1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SG- Làm răng khít lại vì hơi thưa? làm = cách nào cả nhà chỉ với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thao_tran, 19/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smile84

smile84 Thành viên mới

Răng sứ kim loại thì khoảng 1triệu 1 cái, loại xịn nhất (không kim loại ) khoảng 3tr-4tr tùy mặt bằng và tiếng của nha sĩ! Sứ kim loại hình như lâu ngày có thể kim loại sẽ bị hấp thu vô lợi làm đen hay sao í (tớ nghe nha sĩ nói loáng thoáng thế, có hiểu gì về nha đâu chứ) Theo nha sĩ tư zấn thì răng cửa nên làm sứ không kim loại! Tớ đang để dành xiềng, 2 cái răng cửa ăn ổi nên bị bể rồi!
  2. kien_dalat

kien_dalat Thành viên mới

Niềng răng hay gọi là chỉnh hàm - tuỳ độ tuổi nhưng tầm fải 2 năm.
  3. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

Haha ăn kiểu gì mà bể răng mới ghê, hic hic chán ghê chẳng bít nên làm loại gì, tham khảo mới đi nha sĩ trước, vì làm biếng, hic hic ko làm thì tiền ra vèo vèo, haha theo lời thầy bói nói
  4. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

oi trời, có chồng có con mà còn niềng răng, hihihi
  5. kazehiraku

kazehiraku Thành viên mới

Ko sao đâu bạn, tớ nghĩ nên đi niềng răng. Tớ có nhỏ bạn răng bị hô và thưa 1 tí, niềng 3 năm giờ cười lên xinh lắm. Nhưng lúc mới niềng và chỉnh niềng nghe bảo đau, chẳng ăn dc gì. Tớ cũng bị thưa răng dưới, hậu quả do nhổ răng hàm từ nhỏ , cũng rắp tâm đi chỉnh nè. Cười khoe hàng niềng cũng hay hay nhờ.
    Răng thưa hay xẹo còn chỉnh dc, chứ đen và xỉn màu do hồi bé uống tetraxilin gì đó thì hết thuốc
  6. veronicax2

veronicax2 Thành viên mới

cũng bị thưa răng cửa nè
    niềng răng cửa thì mất khoảng bi nhiu nhĩ
  7. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

Cũng may mà ko hô, mình hàm trên thì đều mà hàm dưới thì thưa khổ thật, nhỏ bạn cũng niềng nè, đau lắm chẳng ăn uống gì được, hic hic niềng răng mà nó ốm hẳn
  8. suhaobapcai

suhaobapcai Thành viên mới

Tớ nghe bảo ko cần niềng mà đắp bằng cômpsite cũng đưọc mà
    Cả nhà có biết ở đâu làm tốt ko
  9. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

Vậy àh, hihihi để hỏi thử nha sĩ coi sao
  10. iamme89

iamme89 Thành viên mới

răng cửa của em cũng bị thưa , lại vàng nữa chứ Có hỏi 1 chị ở trên này ( hình như chị ý cũng là bác sĩ đó ) chị ý bảo có mấy cách sau ( em copy nguyên si của chị ý nhé )
    có 3 cách cho bạn lựa chọn:
    - đắp men nhân tạo vào khe thưa đó,với điều kiện khe thưa hẹp dưới 1mm, và hình thể răng đẹp,nếu nhiều quá trông răng sẽ ko đc đẹp, dáng thô.sau vài năm có thẻ bị hôi miệng do men nhân tạo,lúc đó có thể tháo ra làm lại.
    - làm chụp răng sứ,với khe thưa dưới 2mm ,làm kiểu này rất hanh,sau khaỏng 3 ngày là xong. hiện nay là phương pháp nhiều người hay làm nhất .tuy nhiên giá cả cao .mỗi khe thưa tương ứng phải làm 2 chụp sứ .
    - nắn chỉnh hàm kéo nắn cố định, áp dụng cho khe thưa nhiều ,răng lệch lạc nhưng phải đảm bảo độ tuổi dưới 20-22.quan trọng lảtên phim X-quang xương hàm chưa canxi hoá hết .làm cái này phải khám tỉ mỉ,mới làm đc.tuy nhien thời gian làm loại nayc cũng khá lâu ,1-1,5 năm mới xong