1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

SLOVAKIA

Chủ đề trong 'Czech' bởi skatejho, 10/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. in85gp

in85gp Thành viên mới

vianoce vậy vianoce có tuyết không nhỉ?
  2. in85gp

in85gp Thành viên mới

ngủ đông dã dậy chưa nhỉ
    Được in85gp sửa chữa / chuyển vào 20:15 ngày 10/04/2007
  3. vinodo

vinodo Thành viên mới

Tin vui cho những người yêu mến cộng đồng người Viêt tại Slovakia.
    Hiện nay một nhóm kỹ sư đang thiết kế trang web cho cộng đồng người Viêt mình ở slovakia.Đây sẽ là chỗ liên lạc, đồng thời là sân chơi bổ ích và lý thú cho mọi lứa tuổi trong và ngoài Slovakia..
    Mời các bạn ghé thăm trang web hiện đang thời gian thử nghiệm và xin ý kiến đóng góp.
    Mọi ý kiến xây dựng có thể post trực tiếp ở trong box này.
    http://pellucid.ui.sav.sk/~giang/congdong/index-sk.php?lang=vn&part=slovakia&action=open&id=7
  4. vinodo

vinodo Thành viên mới

Tiếp theo tin ở trên đã đưa, trong 3 ngày 15, 16, và 17 tháng 6 năm 2007
    Ban chấp hành hội người Việt nam tại Slovakia đã nhóm họp và chính thức khai trương trang web dành cho người Việt tại Slovakia với địa chỉ sau:

www.congdongvietnam.eu
    Dưới đây là một số hình ảnh của buổi lễ khai trương trang web đó .Đại sứ Nguyễn Trường Giang cũng có mặt trong buổi lễ, ông đã bấm nút enter và là người khách đầu tiên truy cập vào trang web.
  5. investip2

investip2 Thành viên mới Đang bị khóa

Chủ đề này hay, xứng đáng 5 sao
  6. girlxinh1708

girlxinh1708 Thành viên mới

em spam chút em muốn sang sec nhưng mà chưa tìm được đường nào cho uy tín bác nào bên đó biết dịch vụ làm giấy tờ uy tín bao em
  7. vinodo

vinodo Thành viên mới

Em vào box CZ để hỏi vấn đề này nhé. Đây là box SK
  8. tuyetca

tuyetca Thành viên mới

Xin chào cả nhà! Hôm nay em đang tìm thông tin về Slovakia để chuẩn bị sang đó các bác ạ! May quá tìm được topic này! Chả là em có người bà con ở bên Slovakia muốn em sang đó cùng kinh doanh, em định sang nhưng mà chưa biết thủ tục ra làm sao lắm các bác ạ! Bác nào biết thì chỉ giùm em với vì ở Việt Nam mình từ năm 2004 không có đại sứ quán Slovakia (vì lý do tài chính nên tạm thời đóng cửa) mà làm hộ chiếu thì fải qua Thái. ĐSQ Slovakia ở bên Thái kiêm nhiệm của Việt Nam luôn, mà nếu làm thì có khi fải bay đi bay lại thái đôi ba lần mới làm được, mà em lại sợ cái thủ tục hành chính rắc rối lắm. Có bác nào mới sang trong thời gian gần đây hoặc có người quen mới sang không làm ơn chỉ rõ em về vụ này với!
    Em xin trân trọng cảm ơn!
  9. vinodo

vinodo Thành viên mới

Chào bạn Tuyetca!
    nếu bạn có người bà con ở Slovakia và sang đây cùng kinh doanh với người ấy.Bạn nên tìm hiểu về thủ tục giấy tờ qua người đó là tốt nhất. Người bà con của bạn sẽ giới thiệu cho bạn một số dịch vụ giấy tờ tin cậy, hoặc người đó sẽ trực tiếp đứng ra làm giúp bạn.
    Việc đi qua Thái lan để làm các thủ tục nhận visa cũng không có gì là quá khó khăn đâu. Ở bên đó cũng có các dịch vụ của người Việt đưa đón, bố trí chỗ ăn chỗ ở và giúp đỡ làm giấy tờ.
    Ở đây, tôi nghĩ sẽ không có ai trả lời cụ thể hơn cho bạn đâu.
    Chúc bạn may mắn.
  10. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

bạn vinodo nói đúng đó
    Tớ cũng vừa ở Thái Lan về, Việc làm visa thì sớm nhất là mất 3 ngày, chậm là 2 tùân thôi
    ĐSQ chỉ làm việc vào thứ 4, 5 nên nếu đi thì bay vào thứ 3, đợi đến thứ 5 lấy visa là về, nếu k lấy đc ngay thì đợi 1 tuần nữa
    Hình như là từ giờ nó bắt phải 1 tuần mới lấy đc đấy