1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Si mê em...tôi phải làm sao.....

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi huongduck, 08/07/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huongduck

huongduck Thành viên mới

Si mê em...tôi phải làm sao.....

Em bằng tuổi tôi, cả hai cùng lên thành phố lập nghiệp sau khi ra trường. Trước đó tôi đã có một mối tình khá đẹp dài 4 năm trời, tuy nhiên người yêu cũ với tôi không hợp nhau nên đành chia tay, vả lại tôi cũng phải đi xa lập nghiệp nên khó khăn để có thể duy trì tình yêu với cô ấy. Trong giai đoạn chống chếnh khó khăn nhất cuộc đời tôi đã gặp em...một cô gái miền Trung kín đáo nhẹ nhàng và sắc sảo, em và tôi đã có những ngày tháng khó khăn bên nhau để vượt qua cảnh sống khốn khó nơi thành thị phồn hoa đắt đỏ, em đến bên tôi tự nhiên như vẻ ngoài của em vậy.

Trong mắt tôi em là người phụ nữ đẹp nhất trên đời, làn da trắng bóc, đôi môi chúm chím hình trái tim và đôi mắt nai ngơ ngác, chiec mui doc dua` hoi hech len lam toi thay tim dap nhanh theo tung nhip tho cua em, mái tóc dài trong một lần tức giận em đã cắt phéng đi nhưng rồi mọc lại rất nhanh, hình như tóc dài sinh ra là để dành cho em vậy. Chẳng biết từ khi nào tôi đã có thói quen ngắm hình em vào mỗi buổi sáng, tôi thức dậy đã chồm lấy cái máy tính cũ mèm, màn hình mờ đục vì bụi bẩn để mở blog của em ra xem, mắt tôi rỉ nhoèn nhưng tim tôi run lên từng chập khi ngắm nhìn thân hình em, cái màn hình mờ kèm với nhoè nhoẹt nước mắt làm tôi thấy em càng đáng yêu lạ. Có khi một tấm hình em mặc quần áo kín đáo tạo dáng trên hòn đá hay bên cây hoa cũng làm tôi như phải cảm, tôi chỉ muốn đập tan màn hình để thò tay lấy em ra khỏi đó, nhưng tôi bất lực, vì nếu phá máy đi từ sau tôi chẳng còn gì để ngắm nữa, đành trở dậy đánh răng súc miệng rồi hi vọng hi vọng và hi vọng một ngày được tiếp cận em.

Đã 3 tháng trôi qua nhưng tôi không sao bắt chuyện với em được, làm cùng nhau mỗi ngày nhưng em bước qua tôi lạnh lùng vô cảm, tôi không có lý do nào để nói với em một lời, mong mọi người tư vấn giúp tôi có cách nào để tiếp cận không????Tôi sắp phát điên vì sự chờ đợi trong vô vọng này, ngộ nhỡ để lâu thêm có thằng nào cướp mất em của tôi rồi trưng hình hai đứa lên mạng chắc tôi lấy máy tính làm ghế kê, lấy dây nguồn làm sợi vải để treo lên xà nhà tự tử mất hic hic
  2. maNyWaYs

maNyWaYs Thành viên mới

Ặc. Nghe đoạn đầu, tuởng 2 người yêu nhau rồi chứ. Thôi, cứ tự tin lên bác à. E í chưa có người yêu à. THeo em thì bác cứ chơi chiến thuật mưa dầm thấm lâu í. Con gái, đứa nào theo đuổi mấy năm, thế nào mà chẳng thích, huống hồ là đến tuổi rồi, cũng pải đi lấy chồng chứ ^^
    Cố lên
  3. khanhcutruoi

khanhcutruoi Thành viên mới

Chà, nick đổi chủ à? Em fool ngày xưa gõ bài toàn lỗi đặc trưng, giờ bài nhìn chỉn chu sạch sẽ lắm. Ơ, hay là...lại cóp pết?
  4. huongduck

huongduck Thành viên mới

Xin lỗi mình không biết nick này đã có ai từng dùng, chỉ biết mượn nick một anh bạn để post thì anh ấy cho nick này, mình cũng ở xa (Lâm Đồng) nên ít biết đến các diễn đàn của các bạn, mong lượng thứ!
    Cái chính là bây giờ mình chưa nghĩ ra cách nào để tiếp cận cô ấy, mà như thành bênh, cứ sáng ra là phải bật máy tính lên ngắm khuôn mặt cô ấy rồi mới nhấc người đi làm được, khổ quá :(
  5. 1chutboiroi

1chutboiroi Thành viên mới

Hãy tấn công đi , hãy làm theo lời nói của trái tim , đẹp trai ko bằng chai mặt
  6. vuanhgl

vuanhgl Thành viên mới

Haiza, người ta đã đến tuổi rồi thì còn đâu cơ hội mưa dầm thấm lâu nữa!
    Chả biết thế nào chứ có người theo đuổi mềnh lâu rồi mà mềnh chả thấy có tẹo nào khả quan cả; ấy thế mà có anh mệnh thích đấy, chẳng làm quen gì nhau cả, chê mềnh chăng, đành lạnh lùng zô cảm!
    Không biết cô ấy mà bạn kể có giống mềnh không nhỉ! Không làm quen đi rồi cô ấy quen người lại lập thêm topic.
    Được vuanhgl sửa chữa / chuyển vào 17:27 ngày 08/07/2010
  7. meocon86

meocon86 Thành viên mới

Bạn chủ thớt có thể cho pà kon xin 500 hình của cô nàng làm bạn mê mẩn mỗi sáng dc ko
  8. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

Lạnh lùng vô cảm ? , anh thớt ra bờ hồ làm kiểu ảnh thật kute vào , tối đến dán lên cổng nhà nàng , đảm bảo sáng mai có đứa phải tương tư...
  9. timmaikhongthayten

timmaikhongthayten Thành viên rất tích cực

Bác thích thì bác phải thế hiện cho người ta biết chứ, có blog đấy, có nick đấy, bác hãy lân la làm quen, để cô ấy biết bác thích cô ấy.
    Ban đầu là chat chit, rủ đi chơi, hoặc bác có thể gửi hoa để nhà cho cô ấy, tóm lại là rất nhiều cách.
  10. architetto

architetto Thành viên mới

Hỏi em em có biết hay ko , mà sao em để tôi nhớ tôi mong ,,,,