1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Skin care - các cách dưỡng da và sản phẩm dưỡng cho từng loại da - Course make up cơ bản

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi linh_hoa79, 02/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. magic_garden

magic_garden Thành viên mới

Chào chị Linhhoa, vào topic này thấy hay quá, em thì chưa bao giờ trang điểm và dùng mỹ phẩm, bây giờ rất quan tâm và qua test thì biết da mình thuộc da khô rồi, khoé mắt đã bắt đầu có nếp nhăn, còn có nếp hằn ở má dưới nữa. Chị tư vấn hộ em xem dùng sản phẩm gì cho vết chân chim ở mắt và làm da em mềm hơn một chút, cảm ơn chị nhiều nhiều
  2. Tuuutaaa

Tuuutaaa Thành viên mới

Thanks chị LH và bạn babe
    Mình sẽ thử dùng Guerlain xem sao
  3. meomapu

meomapu Thành viên mới

Chị Linh Hoa cho em hỏi nha, em vung chữ T thì dầu,2 bên má thì ko khô,cũng ko dầu,nó như da bình thường á.Vậy em thuộc da gì?(di soi ở Shíeido nó bảo da hỗn hợp)
    Chị có dùng qua sản phẩm Bio permance(loại màu trắng) của SSD chưa?Chị cho em biết cảm tưởng về sản phẩm đó được không vì em đang định chuyển sang loại đó xài
  4. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

mặc dù dòng bio-perfomance là cho ng` sau 30t, nhưng những ng trẻ dùng cũng rất thích hợp và chị cũng sẽ cho vào top list đưỡng da nữa. Nó nổi tiếng về loại SP dưỡng mắt và kem dưỡng, như là: Shiseido, Bio-Performance, Advanced Super Revitalizer Cream. Và nhiều ng` khen loại này còn hơn cả lancome. Loại này rất dễ bôi, làm da sáng ngay tức thì, giữ ẩm và làm mịn da. Và nó cũng dùng đc rất lâu vì kem đặc, chỉ cần sử dụng 1 chút cho 1 lần. Em nên mua em ạ Và mua cả kem cho mắt mà chị đã nêu ở list ý, khg hối hận đâu
  5. cat_83

cat_83 Thành viên mới

Chào chị Linh Hoa, em muốn nhờ chị tư vấn giùm em. Da em thuộc loại da dầu, nhưng dạo trưóc mặt em chỉ thỉnh thoảng mới bị mụn và mấy hôm không làm gì là mụn nó tự khỏi (thế nên hồi trước em cứ nghĩ mình là da thường,hic). Nhưng dạo gần đây da em nổi rất rất nhiều mụn, nhiều lắm chi chít 2 bên má và trán mụn sưng tấy và đỏ, cạnh má thì toàn là li ti lấm tấm mụn . Tình trạng này kéo dài 2 tháng rồi Chắc do dạo này em nghiện ăn cay và cái tay ngứa ngáy thích nặn mụn đây mà!Hu hu . Chị có cách chữa trị nào bảo giúp em được không? Và tình trạng da em hiện giờ thì có thể đắp mặt nạ hay dùng mặt nạ lột hoặc kem tẩy tế bào chết đưọc không?Và cả cái bộ sp Orlane ,à chị suggest nữa em có dùng đưọc không?
    Còn 1 vấn đề nữa là em dùng base của Whita Shiseido, found la Truematch L''''oreal. (chưa dám tùng đâu vì da đang xấu mà)Bây giờ em đang phân vân không biết nên mua compact , loose powder và make up remover của hãng nào thì tốt cho làn da của em hiện giờ! Rất mong nhận được sự tư vấn của chị! Cám ơn chị trước nhá!
    Được cat_83 sửa chữa / chuyển vào 17:05 ngày 08/09/2006
  6. meomapu

meomapu Thành viên mới

Hihi cám ơn chị iu nhé.Em đang dùng thử của bà chị đây,thấy hợp vô cùng,da mịn sáng và ko có mụn cám ngay mũi nữa mới ghê chứ.Àh mà hàng này thì đắt thật,có nguồn mua ở đâu rẻ ko chị,em search bên Mỹ bán giá 82.5$ là rẻ nhất rồi,còn ở showroom mình thì hình nhu cũng gần 1tr5
  7. Small_candle

Small_candle Thành viên rất tích cực

Chị ui, em muốn hỏi chị về công dụng của Clarifying Mask 3 - Mary Kay. Em da dầu,nhưg mùa lạnh thì chỉ oil vùng chữ T là chính, mùh cũng ít oil hơn, em đang dùng scrub của TBS thì có nên mua thêm cái cái Mask 3 này ko chị
    Được Small_candle sửa chữa / chuyển vào 09:23 ngày 12/09/2006
  8. linh_hoa79

linh_hoa79 Thành viên rất tích cực

em xem lai list SP cho vung mat nhe
  9. flowerparkenzo

flowerparkenzo Thành viên mới

Chị Linh Hoa ơi, em muốn mua 1 bộ dưỡng da thì nên mua loại nào, em là da dầu và có mụn đầu đen chị ạ, em muốn loại nào làm mịn và mềm da thôi, không cần làm trắng da đâu chị ạ,em cám ơn chị
  10. t_295_t

t_295_t Thành viên mới

Chị Linh Hoa ơi, em dùng bộ Faircrea của Kanebo thấy khá tốt, vi` nó không có mùi, rất hợp với loại da hay bị dị ứng của em; nhưng em ghét nhất là nó có tác dụng whitening, chắc là có chất chống nắng đó. Mỗi lần dùng cái mois của nó xong thì da bóng nhộn lên ( tại da em là da dầu nữa mà). em đang định đổi sang dòng khác của Kanebo. Em phân vân giữa IB ( inner balance) và Freya. IB dành cho người bao nhiêu tuổi hả chị? em có 21 tuổi thui. hình như Freya là chiết xuất tử herbal? Chị review hộ em 2 dòng này được không?
    Cám ơn chị nhiều nhá ( em cũng lăm le Orlane mỗi tội ....nghèo quá )