1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh Năm 1985 Và Tuổi Ất Sửu

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi valentinekhongcoanh, 19/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. be_map_be_ngoan_1808

be_map_be_ngoan_1808 Thành viên mới

Mọi người sướng quá nhỉ,sinh toàn những giờ trâu đã được nghỉ.Còn tui mới khổ,sinh đúng 10h30'''' sáng thì cũng trưa trờ trưa trật mất rồi,lúc đó có người thương còn cho trâu nghỉ còn không người ta cố thêm một tẹo nữa cày cho xong thì phận trâu như tui cũng phải cố mà làm theo.Khổ quá!Mẹ lúc nào cũng sợ tui khổ vì con gái mà sinh vào tuổi Sửu lại còn Ất cũng phải lận đận lắm mới làm được nên chút chuyện cỏn con.Mà ngẫm ra số tui cũng lận đận lắm,không cái gì đầu xuôi đuôi lọt cho ra hồn cả.
    Hồi trước tui cũng tin bản thân con người sẽ tạo ra số phận cho chính mình nhưng rồi trải qua bao nhiêu chuyện lại làm mình nghĩ con người có số cả rồi.Chán nhỉ!Mới 20 tuổi nhưng đã vội dập tắt chí tiến thủ thì có buồn không nhỉ.Chỉ mới hơn một năm trước hoài bão và tham vọng đầy mình nhưng giờ thì....

Được be_map_be_ngoan_1808 sửa chữa / chuyển vào 10:46 ngày 30/12/2004
  2. valentinekhongcoanh

valentinekhongcoanh Thành viên quen thuộc

hehe bà giống tui, tôi còn sinh lúc 9h30 cơ. mọi người bảo là giờ thìn tốt số nhưng mà thấy đen bỏ xừ, trước giờ toàn chuyện buồn chẳng lúc nào vui cả.20 tuổi đầu mà bây h như bằng lòng cả với cuộc sống hiện tại rồi, chí tiến thủ của mình đi đâu mất ý.chán thật.
  3. bluesky85

bluesky85 Thành viên mới

Bà nội mình nói nếu trâu mà sinh vào buổi tối thì sướng lắm. Hên thiệt, mình sinh vào 11h pm nên sướng thiệt.
    Nói thì nói vậy nhưng chẳng lẽ trên đời này ai tuổi trâu sinh ban ngày đều khổ hết sao ? Nói chung, nhân mệnh thắng thiên mà, đúng ko ? Bạn có thể có 1 hoàn cảnh ko may mắn, nhưng nếu biết cố gắng phấn đấu thì chắc chắn sẽ vượt qua.
    Có một điều, con trâu rất quan trọng đối với người Việt ngày xưa, nhất là nông dân. Âu đó cũng là một niềm tự hào với những người tuổi trâu, đúng ko nào ?
  4. foureye

foureye Thành viên mới

Không bít zai 82 có fù hợp với G 85 không nhỉ?
  5. angel_pretty

angel_pretty Thành viên mới

không hợp tí nào đâu foureye ơi
  6. be_map_be_ngoan_1808

be_map_be_ngoan_1808 Thành viên mới

Từ lâu rồi tui không còn khái niệm "nhân định thắng thiên" nữa rồi.Bạn biết vì sao không?Vì đó là cuộc sống!Có nhiều người bảo tôi là chưa cố gắng hết sức mà đã vội quy cho là do số phận,do ông trời.Nếu người ta biết được tui đã phải lao tâm lao lực như thế nào cho ước mơ của tui thì chắc người ta cũng không nỡ nói vậy đâu nhỉ.Mà âu có lẽ là quy luật,thường khi con người ta cố gắng vào một điều gì đó thì khi thất bại ngườ ta lại gắm nhấm nỗi thất bại đó dai dẳng hơn,đâm ra cợt nhã với số phận.
    Vào trong này thấy mọi người cũng trạc tuổi như mình nhưng vẫn ấp ủ bao nhiêu hoài vọng,tự dưng thấy thèm quá.Đã lâu lắm rồi....!
    To "...":B82 với G85 cũng hợp tuổi nhau tuy nhiên không tốt lắm thôi,G85 sẽ giúp cho B82 nhiều trong sự nghiệp.Mấy người lớn tuổi thì lại bảo 85 hợp với 79 hoặc 87,chẳng biết sao mà lần!
  7. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

hix hix số con trâu tình duyên lận đận,, tớ sinh tầm 2 3 h thì phải.. giờ này chắc sắp phải đi cày.. ẩm uơng,, nẫu cả ruột.. Ngóng mãi chẳng có gì hay cả,, .. ước gì làm con hổ ,, có khi lại hay
  8. valentinekhongcoanh

valentinekhongcoanh Thành viên quen thuộc

Mọi người thấy B79 và G85 thì sao ạ? Theo em được biết thì hai tuổi này là chính xung đấy. nhưng khi em xem trong tử vi trọn đời thì thấy khuyên B79 lấy G85 thì ổn, còn trong tử vi của G85 thì lại bảo tránh xa, chẳng biết đường nào mà lần. không biết mọi người có gặp nhiều trường hợp 79, 85 iu nhau chưa và thấy thế nào nhỉ?
  9. boibun

boibun Thành viên mới

sao lại sầu vậy, sinh ngay vào giờ trâu ngủ đông là số sướng đó bạn. mình cũng vậy nè, tui không sướng lắm nhưng so với người khác đỡ hơn nhiều lắm
    phải chi bít cái topic này sớm sớm, ngày lập topic cũng là ngày sinh của tui, ..uổng wá, uổng wá
  10. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

nói theo kiểu người lạc quan thì khổ hay không là do mình - thuyết nhân quả thui
    nói theo thầy bói thì người sinh cùng năm với nhau nhưng lại khác giờ sinh , tháng sinh , năm sinh , mà mỗi cái khác nhau đó lại ảnh hưởng đến bao thứ