1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh viên du học quê Kinh Bắc vào đây giao lưu nào

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi QUEKINHBAC, 06/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Em theo diện tự túc bác Cỏdại ạ.Sang bên em thì chả tốn lắm lắm.Nhưng em xin thề sang đây chỉ thấy hư đi chứ chả khá khẩm hơn mấy. Mấy đứa con gái sang đây chưa thấy đứa nào được vui vẻ.Lúc nào cũng sầu não.Đuợc cái thấy lỳ hơn.
  2. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Còn bác nào của KBC ở Nhật Bẩn ko .......lên tiếng cái coi
  3. havalo

havalo Thành viên mới

ặ thỏ TocTem1982 có sang không chú Boy nhỏằ?? xem ra phỏÊi kiỏm thêm 'ỏằf còn ỏằp ỏạp chỏằâ ỏằY nhà hỏằ 'ua nhau gỏãp gỏằĂ anh vỏằ>i chú bên này mỏằ'c meo
  4. lioncrescent

lioncrescent Thành viên mới

Co ai hoc o UK khong? Neu ai do co y dinh sang UK hoc tap hay cong tac thi lien he voi tui nha.
  5. boy_galang812003

boy_galang812003 Thành viên mới

Có anh ặĂi ...chỏằc bỏằn dặỏằ>i Fuoaka xuỏằ'ng em chặĂi.Nỏu rỏÊnh em câng xuỏằ'ng 'ó chặĂi vỏằ>i anh xem sao.mà anh ặĂi 'i Tỏằô Kyoto mà 'i Shin mỏƠt bao h.Chúng nó 'i JR chỏưm quĂ trỏằi anh à. gỏĐn 8h hay sao 'ỏƠy....Khỏằ. thÂn
  6. havalo

havalo Thành viên mới

Vậy à!
    Từ Kyoto xuống anh nếu đi Shinkansen loại Nozomi thì khoảng 3h tới nơi. Nếu mà bắt phải loại tàu chậm thì cỡ 5h mà tiền vẫn thế. Vé đắt lắm khi nào đi làm được tiền xông xênh hãy đi
  7. vodanh06

vodanh06 Thành viên mới

Bác QUEKINHBAC nói làm em vừa hồi hộp vừa căng thẳng...
    Bác nói thế thì nghe buồn quá. Em ko ở Nga nên em chẳng biết nó như thế nào, chỉ nghe qua lời kể. Nhưng chỉ nguyên mấy cái vụ hạch sách visa, passport em đã kinh rồi.
    Có bác nào đang ở Han Kuk (Hàn Quốc) không nhẩy? Công nhận học ở HQ sống là thanh bình phải không các bác, tuy mức sinh hoạt phí không cao nhưng đủ chi dùng cho một cuộc sống bình thường.
    À, có bác nào người Hiệp Hoà đang ở UK không ạ? Cho em có nhời chào, em sắp sang UK vào cuối năm nay, nếu có 1 vài anh em đồng hương thì tuyệt quá.
  8. vodanh06

vodanh06 Thành viên mới

Bác lioncrescent à, em sắp sang UK đây ạ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của bác. Bác hướng dẫn em cách sang Glasgow thế nào cho rẻ cái. Xem ra supervisor của em dek chịu support cho chuyến đi của em sang Glasgow rùi, em phải tự lo vé, nên đi thế nào ạ?
    Cám ơn bác trước.
  9. totruongto3

totruongto3 Thành viên mới

Bạn muốn đi Glassgow, nhưng bạn lại không nói đi từ đâu thì cũng chẳng biết hướng dẫn chi tiết sao cả, nếu đi từ Edinburg xuống Glassgow thì đơn giản thôi, bắt xe bus chắc là được ( đùa vui tẹo thôi).
    giả sử bạn đến London và muốn đến Glassgow chơi thì có thể đi bằng các cách sau
    1. flight có thể check ở easyjet hoặc emerald để có vé rẻ.
    2. Train có thể đi train từ Kingcross London qua Newcastle đến thẳng Glassgow. có thể check và book vé trước tại http://www.nationalrail.co.uk
    3. Coach, có thể check tại đây xem http://www.nationalexpress.com/home/hp.cfm.
    suggestion: nếu muốn rẻ, ngắm cảnh, không ồn ào và cũng khá nhanh thì nên đi train.
    cũng chẳng cần fải KBC mới giúp đưọc cậu đâu mà, dân mình ở UK cũng nhiều lắm. có thể tham khảo thêm ví dụ ở www.svuk.org.uk.
    hy vọng những thông tin trên có thể giúp được cau chút ít.
  10. vodanh06

vodanh06 Thành viên mới

Dạ, em sắp sang Glasgow mà,
    Em sẽ đi từ HN sang Glasgow, chưa biết nên bay thế nào cho tiện. Thầy u em ở nhà đang tích cực bán trâu bán vườn để mua vé cho em, thấy mà xót quá cơ các bác ạ, nghèo nó khổ thế đấy