1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh Năm 1985 Và Tuổi Ất Sửu

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi valentinekhongcoanh, 19/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haynoivecuocdoi

haynoivecuocdoi Thành viên rất tích cực

Tớ sinh lúc chiều tối, lúc trâu về chuồng gặm cỏ rồi
    Bởi vậy nhỏ đến lớn tớ chưa đụng cái gì nặng nhọc, cũng chưa làm gì ra hồn
    Chán, giá mà mình được sinh lúc 12h trưa thì bây giờ được cày sướng rồi
    Lao động là vinh quang mà
  2. kiss_your_past_good_bye

kiss_your_past_good_bye Thành viên quen thuộc

thế mà từ trước đến nay cứ tưởng bác này hơn tuổi mình cơ đấy .
    tui cũng được đẻ vào buổi sáng , giờ trâu đi làm , số long đong vất vả chết , cái gì cũng phải chờ đợi chán chê mới đạt được 1/3 kết quả mình mong muốn . Trâu ơi là trâu
  3. Lizzy

Lizzy Thành viên mới

Tớ đẻ buổi tối, nói chung số tớ sướng, vì mum tuổi trâu nên là mọi người nói là con với mẹ trùng tuổi mẹ thì sướng vì được mẹ che.
    Tớ thấy mọi chuyện đều ok, có điều về việc tình cảm đúng là củ chuối, bạn tớ ko có 1 đứa nào chuyện tình cảm suôn sẻ, đứa nào cũng gặp phải toàn anh chuối rồi sau đấy tùm lum hết cả.
    G85 với T79 hay T82 la cực kỳ ko hợp. Tớ thấy thế, ko thể nói chuyện được với T79 & T82
    Ko biết có nên yêu ng hơn mình hơn 10t ko? Mum tớ nói chỉ nên yêu ng nào hơn mình 5 hay 7 tuổi. Hơn 6 tuổi ko tốt chút nào, hơn 4 tuổi thì hay cãi nhau. Chả biết đâu mà lần
  4. Born_to_try

Born_to_try Thành viên mới

Tớ sinh vào 9h30 tối ai cũng kêu là giờ đấy sướng,mà đúng là sướng thậtNhưng tớ đếch tin do tuổi,cuộc sống được cái này thì mất cái khác thôi bù trừ mà.Nhìn lên thì chẳng bằng ai nhìn xuống chẳng ai bằng mìnhCòn chuyện tuổi tác trong ty đếch tin nốt,tớ yêu linh tinh nămmà vẫn thấy hợp hết đấy thôi
  5. bluesky85

bluesky85 Thành viên mới

Hình như cái topic này trở thành Bói toán luôn rùi. Có cái gì hay hay để nói nữa ko ? Ví dụ các bạn có thể tìm một vài danh nhân hoặc người nổi tiếng tuổi trâu (Ất Sửu càng tốt) post lên cho mọi người xem.
    À nhân tiện cho hỏi, tuổi trâu thì hợp với con gì. Mình năm nay hơn 20 rồi mà chưa có tí tình yêu vắt vai, thế có cú ko chứ ! Hay có cần cúng sao giải hạn tình duyên ko vậy cà ? Ấy chết, lại mê tín nữa rùi...
  6. Trong_choai

Trong_choai Thành viên mới

tớ cũng tuổi trâu ne`, sinh đúng 1h 5 phut trưa ngày 1 Tết âm lịch. ( thế mà sau này lúc xem lại lịch, lại là 30 Tết, chả hiểu sao) . uhmm nói chung ngày nào cũng vậy, trâu sinh đúng dịp tết, tha hồ được ăn cỏ no căng bụng, lại chả phải làm việc gì cả hehe. cho nên số tớ cũng hơi may mắn. lúc nào tớ cũng kêu khổ này nọ nhưng che.p che.p suy đi tính lại, so với những bạn khác cùng tuổi thế là tớ sướng rùi---> thôi đành bằng lòng với số phận vậy
    tuổi nào chả có người sướng người khổ, vả lại còn tuỳ thuộc vào ngày sinh, tháng sinh hay giờ sinh nữa chứ
  7. Arumi

Arumi Thành viên mới

Hehe còn mình thì cũng tuổi trâu đây, sinh vào 7h tối nè, giờ trâu về chuồng nè, mọi người bảo là số sướng, mà đâu có thấy sướng gì đâu, làm cái gì dù là chuyện bình thường thể nào cũng có rắc rối loạn cả lên . Nhưng mà dẫu sao thì cuối cùng mọi chuyện cũng qua hết, thế có phải là may mắn không
  8. xinh_nhat_mang

xinh_nhat_mang Thành viên mới

Ủa sao mình thấy mình nói chuyện với ai cũng hợp,ai mình cũng nói chuyện được hết hay sao ý. Nhưng mà mình thấy bảo là tuổi trâu chỉ hợp với tuổi gà và tuổi rắn thôi. Chẳng biết thế nào nữa,cố gắng kiếm 1 anh trong 2 tuổi này vậy. Nhưng nếu mà tuổi rắn thì hơi già quá nhỉ.
    Sinh vào lúc 12h30 fút trưa thì có khổ ko nhỉ??? Mình thấy chuyện tình cảm sao mà lận đận quá
  9. valentinekhongcoanh

valentinekhongcoanh Thành viên quen thuộc

nè, tui tuy sinh 9h nhưng h đấy là h thìn, ng ta bảo là h đẹp nhưng mà chả thấy gì đẹp cả, hic...
  10. xinh_nhat_mang

xinh_nhat_mang Thành viên mới

Giờ thìn nhìn chung là đẹp nhưng mà tuổi trâu ko hợp với giờ thìn