1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Silky Naturals và Everyday Mineral - Loại nào thích hơn ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi MMooNN, 11/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Ơ , cái PP đấy còn dùng làm base được ạh ? Em đang chít dở vì ko hop cai'' base Smashbox đây . Mà em giờ make up bằng liquid foundation rùi thì có dùng PP làm base đưọc ko ? Nếu dùng đc thì cứ apply bình thường hay phải xịt khoáng vào rùi apply dạng lỏng ạh ?
    Ah` tiện đây em hỏi chút , em dùng found HD smashbox , nhưng mờ theo cảm nhận của em thì chỉ thấy nó có tác dụng làm da mình nhìn khoẻ mạnh và láng mượt thôi chứ chẳng cover j cả T T nên mấy hôm nay em thử cách là apply 1 lớp bb cream trước , rùi tiếp 1 lớp HD smashbox này , nhưng ko oánh toàn mặt mà chỉ 1 vài điểm thôi , như kiểu làm highlight í , ko hiểu 2 lớp found như thế có sợ bí da ko nữa .
  2. oibibio

oibibio Thành viên mới

các chị ơi giúp e với. em mua cái set foudation của Silk Nature về rồi mà ko biết trộn như thế nào . e mua loạ che phủ cao nhất ấy ah . e có cả mấy màu ebony, warm gold, buttery gold, and olive. da em trắng . hồng .nhưng mà ko đều màu . e bị 1 it vết thâm nữa .. e ko biết pha màu thế nào bây giờ. chị nào giúp e với. ah mà cái a sample pod of Clear lip gloss dùng để làm gì thế ah ? e cảm ơn ạ
    Được oibibio sửa chữa / chuyển vào 19:34 ngày 10/05/2009
  3. trucvi91

trucvi91 Thành viên mới

XL cho em hỏi cái HD của em sao để lâu ko đụng đến nó lại kiểu kem ra đàng kem , cái nước trong trong đi đàng nó , fải lắc mạnh mới hoà lại , ngửi nghe mùi như rượu , ko biết có xách trúng hàng "ếch" về nhà ko :(( cơ mà em thấy cái ấy use xong mặt mịn màng khỏe mạnh , đều màu , nên mấy vết thâm nhìn cũng chả thấy , em sợ apply thêm 1 lớp powder nữa thì hơi bí , dễ mụn
    Được trucvi91 sửa chữa / chuyển vào 20:05 ngày 10/05/2009
  4. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

uh , của tớ cũng thế đấy nàng ạh , trước khi dùng toàn phải lắc đều lên , ko thì phịt ra kem với nước nó tách hẳn nhau ra , mùi cái found này cũng ko dễ chịu lắm , nhưng cũng ko hẳn là mùi rượu . Mọi người ai cũng dùng HD vào comment xem có đúng vầy ko nhỉ , tớ mua của Sper nên chắc chắn ko phải hàng fake rùi , Sper cũng dặn tớ là trước khi dùng phải lắc đều , chắc là kiểu nó thía đấy nàng ạh .
    Mà ấy dùng L mấy thế ? Tớ dùng L3 , vào hè rùi ko dùng được nữa vì da dầu nó xuống màu nhanh quá . Cơ mà dùng 1 vài điểm trên mặt thì vẫn được , nhìn bóng khoẻ .
  5. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

So với các dòng liquid found thì HD của SB là chuẩn rồi, chưa nói đến G. Armani nhá. Tuy nhiên che phủ cũng chỉ ở mức vừa thôi, muốn che những cái như mụn, sẹo... thì phải concealer chứ . Found HD đặc điểm là ăn hình, ăn ảnh, lên tự nhiên, kiềm dầu tốt. Da trắng tầm NC25 = Light 2, NC 30 = L3. Chậc chậc...
    Found EM đúng là đánh lên bì bì bột bột, ko match da lắm vì hạt phấn hơi thô. Da ai mà phải đẹp sẵn cơ, thì oánh lên maybe là thik. Found của SN thì bay quá nhanh, mặc dù mịn, dễ match vào da. Nhưng với da dầu thì vèo cái là phấn trở về với cát bụi rồi .
    Mình mới thử sang em Joppa, phải nói da dầu dùng em nì chuẩn ih . Kiềm dầu tốt, che phủ vãi hàng =.= da mình xấu tệ, lỗ chân lông to bằng cái thúng mà chỉ dám oánh 2 lớp thật mỏng = kabuki thôi, chứ oánh bằng flat top thì nó che kinh lắm, trông hơi có tí điêu :P :P...
  6. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Hix , seo mà tớ dùng HD lại thấy dầu cực í , chả kiềm dầu j cả , hôm nào nắng nóng mới apply xong đã thấy trước kết cục 1 ngày rùi T T , chắc tớ ko hợp .
    Lúc mới ôm em nó về thì háo hức lắm , thử nghiệm lần đầu thì thất vọng tràn trề lun í , mấy lần sau thì bắt đầu thấy cũng dùng được , làm da nhìn khoẻ mạnh , che được pore mà nhìn tự nhiên , mỏng nhẹ , mỗi cái là dầu thui T T , em này chắc mùa đông mình dùng mới đẹp được . Haizz
  7. arya_sa

arya_sa Thành viên mới

Da tớ trắng hồng, tớ pha tỉ lệ 6 trắng 1 nâu.
  8. trucvi91

trucvi91 Thành viên mới

em dùng L3...cũng hơi tối mặt thật , dù tự thấy mình đen thui , mà thật thì cái này nó hơi đổ dầu nhanh thật , đi tối mát mẻ mà 1-2h về là mặt nham nhở (chỉ dùng 1 lớp đó thôi , tại sợ bí da) , hay tại chạy xe gió bụi nhỉ :D
    Quyết tâm thử Joppa :)) mỗi tội chỉ có cái flat top với cọ thường đánh blush ... à quên thằng Veena Silk của LUMIERE kiềm dầu cũng dc lắm , có ai thử found của nó rồi cho xin í kiến với !
  9. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

@ XL: bạn dùng base loại nào? Có dùng kem kiềm dầu truớc khi apply makeup ko?? Tớ dùng kem anti stress acnes màu xanh của Neutrogena , base SPF 50 của MAC, base Dr Feelgood của Benefit rồi mới apply em HD này lên. Bản thân tớ thấy kiềm dầu lắm =.= nguyên 12h trôi qua mà ko phải thấm dầu lần nào, mà mình da vốn dạng cạo dầu ra rán cá tốt rồi, lỗ chân lông to = cái thúng rồi ih :(
  10. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Trước tớ dùng chung cả base Smashbox thì chịu ko dùng đc , giờ chuyển sang dùng acnes lotion của NEU ( cái dòng Rapid í ) rồi base Rimmel . Chắc là phải dùng thêm oil control nhỉ , nhưng hùi trứoc có lần dùng ké tí oil control Clinique , cái tube nhỏ xíu màu xanh xanh í , thì cảm giác nó cứ căng căng da , hơi khó chịu .
    Tớ cũng đang trong giai đoạn tìm kiếm base đây , base MAC dùng ổn ko ấy ? cái nào dùng mùa hè ổn nhất ?
    Được sizexl sửa chữa / chuyển vào 11:13 ngày 11/05/2009