1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SINH VIÊN CHẠY XE ÔM CÔNG NGHỆ LÀ HỢP THỜI ?

Chủ đề trong 'Trung tâm thông tin TP Hồ Chí Minh' bởi hoangbac_145, 26/06/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangbac_145

hoangbac_145 Thành viên mới

Ở đây có bạn nào giống mình không? Vừa làm sinh viên vưà chạy xe ôm công nghệ kiếm thêm đồng ra đồng vào.

Mình vốn không thích những công việc bưng bê phục vụ vì tính mình thích đi đây đi đó gặp gỡ người này người kia hơn. Từ trước khi làm "xe ôm", mình cũng khá ít nói và trầm tính, vì là dân tỉnh lên thành phố học nên cái gì cũng thấy không tự tin. Nhất là chưa quen đường xá nên rất hay lạc, có lần mò đường từ trường về phòng trọ mất cả tiếng chạy xe, hỏi han đủ kiểu mới lết xe về đến.
    Sau khi làm xe ôm rồi mình mạnh dạn hơn hẳn, không còn nhút nhát như trước. Bạn bè còn mệnh danh mình là "google map di dộng" vì hỏi đường nào mình cũng rành!

Mình chạy cho Grab, Vato, GO-GXO nhưng thường ưu tiên 2 cái sau hơn vì Grab lấy chiết khấu cao quá.
    Tuy là cũng có kha khá người nhìn vào công việc của mình không mấy thiện cảm nhưng vì nó mà mình có thêm tiền để xài, không quá phụ thuộc vào tiền ba má gửi lên mỗi tháng nữa.
    Mình nghĩ thời buổi này sinh viên chạy xe ôm cũng là hợp thời, vì hiện mọi dịch vụ cũng xoay quanh việc phục vụ những người dùng mong muốn hạn chếphải đi lại để tiết kiệm thời gian, vừa nhanh, vừa tiện lợi.

Có ai cung suy nghĩ với mình thì cung nhau thảo luận nhé!​