1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Shogun R or Jupiter V?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi hongdiepht, 29/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongdiepht

hongdiepht Thành viên mới

Chao cac dai gia xe co.
    Em cung moi chan uot chan rao dang ky tren ttvnol thoi.
    Em khoai kieu "cai nhau" truc tiep the nay lam.
    Em cung co van de muon hoi cac bac tien boi day.
    Em dang dinh tau mot em, ma phan van qua, khong biet chon con nao: Ju V hay Shogun R nua? Noi that, em nghe den 125cc la khoai roi?
    Dunke.
  2. Balad

Balad Thành viên mới

Chọn Su đi, trước khi Ya ra xe 125cm3. Hình thức thì cả 2 đều được, tùy thị hiếu. Ya luôn trội hơn về mầu sơn, phong phú hơn. Shogun R không được giới thiệu rõ đặc tính, nhưng cảm nhận nó gần với Viva hơn khác các loại Best, Smash.
    Truyền thống xe hiệu nhất là tính đồng nhất giữa hình thức và hiệu năng, không bao giờ cho một hình thức diêm dúa lên một chiếc xe tồi, kiểu xe tàu nhái. Shogun có đồng hồ tinh thể lỏng và khóa xe cải tiến, từ tính đồng nhất suy ra xe không phải tầm thường trong loại xe giá dưới 2000$
  3. timnigger

timnigger Thành viên mới

JuV va Shogun R mình đi cả hai rồi. Về hình thức thì công bằng mà nói thì JuV đẹp và phóng phú hơn, dáng Shogun thì hơi xấu ( nhất là cái đầu xe hơi bè ) .JuV và Shogun R đi đều khá êm ( xe mới ra mà) , nhưng êm được đến bao giờ thì chỉ có thời gian mới trả lời được. Shogun có động cơ 125 nên tăng tốc khá mạnh, số 1 mà vít ga lên thì cũng kinh phết. Tuy nhiên nếu đi tốc độ đều đều thi JuV êm máy hơn. Theo ý kiến chủ quan của mình thì tay lái của JuV tạo cảm giác thoải mái hơn vì góc tay lái được đặt khá hợp lý còn con Shogun thì hơi ngắn. Shogun hiện đại hơn vì có hệ thống điện tiên tiến, tiết kiệm dây dợ + khoá từ + đồng hồ tinh thể lỏng + đèn đuôi hiển thị tốt. Nhược điểm của Shogun là xe hơi giật khi nhả và lên ga ( xe mới chỉ biết đến thế thôi, bác nào bổ xung hộ nhé ), còn JuV thì khó nổ máy vào buổi sáng và nhông xích không được hoàn hảo lắm ( hay hỏng và hơi kêu ). À, ngăn chứa đồ của Shogun khá to và tiện dụng... thế thôi, hi vọng bác mua được xe như ý. Cheers!!
  4. always_be_01

always_be_01 Thành viên mới

Bạn @hongdiepht vui lòng tham khảo qua chủ đề [topic]368906[/topic] và chủ đề [topic]64974[/topic]
    Bài viết phải được viết Tiếng Việt có dấu.
    Bạn có thể chọn kiểu gõ mà mình thường dùng ngay trên phần Gửi bài.
    Nếu bạn đọc được bài này, xin sửa lại nội dung trên nếu có thể!
  5. ducvkkt

ducvkkt Thành viên mới

Mình thấy xe shogun giống Best 125 của thái quá không biết có phải đời sau của Best không vì trước đây mình đi best nó xuống thê thảm.
    http://www.spsuzuki.com/product/prod_best125sport_sx.asp
  6. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Honda mới giới thiệu Future 125 đó, nghe nói có cải tiến nhiều lắm, 125cc nhưng lại ít tốn xăng hơn Future 110 tới 20% !!! Thử xem.
  7. vi_an_ninh_to_quoc2

vi_an_ninh_to_quoc2 Thành viên mới

Cứ chờ xem con Future II nó như thế nào ? ... theo em chắc cũng chả có gì đột phá đâu ...
    còn lựa chọn giữa hai cái xe thì em nghĩ nên chọn Jupiter V là hơn ... động cơ em chưa thử con Shogun nhưng xét về hình thức thì V ăn đứt ... giá tương đương nhau nhưng mua V có giá hơn , chỉ riêng bộ vành đúc đã đáng kể rồi ... R có vẻ hiện đại và tinh tế hơn nhưng có lẽ không được mọi người ưa chuộng .. bằng chứng là V bán rất mạnh kể từ lúc ra đến nay ... bao giờ mua thì rủ em đi rửa xe với nhá !
  8. timnigger

timnigger Thành viên mới

Kô phải đời sau của best đâu, kết cấu động cơ, khung, điện khác nhau lắm! công nhận là best xuống máy nhanh nhưng con Shogun này mới ra nên ko khẳng định độ bền ngay được! Future 125 cũng đáng đợi đấy chứ nhỉ. Kô biêt bác hongdiepht đã mua được xe chưa nhỉ??
  9. SwordFish79

SwordFish79 Thành viên mới

Em đi ShogunR125 được gần 3tháng nay rồi.Cảm nhận chung là rất tốt.Trước khi mua em cũng phân vân giữa JuV và ShogunR nên có nhờ ông anh họ làm nghề sửa xe đi xem giúp.
    Và ông anh đã khuyên nên chọn ShogunR.
    Hệ thống điện của Shogun tốt hơn JuV.Lũ bạn em chạy JuV răt hay bị cháy bóng(mà giá bóng hơi chát mới chết chứ).
    JuV chạy khoảng 8000km là tiêu cái chén cổ.(nhiều bác trên này bị rồi,thay cũng kha khá xèng đấy).Con ShogunR của em mới chạy hơn 2000km nên kg biết.
    ShogunR không có mâm đúc,nên dáng không khoẻ bằng JuV.
    Màu sắc kg phong phú bằng JuV.
    Tiếng máy của ShogunR nghe chắc và hay hơn JuV.
    Không biết lúc cũ thế nào chứ con xe của em rất tiết kiệm xăng.Em đã tính rồi,chạy trong thành phố thì 14lít đi được 907km.--->1 lít đi được 64km.
    Tuy nhiên giảm xóc của Shogun hơi cứng.
    Khoang chứa đồ của Shogun R rộng khoảng 6lít---->bác nào hay phải chuyển tiền rất tiện lợi
    ShogunR giá chào bán là 25tr5.Tuy nhiên em mua ở Văn Miếu nó tính em có 24tr8.
    Nói chung theo em bác nên chọn Shogun R bởi đây là dòng xe mà Su tung ra thị trường nhằm giành lại thị phần bị mất vào tay hon,yama...nên rất tốt.Thêm vào đó vì mới ra,chưa ăn khách nên phụ tùng chưa bị làm nhái,chạy ngoài đường không sợ bị đụng hàng