1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Single mom

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi crystalchanel, 19/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. i_chi_ban

i_chi_ban Thành viên mới

Cảm ơn bạn Cundc nhiều! Mình không biết bạn đã có gia đình chưa? Nhưng mình tin bạn là cô gái có cá tính, bản lĩnh và dám sống cho những khát khao của chính mình. Người nào yêu bạn chắc sẽ có một cuộc tình yêu hạnh phúc vì bạn sẽ hết mình, nhưng cũng đấy sóng gió vì cá tính mạnh của bạn :-). Mình nhận thấy bạn rất nóng tính (giống mình) , điên cái gì là không chịu được phải làm ngay, nói ngay, để sang ngày khác mất tính thời sự :-).
    Thực ra thì mình đã định bỏ qua rồi, mấy lần đọc thấy chán wá chả muốn nói gì nữa mà gặp đúng hôm wa mình đang bực mình. Vì cứ nghĩ cái bạn ngay8 gì đó còn trẻ con, nhưng bạn ấy khoe ở topic bên kia là âm lịch cũng đã băm thì nếu dương lịch chắc cũng băm nhát nữa, vậy là phải chín chắn rồi chứ??? Thế mà lúc nào cũng hồn nhiên như cô tiên. Bạn ấy phán xét mọi chuyện cứ như trên mây, hô hào cố gắng lên, cố gắng lên,...xong lại đưa cái bài thơ ra như là đập vào mặt người ta ấy. Ghét cái kiểu làm như là ra chiều thông cảm lắm, chia sẻ lắm ý nhưng lại nhạt toẹt, chả hiểu cái gì cả mà cứ thích nói. Bạn ấy đưa ra những luận điểm, suy nghĩ chả ra đâu vào đâu cả, như dở hơi, lên xuống dòng chả theo quy luật nào gì sất. Không hiểu ngày xưa có được học ngữ pháp Việt Nam không mà viết văn chả ra văn, thơ chả ra thơ.
    Mà nói đến thơ thì nếu không hiểu đừng có đưa vào không người ta cười cho. Còn nếu thích thơ mình post cho hàng tập ngồi mà phân tích, bao giờ hiểu hãy thưa thốt.
    Mình thật sự rất yêu quý trẻ con, ngay từ khi còn là con gái. Mình hay mơ ước có được một đứa con của riêng mình. Được yêu thương, chăm sóc, nhìn nó lớn, nghe con nói, nhìn con cười,....chắc sẽ vô cùng hạnh phúc. Và bây giờ số phận cho mình một đứa con của riêng mình thật. Chỉ riêng mình mà thôi .
    Đúng là mình sẽ không bao giờ quên cảm giác khi con vòng tay ôm vào cổ mình, rất chặt, gục đầu vào vai mình, rồi lại quay ra thơm mẹ , mẹ hôn con và nói "Con ru mẹ ngủ đi", vậy là con vỗ về vào vai mẹ, gật gật đầu, thế nghĩa là mẹ phải hát ru,....và cứ thế hai mẹ con đưa nhau đi ngủ. Yêu cực! Có nhiều khi buồn khổ, đang lang thang trên đường vô định, chẳng biết đi đâu, làm gì,....chợt nhớ tới nụ cười tưoi sáng của con mình liền quay xe đi về nhà, chơi vói con và mọi nỗi buồn chẳng là gì nữa .
    Mình có lẽ là nên đi ngủ. Hôm nay mình đã rất mệt. Chào mọi người. Và G''nite!
  2. cundc

cundc Thành viên mới

Mọi người ơi! Trước bài này của mình có 1 người post mấy câu thơ phản cảm , mình đã nhấn nút than phiền để mod xóa rồi. Đừng ai quote hay trả lời làm gì nhé.
    @i_chi_ban: Không biết có hơn tuổi không, nhưng thôi ưu tiên có baby rồi thì được làm chị nhé!
    Chị ơi, con gái thích chơi búp bê mà. Sau này có một đứa con để nuôi dưỡng cứ như là chơi búp bê ý nhỉ... hheee... đùa tí. Nhưng thật sự mấy bà chị em đã nói thế đấy. Các bà ý bảo, tháng đầu nuôi con bằng sự thích thú của một "cô gái già" chơi trò em bé búp bê, dần dần mới thấy nó là một tạo vật kỳ diệu cho mình sức sống và yêu thương nó nhất trên đời. Thì đúng là "công sinh không bằng công dưỡng" mà.
    Zùi ui nghe các bà này khoe con mà thèm!!!!
  3. cundc

cundc Thành viên mới

Read Only The Fcuking Lovely My Family And Ours???
    Không hiểu gì. Chắc cười mình bốc phét về thơ thì phải. Hé hé, em kém cảm nhận thơ làm chị ơi! Chỉ thực sự cảm thấy đó là một lời "dạy đời", một lời cảnh báo trước những điều sẽ phải gánh chịu.
  4. jenny_barbi

jenny_barbi Thành viên mới

chị I_chi_ Ban chắc hơn tuổi bọn mình. Mà nghe ních của chị ấy tớ cứ liên tuởng đến nhà văn Y Ban mà tớ rất thích.Hihi, nếu như có con rùi mà đc gọi là chị thì từ giờ nàng nhớ gọi tớ bằng chị đấy nhớ!!!!
    .
  5. cucvangcuoithu

cucvangcuoithu Thành viên tích cực

Làm single mom mấy năm nay, tôi không nghĩ có ngày tôi sẽ đọc được một diễn đàn như thế này. Ngày xưa, tôi đã lưỡng lự mãi mới dám giữ lại đứa con để nuôi. Nhưng đời không như là mơ đâu các bạn ạ. Nếu các bạn có một cuộc sống ổn định, có một thu nhập vững vàng các bạn mới có thể vượt qua được rào cản của dư luận và xã hội. Và điều quan trong nhất là trong cuộc sống, nhất là những người trong gia đình hiểu và thông cảm với bạn thì bạn mới có thể trở thành một single mom tốt. Đừng như tôi bây giờ... vừa khổ mình, lại khổ con.
  6. crystalchanel

crystalchanel Thành viên mới

Cucvangcuoithu ơi, em bé nhà bạn đã lớn chưa? Chắc cuộc sống single mom của cucvang nặng nề lắm nên bạn mới viết như thế, mình mong được chia sẻ cùng bạn. Mình chưa hình dung hết làm mẹ một mình sẽ khó khăn đến mức nào, đặc biệt khi em bé không được khoẻ mạnh bình thường như con mình, nhưng mình ko nghĩ là sẽ ân hận vì đã qđ giữ lại em bé. Mình cũng đã cố gắng để cho em bé có một gia đình nhưng cũng đến lúc mình không thể, và không muốn nữa. Chỉ hi vọng quyết định của mình không làm khổ con thôi.
  7. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Chúc em bé của chị mạnh khoẻ. Em tin là chị sẽ mang lại hạnh fúc cho con mình.
  8. cucvangcuoithu

cucvangcuoithu Thành viên tích cực

Cũng may trời phú, bé nhà mình chẳng ốm đau bao giờ. Chỉ thỉnh thoảng ho hắng chút, giờ bé cũng sắp ba tuổi nên mình cũng đỡ vất vả hơn. Cám ơn mọi người đã quan tâm.
  9. muathubuon82

muathubuon82 Thành viên mới

Gửi chi crystalchanel
    Em cũng đã có baby rồi, em hay đọc trang webtretho.com có nhiều thứ hay lắm chị đọc thử xem nhé. Em hiện vẫn có chồng nhưng có lẽ chắc sắp tới em xin tham gia vào hội singermom với chị quá.
    Em lấy chồng được gần 2 năm, hồi trước khi cưới cũng yêu nhau lâu ra phết ( 2 năm ), lúc đó bọn em lấy nhau la vì em có bầu, chồng em vui lắm cứ tự khen mình la " lấy vợ lại được cả trâu lẫn nghé ". Thế là em vui vẻ lên xe hoa, rồi sinh con, ở nhà nuôi con cho chồng, chăm sóc gia đình chồng, rồi 1 ngày ( cách đây khoảng 1 tháng ) em phát hiẹn ra chồng mình đang co quan hệ voi người khác ( chẳng may em đọc được tin nhắn trong điện thoại ). Em đả nói chuyện thẳng thắn với chồng em nhưng anh ta tìm mọi cách chối quanh co. Chẳng có cách nào em đành phải hàng ngày vừa trông con vùa để ý theo dỏi chồng va khóc thầm hàng đêm. Làm dâu vốn đả chẳng dể dàng gì lại thêm chồng nhu vậy nửa, cuộc sống thật là chán quá, may mà em còn có con, mổi khi buồn em ngắm con lại thấy lòng nhẹ bót
    Em chỉ muốn nói với chị là chị hảy cố gắng lên nhé, dù cuộc sống có kinh khủng đến đâu thì khi có con cái ta vẩn là người hạnh phúc. Giờ này chắc chị ngủ rồi, em chúc 2 mẹ con ngủ ngon. Em lại tiếp tục lang thang trên mạng dây em dạo này hay mất ngủ xấu xí wá
  10. muathubuon82

muathubuon82 Thành viên mới