1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Sợ bạn gái sẽ "cướp mất" mình khỏi gia đình?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi loving1900, 06/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loving1900

loving1900 Thành viên mới

Sợ bạn gái sẽ "cướp mất" mình khỏi gia đình?

Giả sử bạn gái của bạn tỏ ý rằng gia đình bạn không thích cô ấy, thì bạn nên làm thế nào? Có lẽ cần cố gắng làm vai trò cầu nối giúp hai bên hiểu nhau hơn?

Vấn đề chủ yếu tớ muốn đặt ra ở đây là có khi nào đây là dấu hiệu thể hiện bạn gái muốn "chiếm hữu" mình không? Sau này nếu cưới nhau, ngoài chuyện muốn ở riêng, sẽ có những sự cố xảy ra vì cô ấy ngay từ đầu đã không hòa hợp được với gia đình mình và vì thế muốn tách mình ra khỏi gia đình hoặc duy trì một quan hệ sơ sài với gia đình chồng?

Có dấu hiệu nào để nhận biết ngay từ giai đoạn quen nhau không nhỉ?
  2. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Bạn hỏi câu khó quá, biết trả lời thế nào bây giờ.
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  3. spoyee

spoyee Thành viên mới

Neu dda khong thi'ch thi` thoi vay. co' tiep tuc cung chang an la`nh.
    Ddoi la` be kho, quay ddau la` bo*`
  4. manhan

manhan Thành viên quen thuộc

Đó là bài toán thực sự khó đối với bạn, đúng là "Bên tình bên hiếu - bên nào nặng hơn". Bạn cần phải có một sự hoà hợp được với cả hai. Cả hai bên đều ngầm muốn sự quan tâm hơn về phía mình, do đó mà bạn cần có những hành động vào các xử trí thật khéo léo, tránh tăng thêm các xung đột, mâu thuẫn có thể xảy ra. Tất cả phụ thuộc vào sự khéo léo của bạn !
    Rất hiểu và thông cảm với hoàn cảnh, suy nghĩ của bạn !
  5. masktuxedo

masktuxedo Thành viên rất tích cực

Trong xa hoi Vietnam minh, chuyen con dau phai ve nha chong van con la chuyen pho bien. Vai tro cua nguoi dan ong (nguoi chong) o day rat quan trong: me anh ta luon nghi rang co gai da "cuop mat con trai ba", mat khac co gai thi nghi rang "me anh ghet em". Tat nhien la ban phai o giua lam chiec cau noi ho voi nhau. Viec nay tuyet doi khong don gian chut nao, tuy tung hoan canh phai xu ly khac nhau. Tuy nhien co mot nguyen tac co ban:
    - Neu thuc se sau nay ban se song voi bo me thi tu dau phai tim cach thuyet phuc de ban gai quen van de nay (cach hay nhat la: nhung ma anh yeu em lam ma em thi cung rat yeu anh --> chuyen gi minh cung giai quyet duoc :-) )
    - Ko bao gio nen benh me truoc mat vo (ban gai) hoac benh vo (ban gai) truoc mat me.
    - Khi bi phu nu "gian ca chem thot" (me hay ban gai cung the) thi nen nhin mot chut, luc nao ho binh tinh thi minh phan tich thiet hon
    Noi vay chu viec nay kho lam, minh cung dang co gang day (cho den gio thi chua co gi to tat xay ra, phew...)