1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh viên BK tự tử

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi akechi, 20/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. forzet

forzet Thành viên quen thuộc

Cũng đúng,. bỏ thang máy đi, chú nào muốn nhảy trèo lên 5-6 tầng là khùng luôn, hết muốn nhảy liền
    Còn chú gì mới vào đây bảo là có 2 vụ nhảy rồi bản lĩnh SV gì đó, chú cứ thử đứng ở lầu 3 rồi ngó xuống, tưởng tượng mình nhảy xuống thì sẽ hiểu người ta phải có một sức ép nào quá lớn mới đủ khả năng nhảy từ lầu 5-6 xuống. Dám nhảy đã là bản lĩnh rồi. Nhưng hậu quả để lại thì ko nhỏ chút nào.
  2. fri_13th

fri_13th Thành viên quen thuộc

sao lại chỉ vì một hai cá nhân mà bắt cả trường phải leo cầu thang hộc xì dầu xì khói và học nhà lùn hoài vậy. Mà hai nhân này sao cứ thích làm "tân gia" cho block mới vậy ta.
    Mà cái em gì học năm nhất ơi, đừng sợ. Em cứ chăm giao tiếp với những người yêu đời như chị với anh forzet là bản lĩnh luôn được trui rèn, hehe. Chị thấy một bộ phận các anh BK có suy nghĩ rất là bi quan, thực dụng, làm gì cũng chỉ vì kết quả phải ráng cho nó thế này thế nọ, lúc lên trường gặp thầy cầm theo bản vẽ quần áo nhếch nhác tóc tai bù xù mặt mày bạc phếch thì dễ chỉ dạy cho em cách quan niệm yếm thế lắm đấy. Ậy, một bộ phận thôi, fri tôi chỉ nói một bộ phận thôi...
  3. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Em Fri nói coi bộ không hợp lý. Tên nào mà thực dụng thì ít khi bi quan lắm, vì biết cần làm cái gì để đạt được cái mình muốn. Ai mà không muốn phải đạt được điều tốt nhất khi làm gì đó? Chị thấy chỉ là vấn đề tâm lý thôi. Đặt nặng hy vọng vào kết quả, tự tin quá mức hay mất tự tin vào bản thân mình nhiều. Nói chung, cái gì quá mức thì là bất bình thường, cũng dễ sinh chuyện. Chị biết mấy trường hợp đã và suýt tự tử đều như thế, lúc nào cũng nghĩ mình không ra gì hay người thân, bạn bè xung quanh xa lánh, ruồng rẫy, có ý làm hại,? Không chia sẻ với ai, toàn ôm nỗi đau buồn, suy nghi lẩn thẫn đó một mình rồi làm bậy. Tốt nhất khi stress hay có chuyện, cứ túm ai đó xả cho nhẹ người, đầu óc thoải mái.
    Mà em nói tên nào ?ocầm theo bản vẽ quần áo nhếch nhác tóc tai bù xù mặt mày bạc phếch? là yếm thế thì coi bộ đai đa số SV BK sắp tự tử đến nơi rồi. cao điểm học, làm đồ án, luận văn thì ai mà không như vậy hả em.
    Còn giao tiếp với forzet thì cẩn thận nhé, đồng chí này cũng đang ám ảnh chuyện thiết kế máy bay điều khiển từ xa để khủng bố. Chị cũng khuyên hổm rày nên dùng việc có ích hơn ví dụ sáng cho máy bay ra đầu hẻm mua tô phở hay lâu lâu bay ra Trần Chánh Chiếu chở về cho mum già 20kg gạo. Còn bây giờ dẹp thang máy rồi, nên mở dịch vụ Forzet Air chở SV bay từ tầng 1 lên tầng 5, việc này có ích hơn
  4. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

chị Mèo nói có lý ghê. Em là người rất ủng hộ các phát minh ra máy bay dùng để đi mua phở hay tên lửa để đi mua gạo á. Phát minh như vậy mới gọi là gắn với thực tiễn chị nhỉ
  5. forzet

forzet Thành viên quen thuộc

Oác, máy bay xong rồi, chỉ còn thiếu "hàng" nữa thôi, nhờ chị mèo mà chị mèo có chịu làm đâu
  6. fri_13th

Ấy, xin lỗi mọi người, hôm nọ căm mấy thằng bạn quá nên nói hơi có phần cục bộ và mô tả chưa đầy đủ. Tuy nhiên bây giờ quên rồi nên cũng không hằn học tiếp làm gì hi hi. Ơ nhưng mà chị mèo con này, em thấy em làm đồ án vẫn cười phớ lớ, đầu tóc mặt mày vẫn chỉnh tề mà.
    Hôm nọ thấy mấy cái con gì bay vè vè ở ngoài sân bóng, không biết có bạn forzet tham gia không không biết. Nếu có thì cho tớ đặt hàng một con về làm bọ chuyên mua phở và leo cầu thang (loại tải trọng trên 50kg nhé), chẹp chẹp, khi nào có hàng ới tớ một tiếng. Và đặt làm luôn loại bọ chuyên lượn hứng những "vật thể rơi không xác định" như vừa rồi.
  7. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Con bọ mà đòi biết mua phở và leo cầu thang (mang thêm tải trọng trên 50kg) thì.... thôi chết em rồi zet ơi....
  8. fri_13th

Ặc, nghĩ vậy không logic à nghen. 50kg đấy là chưa trừ bì, chú thích bì không kể quần áo, mà là cái cặp sách, vào ngày cao điểm như hôm đi thi môn nào đề mở chẳng hạn, hic hic... Cũng phải gần 10kg chứ ít gì.
  9. qtiem

qtiem Thành viên mới

Ghê quá, tối bữa đó về thằng bạn rủ đi ăn cháo tiết mà tui phải từ chối mãi (sợ bà bán cháo tiếc của rồi vào hốt đem cho mình ăn ...). Mãi đến giờ mà tui cũng chưa dám ăn tiết canh lai nữa đó
  10. truecolors

truecolors Thành viên mới

Chuyện buồn sao lại có nhiều tiếng cười vậy nhỉ.
    Hành động của anh ấy thật đáng trách mà cũng đáng thương.
    Sinh viên được trang bị rất nhiều kiến thức kỹ thuật, nhưng kỹ năng sống gần như là con số 0. Giỏi về kỹ thuật nhưng khả năng làm việc với con người không cao.
    Đây là điều đáng suy nghĩ cho các lãnh đạo trường và cả bộ giáo dục !