1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh Năm 1985 Và Tuổi Ất Sửu

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi valentinekhongcoanh, 19/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. valentinekhongcoanh

valentinekhongcoanh Thành viên quen thuộc

Sinh Năm 1985 Và Tuổi Ất Sửu

Chào mọi người
    Thấy mọi người băn khoăn về tuổi tác của mình nhiều quá bèn lập ra topic này xem mọi người có ý kiến gì về tuổi ất sưuthỉ cứ nhiệt tình posr bài lên nhé.
    Sinh năm 1985, tôi thấy năm đấy mới là khổ vì cầm tinh con trâu không ai muốn đẻ con mình vào năm đó vì sợ nó số vất vả.
    Không phải nói ngoa, nhìn số lượng thí sinh vào các mùa thi cấp3 hay đại học thì đủ biết, các thầy cô đều động viên theo kiểu năm con trâu ít thí sinh nên tỉ lệ chọi thấp hơn.
    Các cụ nhà ta thì hay nói, cầm tinh con trâu số vất vả vì trâu "làm thật ăn rối"
    Trâu thì hền lành, có lẽ đúng vì lứa bạn tôi chúng nó không hề sắc sảo như những lứa 84(chuột), hay 82(chó)... đâu.
    Mọi ngưòi cũng nói tuổi này thành đạt cũng ko nhiều, vd như BÁc Hồ hình như sinh năm mão hay ai nữa ko rõ, đại loại tôi cũng ít gặp những ngưòi thành đạt mà tuổi trâu.
    về tình cảm cũng thế, người ta bảo phải kết hôn muộn không thì số khổ lắm.tôi cũng chẳng tin đâu nhưng họ hàng, bạn bè của bố mẹ có mấy ng trâu kết hôn sớm thì tình duyên của họ cũng nhiều chuyện lắm.
    Sắp bước sang tuổi 20 rồi, cái thời gian đẹp nhất trong cuộc đời mỗi con người, nhưng sao cứ cảm thấy buồn thế, buồn vô cớ.
  2. KieuTram

KieuTram Thành viên quen thuộc

Oái, bạn này nói sao thê thảm thế. Tớ cũng dân 85 mà tớ thấy đời tươi đẹp lắm mà. TÍnh cho đến này thì tớ đang thành đạt . Tớ sinh buổi chiều nên tớ nghe mọi người kêu số sường vì trâu về nghỉ rồi, chẳng fải ra ruộng giờ đó Về chuyện yêu được thì tớ cũng ko có ý định kết hôn sớm, sự nghiệp là trên hết nên với tớ là no bờ róp bờ lầm
    Well, bạn vui vẻ lên chứ, năm mới nghĩ theo chiều hướng tích cực nha. Chúc bạn mọi điều may mắn.
  3. Aki_Yuki

Aki_Yuki Thành viên mới

Số phận là một phần còn sướng hay khổ thật là do mình, các cụ bảo rồi: Đức năng thắng số.:) Năm sinh , rồi còn mùa sinh, giờ sinh, mọi thứ tất nhiên đều có quy luật nhưng quy luật ko phải là đúng vớit ất cả mọi người, nó chỉ nói lên cái c hung nhất... Biết rồi để mà tránh chứ không nên bi quan thế.. bạn ạh. Chúc bạn vui... Tớ cũng sinh năm 85 này, nhưng 9h5'' tối gì đấy, đường tình cảm cũng hình như theo tướng số bảo vất vả nhưng đến giờ tớ vẫn thấy ổn...:)
  4. zell8X

zell8X Thành viên mới

tớ sinh 86 nhưng học cùng với 1 lũ 85 ! Tớ thấy tớ sướng khi đi học sớm ! Sinh năm 85 được cái rất tình cảm và tốt bụng (nghĩa đen + nghĩa xấu ) ! Và rất sống vì bạn ! Tất nhiên trâu mà nên học chăm lắm mà đã chăm thì ........ chẹp chẹp kết quả cao lắm ! Tớ lười nên toàn phải copy bài bọn nó thôi !
    Dù gì thì 12Lý 00-03 ơi ! Tao nhớ chúng mày lém lém ! Đợi tao về party nhá ! Tao nhớ cả lũ thổ dân bọn mày ! hehe
  5. seamonster

seamonster Thành viên quen thuộc

Tuổi con trâu khổ lắm. Trâu mà, khi còn cày bừa được thì người ta quý như quý vàng :"Con trâu là đầu cơ nghiệp "..........Đến khi già yếu không làm ăn gì được thì người ta quên , hắt hủi và coi như đồ bỏ đi ý. .... Con người thường bạc bẽo như vậy mà ! Tất nhiên là số phận của ai thì do người đó nắm giữ, tớ cũng giống ấy chẳng sinh tuổi Trâu nhưng cũng học cùng một lũ tuổi Trâu, tớ mong sao mọi thứ không tốt sẽ không xảy ra với lũ bạn tớ vì tớ đã được chứng kiến được phần nhiều cuộc đời của một người tuổi Trâu rồi, cơ cực lắm !
  6. Aki_Yuki

Aki_Yuki Thành viên mới

hoho nhiều người học sớm nhỉ, tớ cũng học sớm mà nên thành học sớm cùng hội 84. Nói chung mọi người bảo khoá đấy ko chăm bằng khoá sau( hội trâu) mà tớ Trâu đây này, có chăm học lắm đâu nhỉ, tuỳ người thôi... Sướng khổ do mình mà, hi vọng tuổi trâu sung sướng. nhà tớ cũng có 4 người con gái ( bà, cô , dì, bác ) tuổi trâu, tình cảm đều vất vả, hi vọng tớ không thế.hichic
  7. valentinekhongcoanh

valentinekhongcoanh Thành viên quen thuộc

Thì vẫn biết là sướng khổ vẫn là do mình quyết định. Mới20 tuổi, mọi thứ vẫn ở trước mắt.Cuối năm rồi, dành một chút thời gian nhìn lại mình thấy vẫn chưa làm dc j nhiều cả, mà cũng có nhiều chuyện không vui, nhiều lúc cảm thấy trống trải quá nên mới thế. nhìn về tương lai fía trưóc thấy còn nhiều khó khăn lắm, chỉ sợ muôn sự tại nhân thành sự tại thiên mà thôi.Chúc mọi ngưòi giáng sinh vui vẻ và năm mới tràn ngập niềm vui.
  8. zell8X

zell8X Thành viên mới

tớ thấy thêm 1 điều nữa ! Nếu yêu con gái giữa 86 và 85 thì tớ thấy yêu con gái 85 dễ hơn yêu con gái 86 ! Hix tớ ko biết con gái 86 khác sao chứ mấy người bạn 86 của tớ rất kiêu và điêu khó yêu được lắm (hix mặ dù rất muốn )nhưng 85 thì lại dễ thương và dễ yêu hơn . ko biết 86 quá tự tin vào bản thân ?
    Được zell8x sửa chữa / chuyển vào 07:50 ngày 24/12/2004
  9. Cunbongxu_FTU

Cunbongxu_FTU Thành viên mới

Nói thế là khen hay chê đây k bít. ui chùi ui........... Tuỳ hoàn cảnh và tuỳ người thôi chứ các ấy......
    Con gái trường tớ đứa nào đầu năm cũng hiền và ngây thơ lắm. nhưng bây giờ thì hu hu............ thành coá à mà có khi thành vượn cũng nên ý......hé hé
  10. master_haha

master_haha Thành viên mới

hic, còn tui thì thấy thật là sốt ruột khi cứ ngồi âu sầu mà triết lý về cái tuổi trâu khổ đau như thế nào. Nói như thế thì hoá ra cứ người tuổi trâu là số sẽ khổ à. Vậy thì còn cái quái gì mà nhìn vào tương lai fía trc nữa chứ. Tui cũng tuổi trâu nè. Khổ hay ko là tự do mình tạo ra. Mình kêu khổ thì nó khổ. Mình lạc quan thì lại thấy sự việc đã là cái đek gì. Khối gì người còn khổ hơn. Cứ sống mà thưởng thức sự đời cũng là đã sướng hơn những người... chưa bao giờ đc sinh ra rùi... hhè hè, đúng ko???