1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh viên BK tự tử

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi akechi, 20/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

vậy chắc em Bi này học hoài không ra trường được à, ai đã ra trường rồi là giỏi hơn em Bi này hết, học gì kém thế king liar.
  2. pearl95

pearl95 Thành viên mới

Học ít, chơi nhiều, ra trường làm gì.
    Người ở đâu mà nói chuyện như người cõi trên,
  3. chrysopogon

chrysopogon Thành viên mới

Tớ chả hiểu bạn littlephoc hiểu thế nào. Tớ ko nói cái bằng BK giúp người ta kiếm tiền ào ào, bản thân cái người dám thi BK, dám học BK và tốt nghiệp dc khỏi BK là người giỏi, như vậy ít ra trường ta cũng làm dc 1 việc là "sàng lọc", ko thể phủ nhận điều đó. Như vậy chuyện ng đó có thể kiếm tiền ào ào là đương nhiên.
    Còn cái bằng BK chả là cái gì thì cũng đúng tuốt. Như bây giờ tớ thấy, học dân lập mà 9.0 thì vẫn ngon hơn hoc BK mà 8.0, dịch ra tiếng Anh thì cũng là University of Technology thôi, có hơn ai đâu.
    He he nói cho nó vui, thôi ko làm đàn em nản chí nữa. Chứ ko thì chả ai muốn học BK, vừa cực, vừa chán, điểm lại thấp. Hình như sau này các thầy có nới tay hơn chứ khóa của comay về trước thì điểm vẫn keo thấy mồ.
  4. chrysopogon

Nói đến chuyện học BK chán mới nhớ. Hồi đó đi học, nhìn tới nhìn lui trong trường ko có tí màu sắc. Toàn con trai, quay qua bên trái thì thấy áo thun, ngắn tay, dài tay; quay qua bên phải thì thấy áo sơ mi, lại dài tay, ngắn tay. Hết Cực kỳ nghèo nàn và đơn điệu luôn. Trong khi mới lò dò qua bên nhân văn hay ngoại thương thì mới biết, chị em bên ấy đủ 7 sắc cầu vồng.
    Còn các "chim anh vũ" trong truong thì xem mình như "anh em chúng mình" luôn, chả thèm nhớ rằng mình cũng là con gái, khác họ hoàn toàn về cấu trúc, cấu tạo, và các lọai "cấu" khác
    Bởi vậy anh nào mà than hoc BK 5 năm trời ko có mảnh tình vắt tay vắt chân gì đấy thì "tiên trách kỷ hậu trách nhân" đi ạ, xem tại sao mà số mình lại hẩm hiu đến thế, hay tại mình... (ba chấm) quá (cái này ko dám nói đâu ạ, nói sợ bị đập chít lắm ạ) hè hè hè
  5. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

cái câu này của mình mà mèo lười, kinh nghiệm thương đau mới rút ra được cái câu đó. Trích dẫn mà không ghi tên tác giả à, trả tiền bản quyền đây. Huuuuuuuuuuuuu
  6. littlephoc

littlephoc Thành viên mới

Nói gì thì nói, sự thực là điều mà ai cũng biết là điều gì đấy thì thôi, không phải nói ra làm gì nữa. Đó vẫn là nỗi buồn BK . Anh em ta ngày trước chỉ có cái xe đạp tàng tàng, quần áo thì bụi bặm, nghèo rớt mùng tơi thì lấy đâu ra có bồ ngoại thương hay nhân văn cho được. Ao nhà thì ... (chán chẳng buồn nói.)
    Kinh nghiệm bản thân cho thấy rằng, gái ngoại thương rất ngưỡng mộ trai BK. Cho nên tôi hô hào các anh em, kêu gọi các anh em đừng có mà dại dộ tự tử. Gái ngoại thương đa số rất xinh, và chỉ số IQ chả kém cạnh các cô bên BK nhà mình. Tôi là một bằng chứng sống bởi đã gần 2 năm 1 thân trai sống ở khu nhà trọ mà xung quanh toàn là các em học ngoại thương ở . Hơn nữa, trai BK ra trường thường làm ra tiền như nước, thăgn tiến vù vù cho nên các em cứ thi nhau đến xin chết. Các anh em ạ, dù học có te tua cách mấy,ra trường vẫn có một giá trị nhất định đấy . Các em chuẩn bị có ý định thi vào BK cũng cố lên. Nhưng hi vọng anh em sẽ làm tốt hơn tui, không phải bỏ của chạy lấy người, trốn tuốt sang JP khôgn dám về. khi` khi`
  7. mumy_84

mumy_84 Thành viên mới

Hôm bừa đi thi ( tui học lớp tại chức ) , đứng lơ ngơ ở khu B4 , nhìn vu vơ , tụi bạn bảo chổ đó vừa có nguời nhảy xuống. Thiệt tình lúc đó tui cũng đã có ý nghĩ nếu nhảy xuống từ chổ này thì sao?
    Nói theo tâm lý học thì quang cảnh khu vực đó có vấn đề. Có ai đã leo lên tới chổ tay đó ngã xuống ( lầu 5 ) mà nhìn ra bên ngoài chưa?
    Mấy khu khác thì ko sao , khu B4 thì trước mắt quang cảnh trống trơn , ko có một khu nhà nào, trước mặt là sân banh.
    Cách nhanh nhất để gặp mọi nguời là nhảy xuống.

Tuy là lúc đó nghỉ lung tung vậy nhưng mà nghe có người lao xuống thì thấy sợ quá đi.
  8. chrysopogon

Ơ cái câu này ntran10 phát biểu rùi à? Ở đâu thế nhỉ, nếu thế thật thì sozy, tớ ko cầm nhầm, chẳng qua là tớ cũng đã và đang lâm vào hòan cảnh thương đau này , bây giờ vẫn còn ấm ức, tớ vẫn còn tức những tháng ngày phải cặm cụi lò mò viết thư giải thích cách cho điểm, cách tính điểm lằng nhằng khó ưa của VN nói chung và của BK nói riêng, để chứng minh cho cái nước ko dùng điểm hệ 10, số, mà dùng điểm hệ 4, chữ, là tuy điểm của tui nó thế, nhưng mà là so với trường khác là nó thế, hic, để gửi cho cái bọn chậm hiểu này đây này hic hic hic
    Sau này thấy con bạn thân học dân lập Kỹ thuật, thấy cái bằng của nó ghi University of Technology, mói té ngửa, ơ thế ra... mày cũng bằng tao á? Tức ko chịu dc. Thế là tớ mới ước Phải chi hồi đó tớ học quách cái trường dân lập đấy, lấy đủ 9.0 thôi, khỏi cần giải thích lôi thôi he he
    Được chrysopogon sửa chữa / chuyển vào 04:52 ngày 20/02/2006
  9. whenidie

whenidie Thành viên mới

Bạn chuyển được bao nhiêu tín chỉ hay là luôn degree. Cỏ may có form của những môn học được transfer không? Thanks
  10. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

chẳng qua là tớ cũng đã và đang lâm vào hòan cảnh thương đau này , bây giờ vẫn còn ấm ức, tớ vẫn còn tức những tháng ngày phải cặm cụi lò mò viết thư giải thích cách cho điểm, cách tính điểm lằng nhằng khó ưa của VN nói chung và của BK nói riêng, để chứng minh cho cái nước ko dùng điểm hệ 10, số, mà dùng điểm hệ 4, chữ, là tuy điểm của tui nó thế, nhưng mà là so với trường khác là nó thế, hic, để gửi cho cái bọn chậm hiểu này đây này hic hic hic
    Sau này thấy con bạn thân học dân lập Kỹ thuật, thấy cái bằng của nó ghi University of Technology, mói té ngửa, ơ thế ra... mày cũng bằng tao á? Tức ko chịu dc. Thế là tớ mới ước Phải chi hồi đó tớ học quách cái trường dân lập đấy, lấy đủ 9.0 thôi, khỏi cần giải thích lôi thôi he he
    sao lại rắc rối thế??? đã có cách chuyển đổi điểm trong BK rồi mà?? trước đây BK học bạ tính điểm trung bình hệ 4, nhưng bảng điểm có cả điểm hệ 10 và hệ chữ. Sau này dần dần bỏ luôn, chỉ còn điểm hệ 10.
    Có lẽ bạn sợ rắc rối nên mọi chuyện rắc rối thế . Kinh nghiệm của mình thì những giấy tờ liên quan chuyện học hành cứ đem vào trường dịch là chắc ăn nhất, giá cả cũng xem xem bên ngoài. Bảng điểm, bằng cấp dịch ra, có xác nhận của chính trường cấp bằng thì chẳng ai bắt bẻ là không hiểu được. Vì nếu cần, người ta liên lạc ngay người có thẩm quyền. nếu cần thì trình bày phòng đào tạo để chuyển đổi điểm, chứ tự chuyển điểm của mình thì chỉ để tham khảo thôi. nhiều người cứ sợ nên toàn đem ra ngoài.
    Trước đây người bạn bên Pháp nhờ mình tìm hiểu cô Như Anh. hỏi ra thì mới biết cô Như Anh (phong đào tạo) ký các giấy tờ, người ta tìm để xác minh hồ sơ xin học của mấy đồng chí BK xin ở trường đó. do vậy phải cung cấp các thông tin để người ta liên lạc trực tiếp.