tự nhiên trong mơ, cơn tức giận, hụt hẫng, thất vọng chợt bùng lên dữ dội, bao nhiêu thứ cảm xúc đan xen làm em hét lên: - Anh đã làm gì ở đó???
    Nhưng anh chỉ bảo: - Chẳng làm gì cả! Em bực mình lắm lắm, đầu óc rối bời, bật lên tiếng nức nở mà nước mắt chẳng thể trào ra.
    Em bảo anh: - Thế anh nghĩ thế nào nếu thấy em cũng chẳng mặc gì trước mặt một người đàn ông khác?
    Anh chẳng nói gì, chỉ cười nhạt thôi!
    Và em thật sự tuyệt vọng. Ôi cái cảm xúc khốn khổ ấy có lẽ em sẽ chẳng bao giờ quên được, em thức dậy và thấy mình đang nức nở. Sáng ra em kể với anh, anh bảo: - Sao em cứ tự hành hạ mình thế? Em biết là anh sẽ chẳng bao giờ làm như vậy đâu.
    Nhưng thức dậy rồi em lại thấy trong mơ mình thật ngu ngốc. Ừ thì người ta đã cạn tình, chỉ cười khẩy trước sự đau đớn của em, nếu có một ngày như thế, em sẽ đau khổ đấy, nhưng em sẽ không để những cảm xúc tiêu cực ấy xâu xé em lâu, em sẽ dứt khoát rằng khi không còn tình nghĩa nữa, mình nên giải thoát cho nhau, giải thoát cho chính bản thân mình, phải biết yêu thương mình thì mới có thể yêu người khác. Và khi em đã dứt khoát được, em sẽ biết mình phải làm gì. Khi em rơi vào bế tắc, điều đầu tiên em cần làm đó là, để cho mình một khoảng thời gian nhất định để đau khổ, để day dứt, rồi sau đó em sẽ ngồi yên, tĩnh lặng và cố tìm hiểu bản thân mình... Em sẽ tìm ra lối đi anh nhỉ?
    Tính em là thế, chẳng quen chia sẻ, kể lể về nỗi khổ của mình, vì mỗi người sẽ cho em một lời khuyên và em sẽ càng mông lung hơn, em cần thời gian cho chính bản thân em anh ạ. Và đó là khoảng trời em sẽ không nói với anh...
    "Luôn hạnh phúc và bình yên như vậy nhé..."
    Em cũng luôn mong muốn điều đó anh ạ! Nhưng em cũng biết những còn đường em đi chẳng bao giờ lại chỉ có mình hoa hồng, ngay trong cuộc sống hàng ngày thôi, có biết bao nhiêu thứ mình phải lo toan, nhưng chỉ cần mình sống hết mình, trọn vẹn hôm nay, ngày mai mình sẽ không hối tiếc dù có điều gì xảy ra anh nhỉ!
    Hôm qua mình nướng thịt, ngon lắm lắm nhưng tối đến lúc đi đánh răng em lại nôn hết ra, không biết Susu có hấp thu được chút nào không đây!!!
    Cảm ơn các bạn đã vào chia sẽ nhé, cứ coi đây là nhà mình và chia sẻ những điều về "khoảng trời" mà bạn không thể nói ra.
    Chúc anh, chúc em, chúc Susu và mọi người một tuần mới vui vẻ, bình yên.
  6. uocmo2009

uocmo2009 Thành viên mới

hạnh phúc và bình yên vậy thì còn gì bằng
    đánh dấu topic
  7. batwoman

batwoman Thành viên mới

Dạo này em hay khóc nhè lắm nhé. Hôm sinh nhật, em một mình đi tàu đên B để tìm lớp học và làm bài kiểm tra đầu vào. Em phải đi sớm để không bị nhỡ giờ vì em còn chưa biết đường ở đó. Điện thoại còn chưa có vì chưa mua được sim. Một mình em ngồi nghỉ trưa ở khuôn viên ngôi trường anh học ngày xưa... Anh cũng biết mà, dạo này em hay bị ù tai lắm. Một mình ngồi đó, xung quanh biết bao nhiêu người nhưng mà em lại cảm thấy quá đơn độc. Sáng đã nhận được tin yahoo từ chị gái chúc mừng sinh nhật, ở nhà mọi người chẳng quen thể hiện tình cảm, phải nhờ đến đứa cháu nói nó nhớ dì ... vô cùng. Tự nhiên em tủi thân và nước mắt, nước mũi cứ chảy ra mãi. Có thể nơi em đang ở là niềm mơ ước của nhiều người, nhưng em lúc này lại ước em đã không ở đây.
    Biết rằng mọi người ở nhà đang lo cho em lắm, mẹ nhiều đêm chắc lại chả ngủ được. Chiều về chat với mẹ, chị và các cháu lại phải giả vờ mình mạnh mẽ lắm, khoẻ lên nhiều rồi, đã có thể tự nấu ăn, không nôn nữa.
    Hôm qua cũng thế nhé, anh đi làm về rồi cùng em nấu Phở bò, quốc khánh cơ mà. Ăn xong mình lên nhà xem tivi, nằm trong vòng tay anh mà nước mắt em lại chảy ra. Không phải vì em buồn, có lẽ vì em hạnh phúc. Đâu phải lúc nào em cũng có người đàn ông của mình ở bên cạnh, em không biết vợ chồng mình rồi sẽ ở bên nhau được bao lâu (em ước là đến tận khi mình từ giã cõi đời), em không biết ngày mai còn được ôm anh không, em chỉ biết lúc này và em ôm anh chặt hơn nữa... Rồi anh cũng biết là em đang khóc, anh hỏi vì sao, em xấu hổ lắm, chả dám nói thật, đành bảo anh em nhớ nhà...
    Mùa thu đang đến dần rồi, trên rừng đã lốm đốm những tán lá vàng...
  8. batwoman

batwoman Thành viên mới

Thế là lại đến cuối tuần! Anh lại hì hụi tiếp tục bê đá, đổ đất để làm hòn non bộ phía góc vườn. Chẳng nhẽ em lại không giúp anh, thế là em đem cái ghế gấp ra bãi cỏ, nằm sưởi nắng với con mèo... nhìn anh, he he. Em chả nên cố sức, nhỡ Susu làm sao thì hối hận chả kịp.
    Em vẫn bảo anh mèo là phải biết săn bắt, anh cũng kể với em chuyện con Maxi hay bắt chim lắm, em chả tin, thế mà hôm nay em nhìn thấy nó đang ăn một con chim sẻ, híc, lông đầy mồm, em liền biu-ti-phun ngay lập tức. Ác man quá Maxi ơi!
  9. giangxao

giangxao Thành viên mới Đang bị khóa

Hy, anh chị thật hạnh phúc
  10. truly_madly_deeply

truly_madly_deeply Thành viên mới

Ngày lại ngày
    Tôi nhìn những người đang thực sống
    Và cũng nhìn những người không
    Thực sự... nhói lòng...
    Hạnh phúc...
    Tại sao có người có
    Có người không
    Tạo hóa đã ban cho mỗi người
    1 số phận rồi chăng
    Tự ngẫm về bản thân
    Tôi đã làm gì không đúng mực
    Hay đã không cố hết mình
    Để luôn luôn phải chịu nhiều ấm ức
    Dẫu vậy, tôi vẫn luôn tin rằng
    Có 1 thứ đang chờ mình phía trước: HẠNH PHÚC
    TB: mẹ mà biết "con nhà tông" làm thơ kiểu này chắc lại....