1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh nhật Ajax - 105 năm !!!! !

Chủ đề trong 'Holland (HLFC)' bởi White_death_new, 07/03/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. White_death_new

White_death_new Thành viên quen thuộc

Sinh nhật Ajax - 105 năm !!!! !

Ồ, thực ra thì ko phải là tớ chuẩn bị tổ chức birthday gì đó cho Ajax đâu. Chẳng qua là thế này: Cái tên HLFC là nói về Hà Lan nhỉ, tớ thấy cũng có người thích HL mà ko thích Ajax. Vậy tớ lập topic này với 2 mục đích:

1. Kiểm chứng những người là fans của Ajax. Vậy hỡi các cậu, những người là fan của Ajax hãy lên tiếng 1 câu để mọi người cùng biết nhé.

2. Sắp sinh nhật Ajax rồi, tớ ở xa cũng ko đòi hỏi gì. Nhưng tớ thực lòng muốn chúng mình có 1 chút kỷ niệm với Ajax trong những năm tháng hoạt động và tham gia vào HLFC. Đôi khi những điều đó sẽ đem lại những dấu ấn khó quên trong cuộc sống sau này của chúng ta, khi chúng ta đã tóc bạc răng long, nhìn lại những gì đã làm cũng thấy vui phải ko nhỉ. Bởi vậy tớ lại xin đề xuất ra 3 ý:

2.1 Tổ chức 1 buổi SN public cho Ajax. Cái này ko hiểu các cậu có xoay được ko vì chắc cũng mệt, nhất là HCT chắc phải hoạt động ghê lắm, đi mời mọi người cũng đủ ốm mất.

2.2 Tổ chức 1 buổi SN cho Ajax chỉ gồm 1 vài fans chính cống, ko thêm bớt. Thật tuyệt vời nếu được ngồi bên những người thưc lòng yêu Ajax, ở giữa là 1 chiếc bánh gatô với dòng chữ đỏ - trắng
    AJAX AMSTERDAM 18/3/1900 - 18/3/2004
    Tớ chờ đợi bức ảnh đó từ các cậu.

2.3 Một buổi chat room vào ngày 18/3 tới, hôm ấy là thứ 5, ngày giờ chắc buổi tối. Hôm ấy chỉ nói về Ajax và Ajax mà thôi, ko nói về những thứ khác.

Ý kiến của tớ ạ, các bác xem xét. Những ai dù ko muốn tham gia SN nhưng là fan của Ajax xin lên tiêng để mình được biết với nhé.

Ngủ hoài để một ngày bật dậy
    Tay chạm mây xanh, nắm Mặt Trời
  2. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

Hôm nây sau cuộc hội ý chớp nhoáng choáng váng với aja_bar và ntlong83, HLFC đã quyết tâm làm wả mừng thọvui vẻ trẻ trung tươi mát cho lão khọm khổng lồ trắng Ajax FC vào tối ngày thứ NĂM 18/3 tới.
    Hỡi những fan cuồng nhiệt của túc cầu giáo, những người đã gắn bó với ajax, Hà Lan, HLFC và TTVNOL suốt những chặng đường đã qua hãy cùng chúng tôi trải wa một buổi tối ngọt ngào tràn ngập sắc màu ajax ajax và chỉ có ajax mà thôi
    Địa điểm:(dự tính)Nửa trước tầng 4 nhà tui he he. Thế này nhé, cực đẹp lun, rộng rãi thoáng mát gần gũi với đất trời (vì 2 mặt hở và trên chỉ có mái tôn Ausnam mà thui)........Uống rượu ngắm hoa thưởng nguyệt cứ gọi là trên cả lý tưởng. .....Hôm nay thèng em ntlong83 xem wa cứ là tấm tắc xuýt xoa mãi hi hi hi....tuy nhiên tuỳ bà con nếu có ý gì hay ho hơn thì lựa chọn
    Chương trình : Tất tần tật tuốt tuồn tuột những gì về ajax.và chỉ ajax Sẽ có bản tóm lược quá trình lịch sử ngắn gọn xúc xíchý wên xúc tích, tiết mục chào cờ (chắc sẽ in hình logo ajax ra dán lên cái fông da cam hôm trước ý),cắt bánh ga ô tô, thả bóng (đem theo những điều ước của chúng ta ý mà cho nó lãng mạn hi hi. Còn nữa sẽ có những cuộc bình chọn các cầu thủ hay nhất của ajax (ai cũng có wuyền công dân trong vụ này hết à khà khà), cầu thủ đập trai đập lọ nhứt, xí trai nhứt cũng như những cuộc bình chọn cho các thành viên trong HLFC chúng ta he he (chẳng hạn bạn nữ nào xinh nhứt ý hí hí. Thế nào các bác mấu chưa, chưa nhiều mấu em chặt thêm vài khúc nữa cho nhá há há..
    Công tác chuẩn bị Lu bù lém chưa đẩu vào đâu. Đề nghị những ai thích ajax wa'' đáng ko thể bỏ lỡ dịp này thể hiện đâu nhá. Tìm tư liệu, bày trò chơi, chuẩn bị loa đài thánh thót chim hót véo von. Nói chung wan trọng là ý tưởng rồi cùng nhau thực hiện. Rút kinh nghiệm hôm đi SN Buyern Munich, đến đó các thành viên ngồi nhìn nhau cảm động ko nói nên nhời gì cả, hôm đó đông mà ko được rôm rả cho lém
    Đấy thấy dau_tau nhấp nhổm rùi kìa, stock_citi cũng ngứa ngáy rùi đấy, cả cd_scratcher nữa. Ngoài ra các thành viên kỳ cựu khỏi phải nói. Ai ko tham gia tớ quất cho một fát chứ lỵ, có dám ở nhà hôm đó ko nào??????ha ha ha
    Signé Vendredi 13
    Ký tên thứ Sáu ngày 13
    http://www.ttvnnet.com/forum/FORUM_ID=225
  3. ntlong83

ntlong83 Thành viên mới

Ajax fan đâu cả rồi????????????
    Đây là lúc chúng ta thể hiện tình yêu với Ajax bằng cách cùng chung sức tổ chức 1 sinh nhật đầy ý nghĩa
    Mọi người ủng hộ nhiệt tình vào nhé
  4. aja_bar

aja_bar Thành viên rất tích cực

Sinh nhật lần thứ 104 rồi, mọi người bắt tay vào tổ chức một anual anniversary thật tưng bừng. Những thế hệ trẻ đang lên từ Ajax chắc chắn sẽ là nguồn động viên tích cực nhất cho chúng ta.
    Nói thật năm 2000 kỷ niệm 100 năm Ajax khánh thành sân Arena nhưng đó là những năm tháng không trọn vẹn, những năm tháng đen tối nhất trong lịch sử CLB như đầu thập niên 80.
    của Ajax .
    Những tia sáng đã len lói ở cuối đường hầm.
    Năm ngoái Ajax đã thay da đổi thịt "mỡ màng" lên bao nhiêu cho chúng ta rất nhiều giây phút hồi hộp và kịch tính.
    Hãy tin vào tương lai của Ajax - những con tim đã từng khao khát về một thời Ajax tung hoành đánh đâu thắng đấy.
    Chúc mừng 104 năm và nhìn lại lịch sử một đội bóng mình đã yêu và sẽ còn yêu mai nhé !!
  5. hoacuctay

He he tối hôm nay sau một vòng cua điện thoại khắp Hà Nội, những tin tức tươi vui liên tục báo vềThiết nghĩ rằng tối ngày 18/3 tới sẽ thật thân mật ấm áp và gần gũi
    Những việc là: trang trí sân khấu trung tâm và chương trình chính cũng như trò chơi đang rất cần ý tưởng và những bàn tay thực hiện
    Phần fông màn sẽ là giấy (hoặc vải) trắng, cắt logo đầu ng` ajax dán lên đó và bình xịt đỏ viết chữ xung quanh. Nhưng tớ bói mãi ko ra cái hoa tay nào cảTệ thiệt, các bố nhảy vô nào.........Bánh trái, nến nung.......Chiqui, bạn gái của Hằng, sapchet, inkamp và chị Trang sẽ cùng tớ hậu cần còn sân chơi chính là của các ông đấy nhá
    Thứ Bẩy hoặc Chủ nhật 13, 14 này sẽ có thể vài ng` phải đến nhà tớ do thám địa chất tình hình một tẹo........Nhiệm vụ quan trọng nhứt là phải rửa nềnBạch Tiểu thơ làm wả trực thăng về Việt Nam giúp tớ đê!!!!!!!!!!!!!!
    Signé Vendredi 13
    Ký tên thứ Sáu ngày 13
  6. White_death_new

White_death_new Thành viên quen thuộc

Wow !!! Khiếp diễn biến sôi động thế, các cậu cứ ào ào như cơn lốc màu da cam ý nhỉ. Đúng là khi lòng người đã thuận thì ....hêhê.....Nghe HCT quảng cáo mà nóng cả người, hùi hụp quá đi, là lá la....
    Theo thông tin mới nhất thì aja đang có 1 dự định rất tuyệt cho ngày 18/3 tới, cố lên, come on......Chắc chắn mọi người sẽ phải bất ngờ cho mà xem, cho mà xem, cho mà xem....
    Nào hãy cùng đồng tâm hiệp lực bắt tay vào tổ chức ngày lễ very special này. Mà cũng đúng thôi, cụ Ajax thọ thế cơ mà, phải làm cái gì đó cho tương xứng với tầm vóc của cụ chứ, tớ nói vậy đúng ko các cậu?
    Ngủ hoài để một ngày bật dậy
    Tay chạm mây xanh, nắm Mặt Trời
  7. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

hẹ hẹ .. các bác tổ chức ngày 18 ở nhà tức là 17 bên này -> St. Patrick''s day ... thôi thì cháu cũng nhắm rượu chay góp vui cùng các bác vậy .. say bí tỉ rồi khóc rưng rức nhớ Ajax của năm 95 .. .. dzô dzô

ALTER THE NATIVE ROCK
  8. hoacuctay

Xem ra chị em nhà mình máu lửa hơn anh em nhiều nhiều đâyVì làm ở tầng thượng nhà tớ nên vừa có thể gần gũi thiên nhiên lại thuận thông tin liên lạc. Thậm chí có thể truyền hình trực tiếp ko khí đón sinh nhật đi toàn thế giới wa net ý chứ lỵ .
    Nội dung tối ngày 18/3:
    -Tổ chức Sinh nhật Ajax FC
    -Bàn cách để có những hoạt động tăng cường về chiều sâu hơn của hội như: tìm tư liệu, lập tủ sách v.v..
    -Mở rộng hình thức hoạt động offline của hội ngoài đá bóng như đi xem phim sáng CN do MFC tổ chức trên LNĐế, trao đổi thông tin v.v..
    -Ổn định tình hình đội bóng chuẩn bị cho Giải toàn TTVN lần V sắp tới.
    Có gì cứ liên lạc với tớ hoacuctay (Thảo):7840490 hoặc 0904172916
    Signé Vendredi 13
    Ký tên thứ Sáu ngày 13
  9. ntlong83

ntlong83 Thành viên mới

Phê quá phê quá!!!!!!!
    Thế các anh giai đâu hết rồi nhỉ, lên tiếng đi chứ
  10. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

nếu mừ đú SN qua net thì cho cháu đú với ạ .. YIM của cháu là chickbox_4ever luôn .. thế các cô, các chú, các bác định mấy giờ sẽ hành quân ạ

ALTER THE NATIVE ROCK