1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sim Vina bây giờ kích hoạt có phải ra đại lý đăng kí không ạ !

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi x263, 30/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. x263

x263 Thành viên mới

Sim Vina bây giờ kích hoạt có phải ra đại lý đăng kí không ạ !

Em nghe nói phải ra đại lý cho nó kích hoạt và đăng kí lun ạ. mình có tự kích hoạt và đăng kí luôn được không nhỉ , nhân tiện nó đang khuyến mại thuê bao mới như thế nào ạ
  2. gauxinh_nguyenlannhi

gauxinh_nguyenlannhi Thành viên mới

Hiện nay khi bạn mua sim thì thông thường đại lý sẽ kích hoạt trước và đăng ký thông tin cá nhân để bạn có thể gọi đi ngay khi mua sim.
    Còn nếu bạn muốn thay đổi thông tin cá nhân thì có thể nhờ đại lý thay đổi luôn. Nếu ko thì lại phải mang CMND ra bưu điện hoặc các điểm Hỗ trợ k.h của Vinaphone để thay đổi.
    Còn km của Vinaphone hiện nay dành cho thuê bao kích hoạt mới sẽ là: bộ sim 65k thì có 160 trong tài khoản, trong đó 50k ở tk chính và 110k ở tk khuyến mại. Ngoài ra được nhân đôi tài khoản cho 5 thẻ nạp đầu tiên với điều kiện nạp thẻ trước ngày 1/1/2009
  3. x263

x263 Thành viên mới

Thank bác, em mún tự mình làm lấy hít như trước đây có được không ợ. Tự kích hoạt và lên web đăng kí thông tin. Có khi để sau ngày 1/1/09 rùi kích hoạt cho nó đỡ phí cái vụ 5 thẻ nạp đầu tiên nhỉ, ko kích hôm nay 2 ngày nữa là hết hạn rùi
  4. gauxinh_nguyenlannhi

bạn àh, theo quy định của Bộ Bưu chính viễn thông, từ tháng 10/20088, các tb trả trước ko thể tự thay đổi thông tin cá nhân bằng cách vào web hay tự soạn tn nữa. Mà sẽ phải ra các bưu điện, hoặc là điểm hỗ trợ Kh của VNP hoặc là các điểm bán sim thẻ, có sim đa năng sẽ thay đổi giúp bạn.
  5. coptimcun

coptimcun Thành viên mới

Hình như các địa điểm bán sim đã đăng kí hàng loạt rồi đấy ạ, em thấy mua sim thuê bao trả trước có bị hỏi gì đâu?
  6. gauxinh_nguyenlannhi

hiện nay các đại lý đều đã kích hoạt trước để nhận tiền % kích hoạt trong chương trình Km dành cho đại lý. Vì vậy khi mình mua sim thì bao giờ cũng gọi được ngay, nhưng thông tin cá nhân thì sẽ k phải cua rmình mà sẽ là của đại lý.
    với những trường hợp mua sim Km thì chuyện này ko quan trọng, nhưng với những t.bao mua sim để dùng lâu dài thi sẽ quan tâm đến việc thay đổi t.tin cá nhân để tránh những phát sinh xảy ra, ví dụ như bị hỏng sim phải đi làm lại sim....
  7. policemexu

policemexu Thành viên mới

Các Đại lý đã làm không đúng như trong đăng ký của bên viễn thông. khi khách hàng mua sim phải được đăng ký chính chủ . Nếu như sau này có xảy ra kiện cáo, các bạn sẽ là người thiệt thòi vì sim đăng ký không phải tên các bạn.
    Bên VT cũng đang khuyến mãi nhân đôi đấy
  8. coptimcun

coptimcun Thành viên mới

Em chưa dùng sim kiểu đó nên không biết, nhưng đúng là nếu mình dùng lâu dài thì mọi khuyến mại, hậu mãi của phía cung cấp dịch vụ không đến lượt mình.
    Nhưng nếu muốn đăng kí lại thì làm thế nào ạ? Có phải cầm giấy tờ ra các địa điểm của nhà cung cấp dịch vụ yêu cầu đổi hay không? Có cách nào đơn giản hơn không ạ?
  9. gauxinh_nguyenlannhi

ko em ạh. hiện nay với các tb đang hoạt động muốn thay đổi thông tin cá nhân theo đúng quy định thì ra điểm Hỗ trợ k.h hoặc là bưu điện, mang theo CMND và sim đang sd ra để thay đổi.
    Còn đơn giản hơn là em cứ vào bất kỳ điểm bản sim thẻ nào, nhờ cửa hàng người ta thay đổi cho nhé.
  10. nghiaginola

nghiaginola Thành viên mới

nhầm to rồi em ạ , điểm bán có sim đa năng chỉ có thể đăng ký mới thôi chứ kô thể thay đổi thông tin đâu .
    Anh mới bị khách hoàn trả lại 1 sim số đẹp vì việc thay đổi thông tin cá nhân quá phức tạp , hix