1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sinh viên Hàng Hải có tự hào về trường mình không các bác?

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi AQuiA1, 01/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AQuiA1

AQuiA1 Thành viên mới

Sinh viên Hàng Hải có tự hào về trường mình không các bác?

Có lẽ vấn đề này các bạn khẳng định giúp mình nhé.
    Mình vốn cũng là một sv HH như các bạn,nếu còn ở nhà thì năm nay mình cũng đã chuẩn bị lên năm thứ 4 rồi.Nhân đây cho phép mình làm quen với các bạn luôn.Trước mình học lớp 971,hiện nay lớp mình có 3 thằng đang học ở bên này.Hồi vào năm thứ nhất,thú thực thời gian đầu cũng rất ngại chứ không muốn nói đến là không muốn mặc bộ đồng phục của trường,nhưng về sau quen dần và còn cảm thấy thích thú khi mặc đồng phục đi học.Nếu ai cũng như mình chắc mấy bác quản sinh thất nghiệp quá.Úi xin lỗi vì đã lan man rồi.Mình có đứa bạn gái rất xinh đẹp người HN đang học trường ĐĐ,hôm trước nó có xin ý kiến mình cũng về vấn đề như thế này: có một chú học HH năm thứ 2 Khoa Máy đang tán tỉnh nó,cao to,đẹp trai.Khi nó hỏi : tại sao anh không mặc đồng phục trường ,em nghĩ là nó rất đẹp đúng không ạ.Chú kia trả lời luôn: anh không muốn mọi người biết anh học HH vì anh xấu hổ khi học trường ý.Sao lại thế các bác nhỉ? Không biết số này trong trường của chúng ta có nhiều không? Những người như thế đã làm người ta hiểu về trường HH thế nào hả các bác?................?
  2. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Cái này thì đúng là anh bạn khoa máy của chúng ta chán đời thật .Thú thật cái ngày đầu tiên mà tôi mặc áo đồng phuc của trường cũng thấy hơi gò bó ,nhưng mà càng ngày tôi lại càng thấy nó đẹp ,nó đẹp không phải về vẻ ngoài mà vì tôi luôn tự hào về ngôi trường mà tôi đang theo học đây . Còn đi chơi với người yêu ,qủ thực là tôi không muốn mặc nó đi thật ,nhưng cái tôi ngại ở đây là sợ cô bạn gái lại tưởng mình khoe ,như thế thì ngượng chết . ==========> tôi yêu Vimaru và tôi yêu mái trường này ,không có gì để phụ nhận điều đó cả , AquiA1 ở đó ,bạn hãy cố gắng nhé
    loài người luôn hướng tới sự tuyệt đối nhưng thế gian này chỉ tồn tại những điều tương đối mà thôi
  3. MinhDiehard

MinhDiehard Thành viên quen thuộc

Chà, vấn đề này hơi phức tạp đấy.
    Chú nào học khoa máy cảm thấy xấu hổ khi học trường ĐHHH, có lẽ vì chú ta coi trường chúng ta là trường tầm tầm hạng trung, không phải là trường danh giá so với mặt bằng các trường đại học trong nước. Điều đó cũng đúng một phần, và nói thật chính chúng ta cũng có phần trách nhiệm trong đó.
    Nhưng chú khoa máy đó lại không hiểu được giá trị thực của VIMARU, không phải nói gì khi mình năm thứ nhất, vừa nhận được đồng phục là mình mặc ngay và diễu phố cho bà con coi, mà thời điểm đó VIMARU chưa được coi trọng như hiện nay.
    Thử hỏi cả nước đã có trường nào chuyên nghành, quy củ, kỷ luật tốt, bán quân sự như trường của chúng ta. Tất nhiên không thể tránh khỏi những điều ong tiếng ve nhưng vượt nên trên hết VIMARU vẫn có thể coi là thương hiệu độc quyền có những mặt hàng tốt, chất lượng cao trên phạm vi vượt ra khỏi tầm quốc gia -> anh chàng khoa máy đó chỉ là thứ phẩm mà thôi -> bỏ qua.
    Bác AQuiA1 nơi phương trời xa cứ yên tâm, hầu hết các sinh viên hiện nay của VIMARU đang cố hết sức mình để ngày càng đưa VIMARU nên tầm cao mới (mà em là một trong những người đó, :D he he he)
    Not easy to die in this life​