1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sẽ chẳng bao giờ em nói với anh về một khoảng trời...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi batwoman, 30/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ovalove

ovalove Thành viên mới

Chắc chắn người chồng nào cũng sẽ cảm thấy thật hạnh phúc khi được đọc những dòng tâm sự của vợ như thế này! Những lúc cô đơn đọc thấy ấm áp lạ kỳ.Hạnh phúc nhiều khi ta có được từ những điều thật giản đơn!
  2. batwoman

batwoman Thành viên mới

Chồng mình cung Dương Cưu bạn ạ. Cảm ơn lời chúc của bạn.
    Xie xie nguoixuban :D, chúc bạn sớm... lấy vợ, lấy vợ chắc cũng thích như được lấy chồng he he.
    Hi hi, mong chồng mình cũng hạnh phúc khi có vợ con như thế này.
  3. batwoman

batwoman Thành viên mới

"Không ai tắm 2 lần trên một dòng sông"
    Chẳng có gì là ở lại như cũ, mọi vật, mọi thứ đều biến đổi không ngừng, cũng như con trai vậy, thế mà em cứ mong con phải ăn ngon ngủ kỹ như hồi mới sinh ra. Sau trận ốm, con không còn đòi ăn và ngủ như 2 -3 tuần đầu mới sinh nữa, em cứ trách mình mãi, để con đến nông nỗi này. Sau đó em phải tự nói với mình nếu con cứ mãi như hồi mới sinh thì làm sao con lớn được, mỗi một thời kỳ đứa trẻ sẽ khác đi, nuôi một đứa trẻ không dễ dàng chút nào nhưng em sẽ kiên nhẫn và luôn cố gắng. Con trai là điều kỳ diệu nhất mà em có thể làm được trên đời. Chồng cũng kiên nhẫn với vợ lắm, mỗi lần con ho, mỗi khi con khóc ngằn ngặt là vợ lại cuống lên, trách cứ chồng, trách mình, chồng không giận vợ mà hiểu vợ đang sốt ruột, lo lắng quá thôi. Chồng ôm con cho vợ ngủ, chăm con hơn bất cứ người bố nào mà em từng biết. Em càng yêu và trân trọng chồng hơn. Bây giờ con đã đỡ nhiều và lại đi vào thói quen ăn ngủ khá tốt rồi, vợ mới có thể yên tâm ngồi online khi con ngủ.
    Mùa xuân đầu tiên của vợ trên đất nước này, đẹp chưa từng có. Hoa nở khắp nơi, cây cối đâm chồi nảy lộc, cây cherry mới mua còn bé tí mà hoa đã nở trắng rồi. Con ọ ẹ, em lại cho con ti thôi, đúng giờ quá cơ, cứ 2 tiếng con lại dậy một lần. Vợ giỏi nhỉ hi hi
  4. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

Cũng hy vọng... :)
  5. batwoman

batwoman Thành viên mới

Chồng và con đang ngủ...
    Sáng sớm nay sau khi cho con bú em ngủ tiếp, trong cơn mộng mị em lại mơ...
    Em mơ chồng không còn quan tâm đến em nữa. Trong mơ em biết chồng vẫn còn yêu người cũ vô cùng, em biết chồng chưa từng yêu em, chỉ vì muốn quên người cũ nên mới cưới em... Em đau đớn đến phát cuồng lên. Đau vì tình sợ thật! May mà em chưa bao giờ phải trải qua trong đời thật, chỉ vài phút trong mơ thôi. Em đau đớn quá, bảo em sẽ bảo chị ấy rằng chồng vẫn còn yêu chị ấy lắm. Chồng chả thèm quan tâm đến em, vẫn ngồi đó lơ đãng bảo, ừ, em gọi và bảo chị ý giúp anh. Hu hu, em đau quá, thét lên bảo sao chồng lại có thể làm thế với em, sao có thể làm thế với con, chồng đã phá huỷ cuộc đời của 2 con người rồi đấy. Thế mà chồng vẫn chả thèm quan tâm mới đau chứ. Em bảo em muốn làm thủ tục li dị, em đi tìm mẫu đơn bằng ngôn ngữ nơi này nhưng chả tìm được, thế là chồng tìm giúp em. Hu hu, thế rồi người của toà án đến thanh tra tài sản. Hai người đàn ông đến xem nhà, hỏi chồng về các khoản tiền... Đến lượt em chả có gì, họ nhìn thấy con gà mẹ mới luộc, hỏi em có phải của em không, (hi hi, buồn cười thế chứ), em bảo không phải, là của mẹ em. Mẹ ngay lập tức cười và nói bằng tiếng Việt với 2 ông này: "muốn thử ăn thịt gà không?". (híc chả hiểu sao em lại mơ vớ vẩn thế chứ). Thế rồi em bắt bản thân phải quen với việc sắp li dị chồng, bị lừa dối trong suốt thời gian qua, đau đớn lắm, lúc nào cũng ướt nhoà mắt. Hình ảnh cuối cùng là em đang đứng trước một cánh đồng trải rộng vút tầm mắt, hoa vàng lốm đốm trên thảm cỏ xanh, lòng đau như cắt nhưng đã bắt đầu tin rằng đây không phải là dấu chấm hết, rằng sẽ có những ngả rẽ khác đang chờ đợi em. Đúng là có con em thấy mình mạnh mẽ lên nhiều lắm, em không còn để nỗi đau đớn huỷ hoại bản thân mình. Em sống còn vì con nữa chồng ạ.
    Sáng kể với chồng, chồng bảo giấc mơ đó chứng tỏ em không tin chồng, không tin vào tình yêu của chồng. Em thì em biết, lúc nào em cũng sợ mình không còn được quan tâm và yêu thương nữa. Em cũng biết em mơ vì mấy ngày trước đó người cũ của chồng và bạn trai chị ấy đến ăn uống với vợ chồng mình, chị ấy rạng ngời và thật đáng yêu. Lần nào gặp chị ấy em cũng thấy mình thật nhỏ bé và tầm thường. Sau khi chị ấy về, vợ chồng mình nói chuyện, em bảo em tự hỏi anh bạn trai chị ấy có cảm giác giống em không, cảm giác của anh và chị ấy có giống nhau không?! Chồng hỏi cảm giác của em là gì, em bảo em không hiểu gì sao chồng lại để mất chị ấy, lại bỏ chị ấy. Chồng bảo 1 câu mà em buồn đến tận bây giờ, có lẽ đó là cội nguồn của giấc mơ kia: "OH, C, I LIKE HER SO MUCH. But i am happy that she found her bf and me too, i found my wife and we are all happy now."
    Em sẽ không nghĩ linh tinh nữa nhé, em tin rằng chỉ yêu thôi thì chưa đủ, con người ta cần sự phù hợp nữa để có thể sống cùng nhau, em hi vọng vợ chồng mình sẽ luôn tìm được sự đồng điệu để tiếp tục bên nhau mãi mãi. Em cũng mừng vì chồng và chị ấy vẫn là bạn tốt của nhau sau tất cả, điều ấy nghĩa là chồng đã luôn tốt với chị ấy, tôn trọng nhau nên sau khi chia tay vẫn có thể quay về làm bạn. Em cũng biết chồng đã từng yêu chị ấy rất nhiều, nhưng em cũng biết chồng có một trái tim nồng ấm và biết yêu thương nhiều lắm, thế nên em yên tâm rằng hiện giờ em được thương yêu vô cùng.
    Chồng bảo: anh rất tự hào vè bản thân mình, anh tạo ra được thằng ku xinh thế cơ mà. Em bảo, hứ, anh chỉ việc sướng thôi, việc còn lại em làm đấy chứ
  6. batwoman

batwoman Thành viên mới

Mới sáng sớm... bố đã làm mẹ buồn. Mẹ để con cho bố trông một lát, con khóc, bố cho con ngậm ti giả, con nín. Mẹ không đành lòng để một người như bố làm mẹ buồn. Bây giờ không ai có quyền làm cho mẹ buồn nữa hết, chỉ con thôi. Mẹ không để mẹ buồn, sẽ cạn dòng sữa cho con mất. Mẹ quay lại với con khi chưa kịp đi hết cầu thang xuống nhà. Bố đang nằm bên cạnh nhìn con. Con ngậm ti giả một mình. Mẹ rút ti giả ra, bắt đầu nói chuyện với con. Bố hỏi hành động đó nghĩa là gì, mẹ đang định cho con ti à? Mẹ không nói gì, mẹ là thế đấy con, khi mẹ giận, khi mẹ đau, mẹ sẽ coi như người làm cho mẹ đau không tồn tại trên đời nữa, trừ con ra, mẹ sẽ luôn yêu con và quan tâm đến con, cho dù có lúc nào đó con làm mẹ đau.
    Ban đầu con khóc một chút, rồi sau đó con bắt đầu chơi và cười với mẹ. Bố thấy thế cũng bắt đầu tìm cách lân la chơi cùng. Mẹ vẫn coi như bố không tồn tại trên đời. Mẹ bảo con bằng tiếng việt, cho dù mẹ không yêu bố nữa thì con vẫn yêu bố nhé, vì bố rất tốt với con, chỉ có điều đôi khi bố chưa hiểu con muốn gì. Chơi với mẹ một lúc lâu con quay sang chơi với bố. Mẹ có thời gian nhìn con yêu. Nước mặt mẹ trào ra vì nghĩ có một lúc nào đó mẹ sẽ cố sống với bố khi không còn tình yêu - chỉ vì con? Nhìn con lòng mẹ lại quặn đau, không muốn con phải sống xa mẹ hoặc bố. Bây giờ mẹ mới hiểu những người đàn bà ở VN, sự chịu đựng của họ với những người chồng bạc bẽo chỉ vì con. Thế mà xưa nay mẹ cứ cho rằng mẹ có thể rất dứt khoát, dứt áo ra đi bất cứ lúc nào. Mẹ có thể làm được điều đó ư???
    Con quay sang nhìn mẹ, nước mắt mẹ đang rơi, con nhìn mẹ không chớp mắt, không quay đi. Con mới vừa tròn 2 tháng tuổi, con đã biết mẹ khóc ư??? Con nhìn mẹ lạ lùng lắm, mẹ mỉm cười như mếu trong nước mắt với con, mẹ không cất được lên lời. Mẹ biết con muốn an ủi mẹ. Bố thấy vậy chắc cũng xót xa nên vuốt vai mẹ nhẹ nhàng. Mẹ đẩy bố ra.
    Con ạ, rồi khi con lớn con sẽ còn nhìn thấy mẹ khóc nhiều nữa cơ. Vì mẹ được tạo ra từ nước mắt, thiếu nó mẹ không còn là mẹ nữa. Rồi con sẽ thấy cuộc đời không chỉ có nụ cười đâu, nước mắt làm nụ cười thêm tươi vào ngày mới. Khi con đau, đừng bắt mình cười, để nước mắt xoa dịu nỗi đau, con sẽ dễ dàng vượt qua nó hơn. Rồi con sẽ thấy, có thể khi mẹ cười mẹ sẽ đau hơn khi mẹ khóc, vì thế con đừng đau lòng nhé, cứ để mẹ khóc, cứ để nước mặt mẹ rơi. Và con ạ, kể cả khi mẹ cười hay mẹ khóc... mẹ vẫn luôn yêu con!
    Được batwoman sửa chữa / chuyển vào 13:45 ngày 13/05/2010
  7. batwoman

batwoman Thành viên mới

Cái mặt chồng khi tìm cách làm lành trông như đứa trẻ con biết lỗi, nghiêng nghiêng thật buồn cười. Trưa, hai vợ chồng ăn cơm, vợ tự lấy đồ ăn, chồng thấy thế tự lấy theo. Vợ ngồi ăn chẳng thèm nhìn chồng nữa. Một lúc, chồng chìa ngón tay út ra rồi cười bẽn lẽn. Vợ im lặng. Chồng vẫn nhõng nhẽo không thôi, bảo vợ có 2 phút để nghéo tay. Vợ vẫn chẳng nói gì. Chồng bảo: "Anh tha thứ cho em". Vợ ngẩng lên, buồn cười quá mà phải cố nén lại bảo chồng: "Quỳ xuống!". Chồng bảo: "Nhưng anh tha thứ cho em cơ mà?". Vợ bảo, vợ có lỗi gì mà cần được tha thứ? Chồng cười, lại chìa ngón tay út ra. Vợ đưa chân lên, he he...
  8. batwoman

batwoman Thành viên mới

Cái mặt chồng khi tìm cách làm lành trông như đứa trẻ con biết lỗi, nghiêng nghiêng thật buồn cười. Trưa, hai vợ chồng ăn cơm, vợ tự lấy đồ ăn, chồng thấy thế tự lấy theo. Vợ ngồi ăn chẳng thèm nhìn chồng nữa. Một lúc, chồng chìa ngón tay út ra rồi cười bẽn lẽn. Vợ im lặng. Chồng vẫn nhõng nhẽo không thôi, bảo vợ có 2 phút để nghéo tay. Vợ vẫn chẳng nói gì. Chồng bảo: "Anh tha thứ cho em". Vợ ngẩng lên, buồn cười quá mà phải cố nén lại bảo chồng: "Quỳ xuống!". Chồng bảo: "Nhưng anh tha thứ cho em cơ mà?". Vợ bảo, vợ có lỗi gì mà cần được tha thứ? Chồng cười, lại chìa ngón tay út ra. Vợ đưa chân lên, he he...
  9. batwoman

batwoman Thành viên mới

Sáng sớm chồng đã bật ti vi xem hoạt hình (sao ở đây trẻ con dậy sớm thể nhỉ?), bảo vợ: Hồi bé anh rất thích xem loạt phim hoạt hình này. Vợ bảo: Chắc chồng toàn nằm dựa đầu vào tường xem đến bẹt cả đầu chứ gì? Chồng cười hí hí. Vợ bảo: Hồi bé em chả có ti vi mà xem. Chồng an ủi: Thực ra theo nghiên cứu những đứa trẻ ít xem ti vi thường thông minh hơn những đứa trẻ xem ti vi quá nhiều. Vợ cười ha ha bảo: That''s why... Chồng tủm tỉm hỏi: That''s why what?
    Vợ tít mắt bảo: That''s why you don''t even understand what''s behind "That''s why" he he
    Dạo này vợ cứ thấy buồn buồn, sinh em bé xong vợ chồng mình hình như ngày càng trở nên xa cách. Vợ cần được yêu thương và quan tâm nhiều quá thì phải! Vợ phải làm sao đây?
  10. batwoman

batwoman Thành viên mới

Có con rồi em trưởng thành lên nhiều lắm. Lòng trắc ẩn trong em cũng nhiều hơn, ánh mắt em trở nên dịu dàng và đầm ấm, em nhìn theo tất cả những đứa trẻ chợt lướt qua trên đường, em mỉm cười với chúng và cả với những người mẹ nữa. Em xót xa mấy đêm liền không ngủ ngon giấc và mơ toàn ác mộng sau khi đọc bài báo về người mẹ trẻ ở TPHCM ôm xác đứa con gái 2 tuổi bị tai nạn giao thông. Đau đớn đến bàng hoàng cả người, người mẹ ấy có bao giờ vượt qua được không nhỉ? Giận cho những người cha, người mẹ vẫn tiếp tục đèo con đi bằng xe máy mà không có một biện pháp an toàn nào như mũ bảo hiểm, như ghế ngồi cho trẻ, như dây an toàn... Trẻ con chưa biết gì để lên tiếng tự bảo vệ mình, mà cũng chẳng có luật pháp nào bảo vệ chúng nó. Thật đáng thương!
    Hôm nay trời nắng nóng, nhiệt độ ngoài ban công lên đến 32 độ C, chẳng thấm tháp gì so với ở nhà nhưng cũng đủ để đất nứt nẻ và em thì đen thui sau một ngày đi chơi bằng xe đạp và ngồi ngoài vườn với con. Con trai 3 tháng rưỡi đã được bố mang chậu ra vườn tắm cho rồi nhé, cái chậu mà hồi bé bố cũng đã từng tập bơi trong đó...
    Từ ngày bà về, em chả còn thời gian làm gì nữa ngoài chăm con và lau giặt, nấu nướng. Tuần này lại còn vài lần có khách đến ăn uống, mệt lử cả người. Lúc nãy con khóc gắt ngủ mà chồng thì lại làm em bực mình, em hét lên đến giờ họng vẫn đau, híc híc. Chồng thấy thế bảo vợ ra ngoài cho bình tĩnh lại đi, chồng trông con cho, rồi còn hứa mai sẽ giặt giũ cho vợ.
    Ngẫm ra chồng đảm đang ra phết. Nấu nướng cũng ngon, sáng tạo, chẳng ngại lau nhà lau cửa, lại lo nghĩ, tính toán bao nhiêu việc khác, lại còn dành thời gian chơi với con, biết cách dạy con... thế em còn mong đợi gì nữa nhỉ? Chẳng qua chồng hơi ít quan tâm đến em so với những gì em mong đợi và hơi vô tâm một chút, hơi bừa bộn một chút... Những cái còn lại ở chồng thì cái gì cũng đáng yêu hết.
    Hôm thứ 5 người cũ của chồng đến chơi cùng bạn trai mới. Sau bao nhiêu lần gặp, lần này em nhận ra chị ấy cũng bình thường thôi, em thì tự tin hơn nhiều, và thậm chí chồng cũng nhận ra điều đó. Sau khi họ về, chồng bảo em, chồng thích chị ý nhưng chồng yêu em. Em tin chồng và em tin vào chính mình. Hi vọng vợ chồng mình cùng vượt qua được mọi khó khăn trở ngại để hạnh phúc lúc nào cũng đầy ắp nhé!