1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Skin care - các cách dưỡng da và sản phẩm dưỡng cho từng loại da - Course make up cơ bản

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi linh_hoa79, 02/08/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

em nên bảo mẹ dùng dòng vitalumiere của chanel ấy, rất đẹp và sang.
  2. ngotau11

ngotau11 Thành viên mới

chị ui, chị quên em rồi
  3. suongthu118

suongthu118 Thành viên mới

To co mot bo duong travel set cua Orlane - B21, do bon chen thay chi Linh Hoa recommend la bo duong nay rat tot. Nhung mua ve roi hoi lai thay chi ay bao la da to khong hop, vi to la da thuong thien kho, ma bo duong nay chi thich hop cho da nhon. Do vua moi nhan hom truoc, brand - new 100%.
    To dat bo nay tren strawberry.net, duoc giam 38% con 31 USD, de lai dung gia cho ban nao co y dinh muon dung nhe ----> 550K
    http://us.strawberrynet.com/productDetail.aspx?ProdId=80560#DETAIL
    Orlane - Travel Set
    Orlane
    Travel Set: Vitalizing Cleanser 50ml+ Vitalizing Lotion 50ml+ Light Smoothing Cream 20ml 3pcs
    Travel Set:
    1x Vitalizing Cleanser 50ml
    1x Vitalizing Lotion 50ml
    1x Light Smoothing Cream 20ml
    Ideal both for personal use & as a gift

rec. retail: US$ 50.00
    Free Shipping
    our price: US$ 31.00 (save 38%)
    Ban nao muon mua thi PM lai cho minh, hoac call 0932342912. Ai muon mua thi goi cho minh, den lay luon o cho cong ty minh cho Parson, giao tien truc tiep rui lay hang luon nhe. Ai den som truoc thi to se de lai cho nguoi do. Thanks.
    --------------
    Tien the ban luon mot lo foundation cua Lancome: Color Ideal Precise Match Skin Perfecting Makeup SPF15, cai nay to cung dat tren strawberrynet, do rat min va dep, hop voi ban nao tone da mau nau. To dat nham mau nen mau nay khong hop voi da cua to lam, da to phai dung tone sang hon mot chut. Cung dinh co de lai ma dung, nhung boi thu ra tay thay khong on lam nen danh dut ruot ban di. --> do brand new 100% vi to chua dung lan nao ngoai tru boi thu chut ra tay xem co hop khong thoi.
    Moi nguoi vao link nay de xem nhe. O ngoai trong sang hon o trong hinh day.
    http://us.strawberrynet.com/productDetail.aspx?ProdId=58963#DETAIL
    Gia to mua la 42 USD, thoi giam 30% con 32 USD de con som lay tien ve mua do khac, dot vua roi bon chen mua do het gan ca thang luong rui nen dang bi viem mang tui tram trong -----> 560K.
    Cung uu tien cho ban nao lien he voi to som nhe.
    Được suongthu118 sửa chữa / chuyển vào 09:51 ngày 20/03/2009
    Được suongthu118 sửa chữa / chuyển vào 10:01 ngày 20/03/2009
  4. suongthu118

suongthu118 Thành viên mới

Nho mod xoa ho, danh nham
    Được suongthu118 sửa chữa / chuyển vào 09:36 ngày 20/03/2009
  5. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Chị Linh Hoa iu, em 28 tuổi rồi nên đang quan tâm đến các dòng chống lão hóa. Trước giờ em dùng SSD, giờ chán rồi, muốn đổi sang hãng khác. Chị tư vấn giúp em cái, da em là hỗn hợp thiên nhờn nên muốn cái nào nó thẩm thấu nhanh í, chứ cái SSD nó cứ dính dính chán lắm. Nếu có brand nào chiết xuất từ thiên nhiên càng tốt ạ. Thank chị nhìu nhìu
  6. jazmin88

jazmin88 Guest

Chị Linh Hoa ơi..em rất thích những tư vấn về lựa chọn mỹ phẩm của chị..thực ra ban đầu em tìm các cách chữa mụn trên mạng và thấy topic của chị..em theo dõi mấy tuần nay và quyết định đăng kí tài khoản để nhờ chị tư vấn giúp em..
    Chả là em bị nóng gan từ nhỏ..mà gan em nóng kinh khủng chị ạk....chỉ cần ăn 1 miếng xoài hay dính tí ớt vào là hôm sau hiện ngay bằng chứng luôn ..nên em cũng k dám ăn nóng nhiều..em uống nhiều loại thuốc mát gan lắm như boganic,trà atiso,nước râu ngô rồi hoa quả mát, cả bột sắn nữa nhưng vẫn k đỡ..chỉ k nổi thêm mụn còn mụn cũ vẫn còn đó..
    em đang là sviên năm nhất..hồi hè thi đại học xog mặt em nổi nh quá..nge ngta bảo ra Bảo Lâm chữa mặt nên em cũng ra làm 1 2 tháng..cũng thấy đỡ..nhưng đau kinh khủng..nhưng ngta bảo k hết luôn đc..fải 1 thnág ra làm 1 2 lần..bh thỳ mùa hè da em đi nắg 1 tý là đỏ ửng lên..mỏng lắm chị ạk..và vẫn nh mụn..da em là da dầu nh..nhất là vùng T-zone và cằm..htrc em chỷ bị mụn ở trán và đầu đen ở mũi thoy..còn bh trán nh mụn bọc và đỏ..mũi vẫn đầu đen.. nhưng kinh khủng nhất là e toàn bị nổi mụn vùng mép và cằm thoy chị ạk..ng ngoài nhỳn vào như kiểu em hay ăn vụng hoạc ăn tham nên mọc mụn quanh mồm í..
    bh em fải chữa trị ntn hả chị?
    Chị giúp em với..mấy bọn mụn đnág gét nài đóng quân trên mồm em đc gần 2 tháng nay rồi chị ạk...
  7. 061187

061187 Thành viên mới

Mình mới thấy trên facebook có cái trang tư vấn về các loại mỹ phẩm, dưỡng da và các xu hướng trang điểm, làm đẹp này hay lắm. Các bạn thử join và theo dõi xem, co khi lại có giới thiệu sản phẩm bạn đang cần tìm! Facebook page la La Bella - Nào Cùng Làm Đẹp
    Link đây này: http://www.facebook.com/pages/La-Bella-Nao-Cung-Lam-Dep/122568217771178?ref=ts
  8. linkinp

linkinp Thành viên mới

các chị ơi cho e hỏi làm sao để đỡ mụn lẩn nhẩn trên mặt? e dùng mineral khá lâu rùi, nghĩ là nó lành tính nhất. Nhưng dạo này tự nhiên mọc nhìu mụn li ti wa'', nhất là vùng trán và mụn cám quanh mắt :(( Trc đây e hầu như k có mụn, mà nếu có thì 1,2 ngày là xẹp chứ ko để lại vết thâm như bi h. E có scrub 1 tuần 1 lần bằng Clinique và dưỡng ẩm đầy đủ. Chả bít nguyên nhân tại làm sao nữa, hay là vì ngồi điều hoà nhìu, hoặc 23t da bắt đầu kém hồi fục hơn chăng?
  9. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

Có khi em nên dùng PC ít hơn, uống nước nhiều, uống nhiều nước hoa quả và ngủ nhiều nữa [r32)]
  10. hoada838

hoada838 Thành viên mới

e đọc từ trang đầu đến trang 42 ko sao, tự nhiên trang 43 lại có lỗi.hichic, ko biết chị có tư vấn cái gì mới không. chị cho em bon chen hỏi một câu nhé.hihi

em năm nay 28t, da em trước đây không hề trang điểm cũng không dưỡng gì. e cũng không biết da e thuộc loại gì (có chỗ thì bảo khô, thiếu nước, có nơi thì bảo da hỗn hợp), phần mũi hay bị khô, có da bị bong ra, lỗ chân lông vừa phải, không to. lúc trước, da e không hề có mụn, nhưng hơn 1/2 năm gần đây thì tự nhiên hiện nhiều mụn, nhất là phần trán và hai bên má, e ko có kỹ năng nặn mụn, nặn ko đúng cách nên toàn làm rách da + vết thâm. hiện tại e đang dùn bộ sản phẩm của Yves Rocher (cung cấp nước và làm sáng da), e dùng thử thì thấy da đỡ khô hơn nhưng vẫn rất nhiều mụn. giờ em muốn đổi sang loại khác vừa có thể cung cấp nước, dưỡng ẩm mà ngăn ngừa, trị mụn và xóa vết thâm nữa. (hichic,ko biết như vậy có tham quá không). em thấy mấy vết thâm của em càng ngày càng nhiều và nó thành những đốm đen như tàng nhang ở vùng trên sống mũi và phần gò má, gần mắt. chị coi có sản phẩm nào phù hợp thì giúp em với nhé. thanks chị nhìu nhìu!!!!!!!!!!có bao nhiêu hoa hồng, e tặng hết cho chị. hehe